• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.6K Lượt đọc
  • 218 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn Linhlinh777 thân mến,
    Cảm ơn những quan tâm bạn dành cho Sakura.
    Việc bạn khẳng định cô giáo đánh bé vào mặt và vào tay là bạn hoàn toàn hiểu nhầm, Sáng nay mình có gọi điện cho Chị Hà để trao đổi thông tin bạn nêu thì Chị Hà khẳng định không có việc đó. Chiều về Chị Hà đã hỏi lại bà ngoại để tìm nguyên nhân thì được biết là : Hôm cháu chuyển sang học trường mới vẫn mặc nguyên đồng phục của Sakura và ở trong thang máy bà ngoại có hỏi cháu là vì sao cháu buồn thì cháu nói là cháu bị cô giáo đánh nhưng sáng hôm sau Chị Hà đến hỏi Cô thì cô cũng nói là không đánh ( Chuyện này xảy ra ở trường mới và Chị Hà chủ động gọi lại thông báo cho mình vào chiều nay).
    Về việc nêu đích danh tên Chị Hà và Xíu mình muốn mọi người biết người thật việc thật dễ hơn và mình tin chắc rằng Chị Hà không trách mình vì mình đã trao đổi với Chị. Việc trao đổi thông tin là cần thiết nhưng việc đưa thông tin không đúng sự thật thì rất không hay cho trường. Về việc Xíu đi học lại ở Sakura thì Chị Hà mới dự định vì Xíu hiện đang bị tay chân miệng nghỉ học ở nhà. Mình luôn luôn mong muốn nghe được những góp ý về hạn chế để có thể ngày càng hoàn thiện trường hơn. Hiện tại mình vẫn thường xuyên trao đổi thông tin với các mẹ về tình hình của con và luôn luôn lắng nghe những góp ý từ phụ huynh. Cũng chia sẻ với mẹ Linhlinh777 qua thông tin ở forum này chiều nay mẹ BooPoo đã qua thăm trường và mình nghĩ là mẹ cũng đã có những cảm nhận ban đầu về trường sau khi được xem trực tiếp các con chơi sau giờ học. Vẫn mong được gặp lại mẹ Linhlinh777 ở trường đặc biệt là bạn cảm nhận được nụ cười hồn nhiên của trẻ Sakura đấy mới là giá trị thực sự mà chúng tôi đang cố gắng thực hiện và tiếp tục nhận được những đóng góp quý báu từ bạn.
    @Miconoh: Vẫn chưa nhận ra mẹ nào ? Cảm ơn những lời tốt đẹp mẹ dành cho Sakura với mong muốn mang lại cho các con nụ cười thật sự hồn nhiên thì những lời động viên của mẹ rất quý báu. Nhà trường ý thức được rằng hiện tại thỉnh thoảng có bé vẫn k thích đến trường, tính tự lập của các con vẫn chưa thực sự tốt nên nhà trường sẽ tiếp tục nổ lực để mang lại cho bé sự hồn nhiên, tự lập và biết chia sẻ yêu thương. Trường mới thuê nhạc sỹ Dương Cầm dạy organ nên mẹ về trao đổi thêm với con về việc học đàn ở trường giúp mình nhé.

Cảm ơn và chúc mọi người tuần mới nhiều niềm vui.

Trần Duy Sơn
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mẹ BooPoo cho mình hỏi là bé nhà bạn nhỏ như thế đi học ở Mimosa thì cô cho ăn theo chế độ trên trường hay mẹ phải mang cháo từ sớm cho bé? Vì nếu bí quá có lẽ mình cũng phải cho bé đi học sớm, có khi 2 bé cùng tháng học cùng, có bạn thế lại vui hơn ấy nhỉ?
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé nhà mình vẫn đang sổ mũi lắm nên mình chưa cho đi được. Mimosa thì có cho bé ăn 3 bữa,nếu mẹ có nhu cầu cô giữ và cho bé ăn đến 7h tối luôn đó.
    Mình có ghé qua Sakura tham khảo, về chất lượng theo quan sát của mình thì có thể hơn Mimosa đấy. Mình có để lại thông tin cho anh Sơn rồi, mình cũng định cho bé nhà mình thỉnh thoảng sang trường chơi cho quen cô quen bạn. Sakura thì được cái cho bé học thử 3 ngày, anh Sơn cũng tư vấn khá kỹ. Còn khi nào quyết định cho bé đi học thì còn tuỳ thuộc sức khoẻ bé nữa, mình dự định là qua Tết tây. Mình chọn Sakura vì 1 phần là tiện đường mình đi làm, Mimosa thì ngược quá. Nhưng tất cả còn tuỳ thuộc bé thôi ah. Mẹ Linhlinh cứ tham khảo thử xem nhé
    • 1,004 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

EM có con đang học ở mần non Hồng Điểm.
    Đang định ra ngoài tết là đi gửi ở Sen Vàng. Có mẹ nào biết trường này ko ?

EM cũng tới Sakura một lần để xin học cho con lúc chưa có em học sinh nào hết, nhưng vì con chưa đủ tháng nên trường ko nhận.

Em thấy trường cũng sạch sẽ, chỉ có điều duy nhất là các con có sân chơi quá nhỏ. Đối với bé nhỏ thì ko sao còn bé lớn thì hơi bất tiện.

Với lại ở đối diện quán tạp hóa đấy thấy cũng hơi ồn ào.

Nhưng về PP dạy học thì em thấy có lẽ là ổn nhất

Ý kiến nhỏ của em vì em chưa cho con học ở đó nên cũng ko biết rõ

EM sẽ thử tới một lần nữa để tham khảo xem sao
    Chỉnh sửa lần cuối bởi La_nguyen_bach_linh; 14/12/2012 vào lúc 04:24 PM.
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

@BooPoo: Mình còn chưa sắp xếp ghé qua Mimosa xem được cũng 1 phần vì ngược đường quá. Nếu qua Tết tây thì bé mới được 12 tháng, Sakura cũng nhận sao mẹ BooPoo?

@bach_linh: Mình cũng thấy sân chơi nhỏ, mai này trường đông hs thì chắc sẽ chật chội. Nhưng mình nghĩ thời gian các bé ở ngoài sân không nhiều, chủ yếu là ở trong lớp. Cửa hàng tạp hóa ngày thường chắc cũng vắng thôi, có thứ 7 thì đông thật; thật ra mình cũng k để ý yếu tố này lắm nên k rõ có ảnh hưởng gì nhiều không.
    • 1,004 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlinh777 Xem bài viết
    @BooPoo: Mình còn chưa sắp xếp ghé qua Mimosa xem được cũng 1 phần vì ngược đường quá. Nếu qua Tết tây thì bé mới được 12 tháng, Sakura cũng nhận sao mẹ BooPoo?

@bach_linh: Mình cũng thấy sân chơi nhỏ, mai này trường đông hs thì chắc sẽ chật chội. Nhưng mình nghĩ thời gian các bé ở ngoài sân không nhiều, chủ yếu là ở trong lớp. Cửa hàng tạp hóa ngày thường chắc cũng vắng thôi, có thứ 7 thì đông thật; thật ra mình cũng k để ý yếu tố này lắm nên k rõ có ảnh hưởng gì nhiều không.
    Em tham khảo rồi, chắc ra tết em cho con nhóc học trường Sen Vàng
    Trường Sakura ko nhận 12 tháng đâu chị ạ, trước em có qua hỏi mà con em 14 tháng họ ko nhận
    Chỉnh sửa lần cuối bởi La_nguyen_bach_linh; 17/12/2012 vào lúc 03:32 PM.
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trường Sen Vàng ở đâu vậy mẹ bach_linh?
    • 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Anh Sơn chủ trường Sakura đang có ý định mở 1 lớp 12-15 tháng. Hiện trường đang nhận 1 bé 13 tháng đó. Hôm thứ 7 mình có đưa bé sang chơi. Bé nhà mình thì thích vì nhiều đồ chơi quá . Mình quan sát thấy các bé ở đây khá ngoan, ko quậy phá nhiều. Bé 13 tháng đó đã hoà nhập tốt với các bạn, chịu chơi đùa và sinh hoạt theo giờ giấc ở lớp. Tuy nhiên, mình cảm nhận Sakura đúng là khá tốt cho các bé nhỏ thôi, còn lớn hơn (>3 tuổi) thì mình thấy thiếu không gian quá, Với lại, do số lượng bé còn ít nên hình như chưa chia lớp mà các bé học chung hết, bé lớn nhất 3 tuổi, các bé khác sàn sàn 2 tuổi. A Sơn có bảo nếu có thêm 2-3 bé <15 tháng, anh ấy sẽ có thêm cô chăm riêng đấy. Mình nghĩ như vậy tốt hơn bây giờ
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ nếu có riêng 1 lớp có 2-3 bé cùng tuổi nhau sẽ tốt hơn. Nhà mình qua Sakura chỉ mất 5'-10' đi bộ nên nếu trường nhận lứa 12-15 tháng thì mình cho bé đi học rất tiện & an tâm hơn vì ít xe cộ. Tháng này mình bận suốt nên có thể sang tháng sau mình sẽ chủ động sang trường hỏi cụ thể xem thế nào.
    À, mẹ nó cho mình hỏi luôn học phí ra sao?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linhlinh777; 18/12/2012 vào lúc 02:38 PM.
    • 1,004 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BooPoo Xem bài viết
    Anh Sơn chủ trường Sakura đang có ý định mở 1 lớp 12-15 tháng. Hiện trường đang nhận 1 bé 13 tháng đó. Hôm thứ 7 mình có đưa bé sang chơi. Bé nhà mình thì thích vì nhiều đồ chơi quá . Mình quan sát thấy các bé ở đây khá ngoan, ko quậy phá nhiều. Bé 13 tháng đó đã hoà nhập tốt với các bạn, chịu chơi đùa và sinh hoạt theo giờ giấc ở lớp. Tuy nhiên, mình cảm nhận Sakura đúng là khá tốt cho các bé nhỏ thôi, còn lớn hơn (>3 tuổi) thì mình thấy thiếu không gian quá, Với lại, do số lượng bé còn ít nên hình như chưa chia lớp mà các bé học chung hết, bé lớn nhất 3 tuổi, các bé khác sàn sàn 2 tuổi. A Sơn có bảo nếu có thêm 2-3 bé <15 tháng, anh ấy sẽ có thêm cô chăm riêng đấy. Mình nghĩ như vậy tốt hơn bây giờ
    Nói chung là em nghĩ Sakura mới mở, nên chưa có kinh nghiệm chăm các bé nhỏ tháng.

Chính em đã tới xin học khi con 14t thì các cô nói là vì trường mới mở nên chưa có kinh nghiệm nên khi nào hoạt động rồi sẽ lưu ý thêm

Trường mới mở thêm lớp nhỏ vì mọi người có nhu cầu về độ tuổi đó nhiều hơn,

Còn các bé lớn em nghĩ sẽ gửi ở các trường khác rộng rãi hơn.

Bé 13 tháng đó em nghĩ một phần cũng do bé hòa nhập nhanh nữa chị ạ

Vì lúc đầu nhận học các cô bao giờ cũng hỏi cháu ăn ngoan ko, chơi thế nào

Nói thật chứ khó như con nhà em chắc các cô chạy luôn
    • 1,004 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trường Sen Vàng ở đâu vậy mẹ bach_linh?
    Trường sen vàng ở khu đại an đó chị, em cũng chưa qua

nhưng ở chỗ em có nhiều người gửi bé ở đó nói là các cô hiền mà chăm cũng ổn,

trường lại rộng rãi nữa nên chắc ok
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,004 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Các mẹ hồi này ít vô đây 888 quá
    • 11 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hệ mẫu giáo của trường quốc tế singapore ở khu đại an đc không ạ ... có mẹ nào có thêm thông tin không ạ ...
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy ...
    • 27 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Sau hơn 1 tháng đắn đo lựa chon vẫn chưa tìm được trường nào ưng ý để yên tâm gửi con cả. Tớ cho con đi thử trường Mùa Xuân Xanh vì ở gần nhà, nhưng mà lớp học nhỏ quá, lại có muỗi. các cô giáo thì khá nhiệt tình và nhẹ nhàng với phụ Huynh (còn không biết với các con thì sao). vì con còn nhỏ nên mình chưa cần quan tâm đến việc dạy các kỹ năng gì cả, chỉ chú trọng việc ăn ngủ của con thôi. mà đặc biệt ở trường này cứ lúc ăn thì xếp các cháu ngồi vào góc chết của camera, ngay gần nhà vệ sinh. chả lúc nào tớ nhìn được con ăn uống thế nào hic. thế là tớ lại cho con ở nhà.

Lân la hỏi những người quen có con đi học thì mỗi ng giới thiệu 1 trường. trường người này khen thì lại có người khác chê, haizz. mẹ quay cuồng chả biết chon trường nào cho con. lần này tớ lại thử cho con đi học ở Tuổi Thơ Xanh. Bé mới 17 tháng nên trường chưa nhận, nhưng mẹ cháu xin xỏ 1 hồi thì cô bảo cho đến lớp thử 1 tuần (ko phải được học thử mà chỉ cho con chơi thử với các bạn từ 4h chiều). nếu hòa nhập được thì đầu tháng 1 học. ko thì đi về, khi nào 20 tháng mới nhận. Chiều nay tớ bắt đầu cho đi xem sao. Mà nếu có đi chắc ra tết mới đi, chứ giờ đi đc hơn 1 tháng lại nghỉ đến quá nửa tháng tết.

à, còn 1 vài trường nữa tớ được mọi ng giới thiệu là Hoàng Anh ở Lê Hồng PHong, Anh Đào (tên cũ, giờ ko biết tên mới là gì) ở khu 5 tang. có mấy trường đấy là gần nhà tớ thôi. có mẹ nào biết thong tin post lên đây cho các mẹ khác cùng tham khảo với nhé. tks các mẹ!
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

@bach_linh: k phải k vào 8 mà chưa biết quyết định ra sao nên đang còn phân vân lắm ^^

Bé giúp việc nhà mình đang trông tốt, hứa hẹn trông đến Tết âm rồi mình cho bé đi học, tự nhiên tối qua xin nghỉ về quê vì con ốm nhập viện. Làm con mình giờ bơ vơ. May quá có bà ngọai đang về chơi ít hôm, sau Tết Tây bà phải đi rồi. Mình chưa biết phải làm sao đây.

Bé lớn nhà mình ngày trước lúc 20 tháng thì gửi ở trường Họa Mi, 46 Tôn Thất Thuyết, trong khu Đại An. Ở đấy thì cô chăm cháu không có gì để chê, chế độ ăn đầy đủ, lớp luôn sạch sẽ, không có chuyện cô đánh cháu, mà cháu nào cũng quý cô, nhất là cô hiệu trưởng. Bé nhà mình năm nay học lớp 2 rồi, nhưng năm nào đến 20/11 cũng đòi mang hoa đến tặng cô hiệu trưởng  Chỉ có điều là trường tư nên khỏang không hơi chật hẹp & phải 20 tháng mới nhận

Trường Anh Đào mình cũng thấy mọi người khen lắm, nhưng lại không nhận trẻ 12 tháng, hơn nữa đằng sau đang xây dựng không biết khi nào mới xong.

Tuổi Thơ Xanh hồi bé lớn nhà mình 4 tuổi thì chuyển sang gửi ở đây vì trường cũ chật hẹp quá, mình thấy trường có vẻ đựợc, nhưng ghét cái nhà mình đi hơi ngược đường, hơn nữa giờ đón con & đưa con đi học đường chật quá, kẹt xe liên tục; chưa kể khi trời mưa thì các gia đình hay đưa đón con bằng xe hơi & taxi; kẹt xe chịu không thấu luôn.

Mimosa thì mình chưa đến nhưng cũng có nghe mẹ BooPoo miêu tả qua; mình đi cũng bị ngược đường.

Sakura thì lại có vẻ ổn hơn cả khi vừa gần nhà mình (đi bộ 5’), lại có bé đồng trang lứa đang học. Chỉ tội cái chưa biết cô trông cháu thế nào vì ở trường tòan cô trẻ, lại k biết có gia đình hay chưa. Trông trẻ nhỏ hơi khó nên mình nghĩ nếu có có gia đình, có con, hoặc lớn tuổi 1 chút sẽ tốt hơn. Mình chưa có thời gian qua trường xem sao nữa, dạo này lu bu đủ thứ chuyện. Anyway, mình nói bà lợi dụng mấy ngày hiếm hoi bà đang ở nhà trông cháu thì tranh thủ dắt bé sang trường xem sao.

Nói chung là mình đang rối quá
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

À còn trường quốc tế Singapore International School thì mình chưa biết, nhưng có lẽ học phí cao lắm, vì mình có chị bạn đang dạy phổ thông ở đó nói là học phí cho học sinh tiểu học là 15000 usd/năm; mẫu giáo mình k hỏi nên k rõ.
    • 1,004 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eikju23 Xem bài viết
    Chào các mẹ! Sau hơn 1 tháng đắn đo lựa chon vẫn chưa tìm được trường nào ưng ý để yên tâm gửi con cả. Tớ cho con đi thử trường Mùa Xuân Xanh vì ở gần nhà, nhưng mà lớp học nhỏ quá, lại có muỗi. các cô giáo thì khá nhiệt tình và nhẹ nhàng với phụ Huynh (còn không biết với các con thì sao). vì con còn nhỏ nên mình chưa cần quan tâm đến việc dạy các kỹ năng gì cả, chỉ chú trọng việc ăn ngủ của con thôi. mà đặc biệt ở trường này cứ lúc ăn thì xếp các cháu ngồi vào góc chết của camera, ngay gần nhà vệ sinh. chả lúc nào tớ nhìn được con ăn uống thế nào hic. thế là tớ lại cho con ở nhà.

Lân la hỏi những người quen có con đi học thì mỗi ng giới thiệu 1 trường. trường người này khen thì lại có người khác chê, haizz. mẹ quay cuồng chả biết chon trường nào cho con. lần này tớ lại thử cho con đi học ở Tuổi Thơ Xanh. Bé mới 17 tháng nên trường chưa nhận, nhưng mẹ cháu xin xỏ 1 hồi thì cô bảo cho đến lớp thử 1 tuần (ko phải được học thử mà chỉ cho con chơi thử với các bạn từ 4h chiều). nếu hòa nhập được thì đầu tháng 1 học. ko thì đi về, khi nào 20 tháng mới nhận. Chiều nay tớ bắt đầu cho đi xem sao. Mà nếu có đi chắc ra tết mới đi, chứ giờ đi đc hơn 1 tháng lại nghỉ đến quá nửa tháng tết.

à, còn 1 vài trường nữa tớ được mọi ng giới thiệu là Hoàng Anh ở Lê Hồng PHong, Anh Đào (tên cũ, giờ ko biết tên mới là gì) ở khu 5 tang. có mấy trường đấy là gần nhà tớ thôi. có mẹ nào biết thong tin post lên đây cho các mẹ khác cùng tham khảo với nhé. tks các mẹ!
    Trường Anh Đào giờ thành trường công rồi, xin vô khó lắm em chả xin nổi
    Thật ra nếu chị lo về khoản ăn uống thì có thể gửi ở mần non Hồng Điểm ngay bên cạnh Mần non Xanh.
    COn em đang gửi ở đó từ lúc 14th. Nói chung nhà đó thì nhỏ, mà cũng có muỗi nữa, nhưng em kết nhất là khoản cho ăn
    Cô chủ nhà đó thì ko nói còn cô chăm bọn trẻ đó thì rất hiền và nhiệt tình
    Học phí 1.200k cũng ko rẻ lắm
    Con em tăng kí từ khi đi học ở đó, mang đồ đến nhờ cô thì cô đều cho ăn hết
    Thỉnh thoảng biếu cô 100k là ok.
    Ra tết con em lớn hơn, cần không gian hơn thì em sẽ gửi ở Sen Vàng
    Em vẫn muốn gởi nhà này nhưng phải cái lớn hơn rồi thì ko có chỗ chơi
    • 245 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trường Hồng Điểm ở đâu vậy mẹ bach_linh? Hoc phí 1200k là ổn rồi, không mắc đâu.

Sáng nay bà nhà mình cho bé sang Sakura, bé thấy lạ & vui nên thích chơi không chịu về. Ox mình cũng cùng quan điểm với mẹ bach_linh, không thích tiệm tạp hóa gần đó. Nhưng nếu bé thích nghi thì có thể qua Tết Tây mình sẽ gửi bé tại đây.

Tiện đây mình cũng trình bày luôn với các mẹ về vấn đề cô đánh cháu như hôm trước mình đã nói là do hiểu lầm. Không phải mình nói vậy để nịnh Sakura đâu. Vì mình vừa gặp chị Hà & trao đổi thì chị bảo cô bên Sakura rất quý bé & bé cũng rất quý cô. Việc cô đánh bé là khi đã chuyển sang Mùa Xuân Xanh, vì khi nghe bé nói mình vẫn tưởng khi đó bé còn đang học bên Sakura nên mới hiểu lầm. Mình thật sự xin lỗi Sakura & mọi người về thông tin sai.
    • 1,004 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trường Hồng Điểm ở đâu vậy mẹ bach_linh? Hoc phí 1200k là ổn rồi, không mắc đâu.

Sáng nay bà nhà mình cho bé sang Sakura, bé thấy lạ & vui nên thích chơi không chịu về. Ox mình cũng cùng quan điểm với mẹ bach_linh, không thích tiệm tạp hóa gần đó. Nhưng nếu bé thích nghi thì có thể qua Tết Tây mình sẽ gửi bé tại đây.

Tiện đây mình cũng trình bày luôn với các mẹ về vấn đề cô đánh cháu như hôm trước mình đã nói là do hiểu lầm. Không phải mình nói vậy để nịnh Sakura đâu. Vì mình vừa gặp chị Hà & trao đổi thì chị bảo cô bên Sakura rất quý bé & bé cũng rất quý cô. Việc cô đánh bé là khi đã chuyển sang Mùa Xuân Xanh, vì khi nghe bé nói mình vẫn tưởng khi đó bé còn đang học bên Sakura nên mới hiểu lầm. Mình thật sự xin lỗi Sakura & mọi người về thông tin sai.
    Nó ở đối diện với siêu thị,trên lối đi vào trường Mần non xanh, thật ra nó chỉ là một cái nhà 3 tầng
    Nhưng được cái là có cả lớp lớn lẫn lớp nhỏ
    Lớp lớn học ở tầng 2, lớp nhỏ học ở tầng 1
    Lúc nào tiện thì có thể chạy qua nhòm vào lớp con học
    Nó nhận từ 12thang
    Hàng xóm nhà em có thằng học ở đấy từ khi bé, đến lớn cũng chuyển mấy trường nhưng ko tăng cân nên lại quay lại đấy giờ được 5 t rồi
    Ở đó cũng được học nhiều thứ, con đi học về biết hast, tập thể dục tùm lum
    Nói chung là em thấy chăm trẻ 12 th ở đó được vì dù sao cũng có nhiều kinh nghiệm hơn và các cô rèn cho con vào quy củ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 51 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hôm mình đưa bé đến Sakura là sáng thứ 7. Khi mình đến thì cô đổ 1 rổ đồ chơi ra, các bé xúm vô chơi, con mình cũng bon chen xông vô giành (nhỏ nhất mà tài lanh lắm). Mình có để ý là các bé chơi khá ngoan nhưng có vẻ cô ít để ý các bé, chỉ khi nào 2 bé giành nhau la lên thì cô mới lại hoà giải. Sau đó cô cho các bé uống sữa, riêng bé 13 tháng cô cho bú bình riêng. 13 cháu, chỉ có 2 cô, mình cũng hơi lo là khi ăn các bé ko chịu ngồi 1 chỗ, chạy lung tung thì các cô sẽ làm thế nào? Đặc biệt với các bé ít tháng,việc ăn uống sẽ vất vả hơn. Sau khi uống sữa thì 1 cô ngồi cho bé 13th tiếp tục uống sữa, các bé khác ngồi xem siêu nhân. Cô kia đi xuống bếp rửa chén. Mình lại thắc mắc, có phải ngày thứ 7 nên như vậy? Lúc đó là hơn 10h rồi và mình thấy các cô có vẻ ít chơi với các bé mà để bé tự chơi với nhau là chính. Mình mới có con lần đầu nên ko biết nhiều, tại trong suy nghĩ của mình thì cô thường bày trò chơi tập thể cho các bé, dạy bé hát hò, vẽ tranh hay sinh hoạt chung sao đó. Con mình nhỏ thì chưa có nhu cầu học nhưng mình nhìn những bé 2-3 tuổi như vậy cũng hơi thắc mắc.

Bà nội sau khi đến trường xem các bé sinh hoạt thì bà quyết định ở lại chăm cháu thêm vài tháng nữa, nên chắc khoảng 15 tháng mình sẽ gửi bé. Hi vọng lúc đó Sakura có nhóm 12-15 tháng ổn định, có cô chăm riêng và còn chỗ cho con mình

Trên đây là những điều mình thấy và suy nghĩ, ko hề khen hay chê trường, chỉ là cảm nhận của 1 người mẹ đi gửi con thôi. Thật sự ở Sakura mình ko thấy rõ được môi trường sư phạm, 1 cảm giác khác hoàn toàn khi mình vào Hiển Vinh (cháu mình học ở đó)