• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiểu học

Cách gấp máy bay đuôi rời

Đến trả lời mới nhất
  • 43 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 866 Bài viết

• 2,161 Được cảm ơn

Cháu mình học lớp 2 đang có bài gấp máy bay đuôi rời. Vốn dốt thủ công nên mình loay hoay cả buổi đến bước 5,6 là tịt . Lên mang tra cũng ko ra. May quá cuối cùng thấy đc 1 clip trên Youtube. Mình đưa lên đây để các bố mẹ đỡ vất vả như mình :Laughing:

Đây là clip hướng dẫn :
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vuhatruc; 15/10/2011 vào lúc 10:56 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 866 Bài viết

• 2,161 Được cảm ơn

Trong sách thủ công thì hướng dẫn làm mũi máy bay với 1 mảnh giấy vuông nhưng cách gấp thì làm y như clip này nhé. Đúng là phục mấy vị viết sách Thủ công lớp 2, hướng dẫn phức tạp kinh lên đc trong khi thật ra nó rất dễ :Sad:
    • 378 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

Con trai nhà mình lọ mọ tự làm theo hướng dẫn trong sách mà không cần sự trợ giúp của cô giáo. Khi về nhà, cu cậu khoe con được cô giáo khen vì trình bày sản phẩm đẹp và hỏi mẹ có biết gấp không. Mẹ nói: "Không", cu cậu còn hướng dẫn cho mẹ làm nữa. Giờ khéo sắp hết tập giấy màu rồi vì mẹ thấy ngót nghét gần chục cái máy bay đuôi rời nằm trên bàn.
    • 866 Bài viết

• 2,161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoi nha hanh phuc Xem bài viết
    Con trai nhà mình lọ mọ tự làm theo hướng dẫn trong sách mà không cần sự trợ giúp của cô giáo. Khi về nhà, cu cậu khoe con được cô giáo khen vì trình bày sản phẩm đẹp và hỏi mẹ có biết gấp không. Mẹ nói: "Không", cu cậu còn hướng dẫn cho mẹ làm nữa. Giờ khéo sắp hết tập giấy màu rồi vì mẹ thấy ngót nghét gần chục cái máy bay đuôi rời nằm trên bàn.
    Hí hí.. thế mà cháu mình đến nói với cô giáo là "Cả nhà cháu chẳng ai biết gấp cái này cả!" làm cô giáo cười ha ha...!
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mấy cái này có hội Origami gì đấy bên Q.10, qua nghe 1 chút là được các em ấy chỉ, tha hồ về bày cho đám nhóc ở nhà làm mệt nghỉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cuối cùng mẹ con mình cũng hoàn thành bài thủ công nhờ sự hướng dẫn của cậu bé này . Cám ơn bạn , cám ơn cậu bé.
    • 28 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có phải đuôi rời đâu nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn