Bố mẹ đã chuẩn bị gì cho các bé chuẩn bị bước vào lớp 1

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.46K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các bé ở độ tuổi này ngoài việc chuẩn bị chọn trường chọn lớp cho con thì còn nhiều vấn đề nữa như tâm lý, kiến thức để bé có thể tự tin khi vào lớp 1. Riêng mình thì mình sẽ cho bé học thêm 2 môn toán và tiếng anh kết hợp các hoạt động vui chơi để chuẩn bị cho con một tâm lý tốt mà không gây áp lực cho con.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 81 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình có cùng suy nghĩ với bạn
    • 39 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Ngoài toán và tiếng Anh thì cũng nên luyện chữ cho bé nữa bố mẹ nó ạ, mình thấy các bé được luyện chữ trước, khi hòa vào môi trường học tập sẽ ko bị tâm lý thua bạn kém bè nên rất tự tin trong lớp học.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé nhà mình năm sau mới vào lớp 1, hè này mình cho cháu đi học toán tiếng anh ở trung tam VDG , đây là chương trình chuẩn bị rất tốt cho bé, vừa học tiếng anh lại vừa học toán, học viết chữ . Cũng thật may vì mình có đứa bạn ở singapore về giới thiệu cho mình chương trình tiếng anh quốc tế này không đợt đấy mình tìm trung tâm cũng khốn đốn lắm các mẹ ạ. Qua tìm hiểu mình thấy cũng rất hay và thú vị nên cho bé học.
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Em thì làm một trang web Học làm toán cho con học luôn. Đỡ phải ra bài tập. Cu cậu thích học trên máy tính.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cảm ơn mesanho mình sẽ cho bé qua đó để tham khảo. chương trình của nước ngoài nên mình cũng an tâm hơn, khu láng hạ cũng tiện đường đón con nên mình cũng đỡ lo, nhưng nói chung vẫn là thu hút và khiến bé nhà mình thích là được.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị cho con nhiều thứ lắm , mình cho bé học tiếng anh từ lúc 3 tuổi cơ lúc đầu cũng lo lắng lắm sợ con không học nổi nhưng không ngờ bé còn tiếp thu khá tốt,con sang năm lên lớp 1 mình cho cháu học thêm toán tiếng anh trung tâm đó cũng tốt và bé nhà mình thuộc tốp những béõuất sắc nhất ở trung tâm VDG đấy , mình luôn tự hào về con
    • 146 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

mình cho con theo học của cô giáo luyện chữ đẹp, cô dạy cả đọc và làm toán. Nói chung váo lớp 1 tha hồ yên tâm. con học từ tháng 3 đến giờ viết có nét thanh nét đậm nhìn mê hồn luôn. Thích lắm
    • 424 Bài viết

• 1,112 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    ảo tung chảo
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chị có thể share chương trình dạy quốc tế cho các mẹ được không. Thanks!
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chương trình này được trung tâm VDG dạy mình chỉ hiểu qua về nguồn gốc của chương trình này thôi, chương trình toán tiếng anh này được các nước có nền giáo dục phát triển anh, mỹ, singapore đưa vào trường để dạy cho các bé ở lứa tuổi mầm non và được coi là giáo trình chuẩn. Con chuẩn bị vào lớp 1 nên mình mới cho con học trước để rèn luyện tính tự tin và làm quen với toán tiếng anh để con không bị bỡ ngỡ và không sợ 2 môn đó nữa thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhiều cái phải lo cho con nhưng mình cũng dần dần đỡ vất vả hơn, đợt này mình và ba cháu cũng thường xuyên cho bé đi chơi và tham gia các hoạt động ngoại khóa cho con. Mình cũng buồn cười thật ông xã mình mọi lần tất bật với công việc chẳng có thời gian mà đợt này cũng chịu khó dành thời gian chơi với con. Mình nhìn thấy mà cảm động rơi nước mắt. Do cuộc sống bây giờ ai cũng bận rộn dường như không có thời gian bên con và lắng nghe xem con có những mong muốn gì? điều đó vô hình dung bé sẽ rất mặc cảm tự ti không muốn giao thiệp với bạn bè... Giai đoạn bé chuyển vào lớp 1 là giai đoạn vô cùng nhạy cảm con phải tiếp xúc với môi trường hoàn toàn mới: thầy cô, lớp học, bạn bè...lại áp lực về kiến thức nhiều vì vậy các mẹ phải chuẩn bị cho các con về tâm lý cũng như những kiến thức cần thiết cho con khi bắt đầu vào lớp 1.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cam ơn mẹ sanho. mình cũng đang lo lắng cho bé con nhà mình không biết phải cho bé học như thế nào?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

lâu lắm bận bịu với công việc và con.Hôm nay mình lại trở lại diễn đàn để cùng các mẹ chia sẻ những kinh nghiệm khi bé bước vào lớp 1, đợt này vợ chồng cũng cho các bé đi chơi nhiều hơn để giải tỏa áp lực
    • 41 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cho con làm quen với chương trình học lớp 1 (mua sách về dạy con từ từ) vì vào lớp 1 các con rất bỡ ngỡ, nếu biết trước 1 chút sẽ tự tin hơn, ngoài ra cho bé đi mua sắm đồ dùng học tập, giá sách, quần áo đồng phục... khiến bé hứng khởi, hào hứng mong sớm được vào lớp 1.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ về bài viết hữu ích. Đợt này bé nhà mình đang tự tin và vui vẻ hơn rất nhiều, con bắt đầu cười nói nhiều hơn, ăn uống cũng khỏe hơn. Đi học thêm về lại còn biết giúp đỡ bố mẹ việc nhà lại luôn miệng hát líu lo các bài hát tiếng anh nữa chứ, mình cũng thấy vui lây
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banchan Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ về bài viết hữu ích. Đợt này bé nhà mình đang tự tin và vui vẻ hơn rất nhiều, con bắt đầu cười nói nhiều hơn, ăn uống cũng khỏe hơn. Đi học thêm về lại còn biết giúp đỡ bố mẹ việc nhà lại luôn miệng hát líu lo các bài hát tiếng anh nữa chứ, mình cũng thấy vui lây
    chúc mừng mẹ. Thế là mẹ không phải lo lắng nhiều nữa nhé. nhưng các mẹ phải luôn luôn tạo cơ hội cho các con tiếp xúc với môi trường thân thiện và tốt cho bé, tham gia các chương trình ngoại khóa và chương trình giao lưu với các bé cùng lứa tuổi.
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

càng ngày mình lại thấy chương trình tiếng anh làm quen với toán học rất hay các mẹ nên tham khảo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nghe các mẹ nói có vẻ chương trình này hay đây, mình qua đó cho bé thử xem sao
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Smiling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2