• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Tự làm "đất nặn" an toàn cho các bé

Đến trả lời mới nhất
  • 1.25K Lượt chia sẻ
  • 67.7K Lượt đọc
  • 182 Trả lời

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlefootkinder Xem bài viết
    Các mẹ chỉ cần dành khoảng 15 phút cùng với sự tỉ mỉ của mình là có thể tự làm cho con được loại bột nặn an toàn nhất. Hãy khuyến khích bé cùng tham gia và cùng chơi với bé khi làm xong. Chúc các mẹ thành công và các bé được chơi vui và an toàn nhé!
    Nếu việc làm này được phổ biến ở các trường mầm non thì thật yên tâm biết bao cho con trẻ!!
    Mỗi bước chân đi qua, bạn để lại gì và nhận được gì?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là mẹ Nấm đã tự làm đất nặn cho con theo công thức đầu tiên của littelfootkinde. Đất nặn nên màu rất đẹp, mềm và Nấm rất thích chơi, vì em tìm kem tarta hết hơi mà không có nên em đã thay bằng phèn chua ạ. Sau khi làm em thấy như sau ạ: Bột sống thì hơi ướt (mặc dù tỉ lệ giống nhau là 1 mì:1 nước:1/2 muối:2 thìa phèn chua)khi nặn bị dính tay nhưng để ngoài thì để được tháng. Bột chín thì nhào vừa tay, không dính bết,màu sắc đẹp nếu để tủ lạnh thì không nói ạ, nếu để ra ngoài như bột sống thì chỉ để được có 2 tuần thôi ạ,bột bắt đầu ko mềm các cặn muối hiện trắng bột rồi làm bột rời rạc ra khó nặn. Em làm sai chỗ nào không các chị, có cách nào bảo quản được lâu không ạ. Chứ hai tuần rồi lại bỏ đi làm lại thì tốn kém quá.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ơi, 1 thìa dầu ăn là khoảng bao nhiêu ml, 1cốc bột hay 1 cốc nước là bao nhiêu gram/ml?