Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Tự làm "đất nặn" an toàn cho các bé

Đến trả lời mới nhất
  • 2.12K Lượt chia sẻ
  • 84.1K Lượt đọc
  • 196 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlefootkinder Xem bài viết
    Các mẹ chỉ cần dành khoảng 15 phút cùng với sự tỉ mỉ của mình là có thể tự làm cho con được loại bột nặn an toàn nhất. Hãy khuyến khích bé cùng tham gia và cùng chơi với bé khi làm xong. Chúc các mẹ thành công và các bé được chơi vui và an toàn nhé!
    Nếu việc làm này được phổ biến ở các trường mầm non thì thật yên tâm biết bao cho con trẻ!!
    Mỗi bước chân đi qua, bạn để lại gì và nhận được gì?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là mẹ Nấm đã tự làm đất nặn cho con theo công thức đầu tiên của littelfootkinde. Đất nặn nên màu rất đẹp, mềm và Nấm rất thích chơi, vì em tìm kem tarta hết hơi mà không có nên em đã thay bằng phèn chua ạ. Sau khi làm em thấy như sau ạ: Bột sống thì hơi ướt (mặc dù tỉ lệ giống nhau là 1 mì:1 nước:1/2 muối:2 thìa phèn chua)khi nặn bị dính tay nhưng để ngoài thì để được tháng. Bột chín thì nhào vừa tay, không dính bết,màu sắc đẹp nếu để tủ lạnh thì không nói ạ, nếu để ra ngoài như bột sống thì chỉ để được có 2 tuần thôi ạ,bột bắt đầu ko mềm các cặn muối hiện trắng bột rồi làm bột rời rạc ra khó nặn. Em làm sai chỗ nào không các chị, có cách nào bảo quản được lâu không ạ. Chứ hai tuần rồi lại bỏ đi làm lại thì tốn kém quá.
    • 2 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ơi, 1 thìa dầu ăn là khoảng bao nhiêu ml, 1cốc bột hay 1 cốc nước là bao nhiêu gram/ml?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenandmore Xem bài viết
    mẹ nó có cứng nhắc quá không? Mình thấy sử dụng bột vào việc có ích khác hoàn toàn với việc sử dụng phung phí bạn ạ.
    mình thấy đây cũng là cách tiết kiệm cho mẹ và an toàn cho bé.trong khi chỉ cần #50k bạn có thể làm ra 1kg đất nặn. Cỏn đất nặn playdoh bên ngoài bán đến hơn 100k/hộp/màu mà có chút xíu thôi mn. Vả lại chưa rõ nguồn gốc xuất xứ. Mà bên ngoài người ta cũng làm đất nặn bằng bột mỉ mà mn???
    • 204 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

em cũng muốn làm cho con chơi nhưng nhà lại ko có lò vi sóng
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ đây là một cách dạy con chơi an toàn và hiệu quả,
    Còn việc để con biết trân trọng những sản phẩm được làm nên từ mồ hôi, nước mắt cũng là từ đây, thay vì được ăn thì chúng cũng được phục vụ hiệu quả khi được là phương thức, cách tiếp cận cho những phát triển tư duy và trí tuệ cho trẻ, Và khi bỏ đi, nó không yêu cầu phải xử lý vì nó có khả năng tự phân hủy trong môi trường mà.

Do đó, đây có thể nói là một cách thức hiệu quả, an toàn và thân thiện môi trường!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oánh dấu.cám ơn mẹ nó nha
    hum trước em mua cho ku kon bộ đất nặn
    nhưng mà đến mình ngồi lăn còn thấy cứng cả tay huống hồ hắn
    với lại nó cứ dính dính vào tay, rửa bằng nước không không sạch được
    • 724 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2014
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Quỳnh Anh Xem bài viết
    Đọc qua thì cảm thấy mẹ này có lý tưởng sống tốt đẹp nhưng thực ra rất lý thuyết, sáo rỗng. Việc làm đồ chơi cho con từ nguyên liệu an toàn là bột mỳ không có một chút nào có ý phung phí và coi thường công sức của người trồng cấy. Sản phẩm từ những công sức ấy được dùng để giáo dục con trẻ một cách hiệu quả như thế cơ mà. Không biết mẹ nó nghĩ thế nào mà lại post bài có ý chê trách một việc làm khoa học và an toàn cho con trẻ ở đây trong khi ngoài xã hội còn rất nhiều hiện tượng đáng lên án hơn nhiều mẹ nó ạ
    đồng ý với ý kiến của mẹ nó, mình tạo ra một thứ an toàn hơn cho con mình từ 1 nguyên liệu khác, không có đáng chê trách cả
    • 661 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

cách này rất hay mình sẽ thử làm cho con nghịch
    • 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

rất hay, nhất định sẽ thử. Cám ơn mẹ littlefootkinder rất nhiều
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bài viết hay quá, tự làm cho con chơi thì đảm bảo là yên tâm hơn đất nặn đi mua rồi! Cảm ơn bạn nhé!
    • 459 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hay quá. Tks chủ top nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 83 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hay quá bạn ơi nhưng đất nặn này mua ở đâu vậy
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hay quá. Mình mai về làm thử xem kết quả có đuoc như các Mẹ làm không. Cám ơn các Mẹ nhiều
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ nó làm cái này kỳ công lắm. giờ nhiều đất nặn an toàn. giờ cái gì chẳng có sẵn mẹ nó ui. e thấy họ sản xuất theo dây truyền nên các mẹ ko bị mất nhiều thời gian mà vẫn đảm bảo an toàn ạ.