• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Xây dựng mô hình trường Mầm Non Tư thục Chất lượng cao!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.05K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Gửi các thành viên WTT,
    Gia đình em cũng như bao gia đình khác đều mong muốn cho con chúng ta được nuôi dưỡng và giáo dục trong một môi trường phù hợp nhất với lứa tuổi và điều kiện kinh tế.
    Để thuận lợi cho việc lựa chọn cho bé yêu một trường học có chất lượng tốt, em mạn phép được xin ý kiến của các bố, mẹ trong ĐẠI GIA ĐÌNH WTT về việc đánh giá và xây dựng một mô hình trường mầm non tư thục chất lượng cao, sẽ được dựa trên các tiêu chí cơ bản nhất và mức độ thang điểm đi kèm do chính các thành viên WTT xây dựng.
    Em rất mong nhận được sự đóng góp và xây dựng của mọi người.
    Smile-NovOrchid
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có thể đề tài này cả nhà không quan tâm cho lắm??? Nhưng E thiết nghĩ, ngày càng nhiều trường MNCLC sẽ mở ra, khi chúng ta đang ở giữa bạt ngàn những địa điểm mà con chúng ta thì chỉ 02 -03 là cùng mà cứ lấy các cháu làm THÍ NGHIỆM của người lớn thì thật đáng buồn. Mong muốn của E để làm sao, bất kỳ ai khi vào WTT có thể tìm và lựa chọn ngay cho mình một trường MN cho phù hợp với gia đình mình.
    Rất cảm ơn sự đóng ghóp của cả nhà
    Smile-NovOrchid
    • 136 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi novorchid Xem bài viết
    Gửi các thành viên WTT,
    Gia đình em cũng như bao gia đình khác đều mong muốn cho con chúng ta được nuôi dưỡng và giáo dục trong một môi trường phù hợp nhất với lứa tuổi và điều kiện kinh tế.
    Để thuận lợi cho việc lựa chọn cho bé yêu một trường học có chất lượng tốt, em mạn phép được xin ý kiến của các bố, mẹ trong ĐẠI GIA ĐÌNH WTT về việc đánh giá và xây dựng một mô hình trường mầm non tư thục chất lượng cao, sẽ được dựa trên các tiêu chí cơ bản nhất và mức độ thang điểm đi kèm do chính các thành viên WTT xây dựng.
    Em rất mong nhận được sự đóng góp và xây dựng của mọi người.
    Vấn đề bạn đưa ra quả thật là rất hay mà cũng rất khó, hiện nay hàng loạt trường mầm non tư thục chất lượng cao ra đời mà vẫn chưa có một tiêu chuẩn cụ thể nào về mầm non CL cao cả. Theo mình để đạt được điều này cần dựa vào 2 yếu tố cơ bản phân chia theo lứa tuổi của trẻ, ví dụ đối với lứa tuổi nhà trẻ vấn đề dinh dưỡng, và vệ sinh là tiêu chí hàng đầu và quan trọng, việc học có thể đặt sau một chút, chủ yếu là bảo đảm cho trẻ phát triển thể chất và bắt đầu làm quen cho trẻ một cuộc sống tập thể, có tính xã hội. Còn đối với lứa tuổi mẫu giáo thì vấn đề học tập có thể được quan tâm hơn, học ở đây o phải là nhồi nhét học chữ, toán, ngoại ngữ để trẻ có thể thi đỗ các trường chuyên lớp chọn mà là cách dạy cho trẻ phát triển tư duy độc lập, sáng tạo, tự tin, tự chủ, có như vậy trẻ mới phát triển được hết khả năng sáng tạo và có đủ niềm tin vào bản thân mình, tớ nghĩ điều đó mới là quan trọng. Còn nhiều ý kiến lắm, nhưng phải viết hẳn một bài dài cơ, cơ bản theo mình là như vậy, không hiểu ý kiến các phụ huynh khác thế nào.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn sự đóng ghóp của các cha mẹ trong WTT, rất mong sự đóng ghóp tiếp tục để con em chúng ta ngày càng có điều kiện và môi trường lý tưởng hơn
    Smile-NovOrchid
    • 567 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi novorchid Xem bài viết
    Có thể đề tài này cả nhà không quan tâm cho lắm??? Nhưng E thiết nghĩ, ngày càng nhiều trường MNCLC sẽ mở ra, khi chúng ta đang ở giữa bạt ngàn những địa điểm mà con chúng ta thì chỉ 02 -03 là cùng mà cứ lấy các cháu làm THÍ NGHIỆM của người lớn thì thật đáng buồn. Mong muốn của E để làm sao, bất kỳ ai khi vào WTT có thể tìm và lựa chọn ngay cho mình một trường MN cho phù hợp với gia đình mình.
    Rất cảm ơn sự đóng ghóp của cả nhà
    Em rất muốn tìm một trường mầm non phù hợp với điều kiện của mình, nhưng đề tài của bác cao siêu quá nên mấy ngày trước không dám bàn luận:rolleyes: Em nghĩ nếu tên đề tài của bác là "Các bạn lựa chọn trường mầm non cho con theo các tiêu chí nào?" thì tụi em mới trình bày được:Smiling:
    Em đã tìm trường cho con, không thực sự chắc chắn trường "chất lượng cao" thì cao hơn chất lượng thường ở chỗ nào, nên em cứ tìm tất cả các trường mầm non có nhận bé ở tháng tuổi của con em theo các tiêu chí:
    1. Giáo viên dạy có tình cảm với trẻ(20d)
    2. Giáo viên dạy có hiểu biết về tâm lý, sự phát triển của trẻ (20d)
    3. Giáo viên dạy có hiểu biết (ở mức áp dụng được trong quá trình dạy trẻ) về một hoặc một vài phương pháp giáo dục trẻ(20d)
    4. Người có trách nhiệm "duyệt"món ăn thức uống có sự hiểu biết về dinh dưỡng của trẻ (30d).
    5. Điều kiện trường lớp(10d).
    Thực tình thì nghe có vẻ trừu tượng, phải không ạ:Laughing: ?
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ LINH NGỌC GIA BẢO, sự đóng ghóp và nhận xét của bác em xin ghi nhận. Vậy E sẽ cố gắng thu thập ý kiến mọi người sau đó sẽ xây dựng hẳn một TOPIC về chuyện này.
    Smile-NovOrchid
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào NovOrchid , Tôi hiện là một sinh viên nam của một trường kỹ thuật tại tp.hcm. Tôi nghĩ tuy tôi chưa là bậc phụ huynh nhưng tôi cảm nhận được sự lo lắng đặc biệt của phụ huynh cho nhưng búp non của mình như thế nào. Vì vậy hãy tự đặt mình vào vị trí một phụ huynh chúng ta sẽ muốn làm gì cho con cái mình. Xin mạn phép copy những node của mẹ LINH NGỌC GIA BẢO
    Điều mà tôi chú ý đến sẽ xếp theo thứ tự từ cao xuống thấp:
    1/ Người có trách nhiệm "duyệt"món ăn thức uống có sự hiểu biết về dinh dưỡng của trẻ (30d).
    2/ Giáo viên dạy có tình cảm với trẻ(30d)
    3/ Giáo viên dạy có hiểu biết về tâm lý, sự phát triển của trẻ (20d)
    4/ Điều kiện trường lớp(20d).
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

EM nghĩ là trường mầm non chất lượng cao phải là trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm. Hiện nay khẩu hiệu này được treo bày ở Giáo dục Mầm non Việt Nam. Nhưng khẩu hiệu đó chưa được hiện thực hóa ở các trường MN cả công lập cũng như tư thục.
    Muốn thực hiện một trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm, người lớn cần đặt địa vị của mình vào địa vị của con trẻ, mong ước và hoạt động theo cách hoạt động của con trẻ thì mới hi vọng có thể dựng nên một trường mầm non mà trẻ thấy nhẹ nhõm, tươi vui mỗi lúc đến trường.
    • 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cái tâm của người quản lý trường và cái đạo đức của chủ trường mới là cái đáng quan tâm bạn ạ !!!!
    Không có 2 cái này, tất cả mọi thứ: giáo viên yêu trẻ; tận tâm; đồ ăn dinh dưỡng; CSVC trườgn .... đều trở nên vô nghĩa bạn ạ !!!!
    Hiện tại ở SG có rất nhiều trường mình biết không có vế 1 lẫn vế thứ hai ...... thật buồn lòng cho những bậc phụ huynh trẻ tuổi bị họ làm cho mờ mắt vì những cái "hoàn hảo" bên ngoài :Worried:
    • 6 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dan_saigon Xem bài viết
    Cái tâm của người quản lý trường và cái đạo đức của chủ trường mới là cái đáng quan tâm bạn ạ !!!!
    Không có 2 cái này, tất cả mọi thứ: giáo viên yêu trẻ; tận tâm; đồ ăn dinh dưỡng; CSVC trườgn .... đều trở nên vô nghĩa bạn ạ !!!!
    Hiện tại ở SG có rất nhiều trường mình biết không có vế 1 lẫn vế thứ hai ...... thật buồn lòng cho những bậc phụ huynh trẻ tuổi bị họ làm cho mờ mắt vì những cái "hoàn hảo" bên ngoài :Worried:
    Hoàn toàn đồng ý với dan_saigon!
    Chỉ cần GV thương yêu các bé gần bằng con mình (ko dám bằng đâu nhá...) thì phụ huynh chúng ta chắc chắn chẳng bao giờ bận tâm với việc cho con đi mẫu giáo.
    Nhưng đáng buồn là ngày nay trong những ngành cần cái tâm, trách nhiệm nghề nghiệp như GD (nhất là GD mầm non), Y tế lại có rất nhiều người ko có cái tâm và đạo đức nghề nghiệp.