Tiểu học

Bút mực nào cho bé lớp 1?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 214 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cô giáo chủ nhiệm thông báo là đến giữa tháng 10/2009, học sinh bắt đầu chuyển sang viết bút mực. Mình lo quá các mẹ ạ! Bây giờ con mình vừa làm quen với bút chì mà đã sắp chuyển sang viết bút mực rồi. Thêm nữa, bây giờ mua loại bút mực nào cho con viết bây giờ? Mẹ thông thái nào biết thì tư vấn giùm mình nhé, có hình và địa chỉ nơi mua càng tốt. Mình đang ở TP.HCM. Cảm ơn nhiều nhiều!!!:Rose::Rose::Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 123 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKieutran Xem bài viết
    Cô giáo chủ nhiệm thông báo là đến giữa tháng 10/2009, học sinh bắt đầu chuyển sang viết bút mực. Mình lo quá các mẹ ạ! Bây giờ con mình vừa làm quen với bút chì mà đã sắp chuyển sang viết bút mực rồi. Thêm nữa, bây giờ mua loại bút mực nào cho con viết bây giờ? Mẹ thông thái nào biết thì tư vấn giùm mình nhé, có hình và địa chỉ nơi mua càng tốt. Mình đang ở TP.HCM. Cảm ơn nhiều nhiều!!!:Rose::Rose::Rose:
    Bạn ơi, Bạn ra các nhà sách lớn ở TP.HCM hỏi mua bút mực có ghi chữ " nét thanh, nét đậm " đó. Loại viết này viết chữ rất đẹp. Giá từ 20-40k tùy loại đấy. Bé nhà mình năm nay vào lớp 2, mình cũng tiếp tục cho xài loại viết này. Chúc Bạn chọn được bút đẹp cho bé yêu nha. Chúc bé yêu của bạn năm nay học thật giỏi nhé !

CON DÙ LỚN VẪN LÀ CON CỦA MẸ
    ĐI SUỐT ĐỜI LÒNG MẸ VẪN THEO CON

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 50 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKieutran Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm hai bé của mình đã học thì bạn đừng mua các loại bút Trung quốc, viết mau hư và chảy mực. Hai bé mình tín nhiệm nhất là bút NÉT HOA 2000 của Cty Hồng Hà ngoài bắc. Bút này viết rất đẹp và tốt, nhỏ, nhẹ, cho bé nhỏ hay bé gái rất tốt, giá chừng 15-20 000. Bé trai của mình viềt bút TQ thì 1 năm phải mười mấy cây :Sad:. Viết bút này chỉ 1-2 cây thôi mà lại không hư bất tử. Bút này hàng năm chỉ thấy bán vảo dịp đầu năm học mới ( khoảng TG này). Vì vậy mình phải mua luôn mấy cây để dành. Mình vẫn mua ở nhà sách Phương nam siêu thị Coopmart Nguyễn Kiệm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 160 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Thường các con lớp 1 mới tập viết bút mực, cô giáo sẽ mua cho các Con mỗi Con 1 bút để làm mẫu (tiền Ban phụ huynh đóng), sau bố mẹ sẽ theo thế mà mua. Nên bạn có thể hỏi cô giáo chỗ mua cho phù hợp vì mỗi trường, mỗi Cô sẽ dùng bút của nơi SX khác nhau nhưng đều là loại tốt cả. Con vừa mới tập viết thì chưa nên bút nét thanh nét đậm mà dùng bút mực thường. Sau các Con đã thạo mới dùng bút nét thanh nét đậm. Còn mực nên mua mực Queen ( của Cty VPP Trần Vĩnh Phát – 221/3G Phan Văn Khoẻ, P5, Q6, TP HCM) có bán ở nhiều CH VPP, mực này độ đậm vừa phải, màu sắc tươi sáng, ko có cặn. Ko nên dùng mực Hồng Hà vì mực Hồng Hà vẫn còn hơi bị cặn . Ống mực cửa Đức thì chỉ cần tháo ruột ra, lắp ống mực vào, các Con ko phải bơm mực nhưng màu hơi tím đen nên chữ viết sẽ ko đẹp.
    Đây là kinh no từ Con mình học lớp 1, Mình ở HN nên có thể khác với trường Con bạn. Tốt nhất bạn hỏi Cô giáo trực tiếp dạy Con để được hướng dẫn.

• 160 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Mà sao trường Con bạn giữa tháng 10 đã viết bút mực nhỉ? Dạo Con mình học lớp 1 Con mình phải sang đầu năm mới viết bút mực, tầm đầu học kỳ II cơ. Các Con mới đi học chưa được 2 tháng, bút chì còn chưa thạo mà đã dùng bút mực, lạ nhỉ! Hay chương trình học trong TP HCM như thế?:Thinking:

• 448 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Hồi xưa còn nhỏ mình thấy bút Hero của Tàu là tốt nhất.

Sao giờ không thấy ai dùng nhỉ?

• 934 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mắt tròn Xem bài viết
    Mà sao trường Con bạn giữa tháng 10 đã viết bút mực nhỉ? Dạo Con mình học lớp 1 Con mình phải sang đầu năm mới viết bút mực, tầm đầu học kỳ II cơ. Các Con mới đi học chưa được 2 tháng, bút chì còn chưa thạo mà đã dùng bút mực, lạ nhỉ! Hay chương trình học trong TP HCM như thế?:Thinking:
    Chẳng phải chỉ ở SG thôi đâu trường con mình cũng viết bút mực từ giữa tháng 10 rồi đấy ạ. Cô phát bứt mực Hồng Hà, 1 loại dài 1 loại ngắn, mình cũng không rõ 2 bút đó khác nhau như thế nào.

• 1,198 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Hôm trước mình thấy con trai đi học về nói là cô bảo chuẩn bị viết bút mực. Mẹ cháu rất lo vì cháu đang viết bút chì mà vở còn lem nhem lắm, không biết đến khi chuyển sang viết bút mực thì sách vở và quần áo sẽ như thế nào nữa :Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin::Nottalkin::Notta lkin:

• 690 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Con bạn tớ học trường Trung Tự đã thấy viết bút mực được hơn một tuần rồi mà. Bút cô giáo phát, là bút Hồng Hà. Chưa thấy mẹ feedback như thế nào.

• 3,730 Bài viết

• 5,991 Được cảm ơn

Mình thấy lớp con mình chưa thông báo gì cả về việc viết bút mực. Có cô giáo quen dậy lớp 1 thì hướng dẫn cho con viết bút mực mỗi ngày khoảng 5 dòng để con quen với việc cầm bút mực, nặng hơn và khó hơn so với bút chì. Nếu để đến khi lớp bắt đầu viết mà mới cho con dùng thì sợ chưa quen và lại vất vả. Mình được giới thiệu bút Vạn hoa 0,9 nhưng cũng chưa mua. Chắc sang tuần sau sẽ bắt đầu cuộc chiến làm quen với bút mực

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6