Lông nách là điều mà mọi chị em phụ nữ đều quan tâm. Đối những người có lông nách dài, rậm sẽ không dám mặc bikini, hay các loại áo sát nách khiến chị em mất tự tin khi đi chơi, dạo phố. Ngoài ra, lông nách thường là vấn đề gây ra mùi trên cơ thể. Vậy làm cách nào để hết lông hiệu quả. Bạn nên tham khảo các cách triệt lông nách tự nhiên dưới đây để có cho mình phương pháp tốt nhất nhé.

1. Các cách triệt lông nách tự nhiên
Chỉ với các nguyên liệu tự nhiên, ngay tại nhà là bạn đã có cho mình những cách tẩy lông vô cùng hiệu quả. Đặc biệt, khi sử dụng các phương pháp này sẽ giúp bạn sạch lông mà rất an toàn với làn da, không gây dị ứng da. Vì các nguyên liệu này đều từ thiên nhiên nên rất an toàn với cơ thể mỗi người. Bạn nên tham khảo các cách kết hợp dưới đây để có cho mình phương pháp triệt lông nách tự nhiên tốt nhất.

2. Triệt lông nách tự nhiên bằng mật ong kết hợp với bơ và đường nâu
Mật ong là nguyên liệu vô cùng phổ biến đối với mỗi gia đình. Mật ong có công dụng làm đẹp rất hiệu quả. Ngoài ra nó còn là một trong những cách triệt lông vô cùng hữu hiệu nếu biết kết hợp thêm với các thành phần khác. Đặc biệt khi kết hợp mật ong với bơ và đường nâu sẽ tạo ra một hỗn hợp giúp triệt lông nách rất tốt.
Bạn cần trộn đều 1 thìa mật ong với 2 thìa đường nâu và nửa quả bơ, sao cho tạo thành một hỗn hợp sền sệt. Rửa sạch vùng da dưới cánh tay, bôi đều hỗn hợp này lên lấy miếng dán tẩy lông miết nhẹ lên vùng vừa thoa hỗn hợp. Đợi khoảng 5 – 7 phút cho khô lại sau đó dùng tay lột miếng dán đấy ra theo ngược chiều lông mọc. Rửa sạch lại bằng nước mát. Như vậy bạn đã có cho mình một làn da dưới cánh tay sạch lông và mềm mịn nhất.
Tham khảo thêm: Phương pháp triệt lông chân vĩnh viễn tốt nhất.

3. Triệt lông nách tự nhiên với sự kết hợp của chanh tươi và dầu dừa
Như các bạn đã biết, chanh tươi là một loại nguyên liệu giúp tẩy lông vô cùng tốt. Vì trong chanh có các axit tự nhiên giúp tẩy lông mà không hề ảnh hưởng đến làn da. Nhưng nếu chỉ dùng chanh, thì việc tẩy lông sẽ không được như ý muốn. Nhưng khi kết hợp chanh với dầu dừa sẽ giúp bạn vừa tẩy lông, vừa dưỡng da rất tốt.
Trước khi thực hiện phương pháp này, bạn nên lấy nửa quả chanh sau đó chà nhẹ nhàng lên vùng nách cần triệt. Cách này sẽ giúp bạn tẩy được tế bào da chết và giúp việc tẩy lông sẽ tốt hơn. Thực hiện cách triệt lông nách tự nhiên này rất đơn giản, chỉ cần trộn đều 3 thìa chanh tươi với 2 thìa dầu dừa. Sau đó thoa đều lên vùng cần triệt, lấy miếng dán mềm cho lên vùng cần tẩy. Để một lúc rồi lột miếng dán theo ngược chiều lông mọc. Rửa lại thật sạch với nước, bạn sẽ thấy làn da sẽ sạch lông hiệu quả mà vô cùng mềm mịn.

4. Triệt lông nách tự nhiên với dầu ô liu, bơ và mật ong
Đối với cách này bạn chỉ cần trộn đều nửa quả bơ với 1 thìa mật ong và ½ thìa dầu ô liu sao cho tạo thành hỗn hợp đặc quánh. Sau đó rửa sạch vùng da cần triệt lông, đem thoa đều hỗn hợp này lên vùng đó. Lấy miếng dán miết đều để khoảng ít phút rồi lột ra. Lau lại thật sạch bạn sẽ cảm nhận được sự khác biệt.
Với các phương pháp triệt lông nách tự nhiên tại nhà. Bạn nên rửa sạch vùng nách trước khi thực hiện. Ngoài ra, sau khi thực hiện các cách trên xong bạn không nên vận động quá mạnh để tránh việc tiết ra quá nhiều mồ hôi gây bít tắc lỗ chân lông.

Trên đây là các phương pháp triệt lông nách tự nhiên thực hiện tại nhà bạn nên biết. Tuy nhiên khi sử dụng các phương pháp trên sẽ chỉ dọn cỏ vùng nách được trong một thời gian ngắn, lông sẽ mọc trở lại.
Vì vậy nếu muốn triệt lông vĩnh viễn, không chỉ ở tay mà còn chân, nách,… triệt để bạn hãy đến ngay với Anna Spa tại 342 Cầu Giấy, Hà Nội - Hotline: 0125 753 8888 để sử dụng dịch vụ này công nghệ cao E – light giúp triệt lông vĩnh viễn tại Hà Nội tận gốc mà rất an toàn và không gây đau đớn, hay viêm lỗ chân lông.

Hiện nay Anna Spa đang áp dụng nhiều chương trình khuyến mại hấp dẫn dành cho chị em đến triệt lông vĩnh viễn tại spa. Tham khảo thêm chương trình khuyến mại tại: https://annaspa.vn/triet-long-vinh-vien-e-light/