• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 42.9K Lượt đọc
  • 227 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình đang học VT Plaza được 3,4 tháng nay nhưng đang tính cho con chuyển trường. Theo đa số ý kiến các mẹ có vẻ Cầu Vồng Nhỏ cũng được nhỉ? Nhưng học phí cũng hơi cao, hic
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huongnam1007 Xem bài viết
    Con mình đang học VT Plaza được 3,4 tháng nay nhưng đang tính cho con chuyển trường. Theo đa số ý kiến các mẹ có vẻ Cầu Vồng Nhỏ cũng được nhỉ? Nhưng học phí cũng hơi cao, hic
    Bạn thử tìm hiểu Apple Tree xem sao! Nghe trên diễn đàn có bạn khen đấy.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao lại chuyển vậy bạn?, Trường Cầu Vồng Nhỏ ở đâu bạn biết không?
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nghe thế này thì trường Cầu Vồng Nhỏ e chưa ưng ý lắm nhưng cũng là tốt nhất r (trừ trường SIS)
    sao không thấy mẹ nào ý kiến trường Hoa Hồng Nhỏ (bacu) mới mở thêm Hoa Hồng (Lê Lợi) nhỉ?
    • 825 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Con mình học trường CVN 8 tháng nay rồi, bây giờ đang tìm trường khác để học, xem Việt Anh thì thấy cũng ok mỗi tội lớp hơi cũ, trường Hoa Hồng mới bên Lê Lợi cơ sở vật chất đẹp nhưng mới tinh nên ko biết thế nào. Có mẹ nào còn gợi ý khác ko, đau đầu vụ này quá . Quan điểm là bé được phát triển tự nhiên, chăm sóc tốt, không bị bắt ngồi ghế xem tivi đợi ba mẹ đón TTX hay Minh Đăng hoặc các trường công. Apple Tree được ko nhỉ?

Chữ kí hả ...! Đưa giấy bút đây
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beheocom Xem bài viết
    Con mình học trường CVN 8 tháng nay rồi, bây giờ đang tìm trường khác để học, xem Việt Anh thì thấy cũng ok mỗi tội lớp hơi cũ, trường Hoa Hồng mới bên Lê Lợi cơ sở vật chất đẹp nhưng mới tinh nên ko biết thế nào. Có mẹ nào còn gợi ý khác ko, đau đầu vụ này quá . Quan điểm là bé được phát triển tự nhiên, chăm sóc tốt, không bị bắt ngồi ghế xem tivi đợi ba mẹ đón TTX hay Minh Đăng hoặc các trường công. Apple Tree được ko nhỉ?
    Bé mình đã từng gửi Việt Anh nè. Học 3 tháng. Bé bị táo bón, nước tiểu vàng, sảy nổi khắp người (vì ở đó nóng lắm). Bé sợ đi học, sáng nào cũng khóc. Cô hay la, ngay lần đầu tiên, bé chơi cầu trượt không bỏ dép, đã bị cô hằm mặt. (Mà như vậy là bé sẽ tránh cô nhiều hơn, sợ hơn, bé hơi nhạy cảm). Đồ chơi không có (mẹ có vào 1 lần để ý thôi).Đem đồ chơi theo là không thấy bé đem về nữa. Thứ 7 mẹ đón sớm thấy các bé được tập trung lại xem hoạt hình bằng tivi cũ. Có hôm mẹ đưa học muộn, một bé bị phạt trước lớp, trong giờ tập thể dục, cô còn bảo "không cho nó tập nữa, đem nó lên giữa trường đi" (cô giáo xưng "nó" và bêu trò giữa trường do ko tập thể dục, ko biết bé mình có bi như vậy không nữa. Bé đi học về biết lêu lêu là xấu, không muốn bị lêu lêu. Trong khi ở nhà, mẹ chưa phát ngôn từ này bao giờ. Ưu điểm: Dạy Tiếng Anh ok. Có thể dạy học cũng ok nhưng học theo kiểu truyền thống. Cô có phàn nàn với mẹ là: cô đọc thơ mà bé không đọc theo. Trong khi bé mình ở nhà mẹ đọc ko bao giờ đọc theo, chỉ lắng nghe thôi. Sau vài lần thì bé có thể thuộc. Nên bé mình ko hợp với cách dạy như vậy, bé ko thích đi học. Có thể gọi là sợ. Học phí: 2.5tr/thang + 60k Aerobic nữa.(ko tính tiền ăn sáng, vì mẹ chủ động cho bé tự ăn). 400k cơ sở hạ tầng.Các bạn khác trong trường thấy ngoan, lễ phép. WC không sạch sẽ lắm. APPLE TREE mình có đến, hạn chế là không có sân, còn lại không biết ntn. Trường Hoa Hồng mới mình nghĩ chưa nên học giờ. Vì mới xây xong, mùi sơn, mùi hóa chất rất nồng, hại sức khỏe bé (không hiểu sao hôm qua chưa hoàn thiện mà đã đăng tuyển, chủ trường có nghỉ đến sk của bé không?). Nếu tốt, mình nghĩ mẹ nên để 6th sau hãy quay lại.

Con mình cũng học Cầu Vồng Nhỏ nè, sao bạn lại chuyển vậy?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nhi_kitty; 20/11/2014 vào lúc 02:52 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình đang gửi con tại mầm non hoàng anh ở gần tuổi thở xanh đó. Trường có sân chơi , hồ bơi . Bé mình 4 tuổi cũng đang được học thêm năng khiếu anh văn, nghe đâu trường đang chuẩn bị đầu tư dạy thêm vi tính. Thấy cũng tốt, chỉ tiếc trường không có camera cho phụ huynh xem, chỉ có camera dành cho cán bộ quản lý xem thôi .các mẹ có thể tham khảo thử. Trường nằm cùng hẻm với tuổi thơ xanh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi vananhVTTT; 03/12/2014 vào lúc 04:15 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongdong81 Xem bài viết
    Trường mầm nón tuổi thơ xanh cũng tạm thôi,nhưng bộ phận quản lý cứng nhắc, tệ nhất là cô Tuyết, khi nghe điện thoại phụ huynh góp ý không những không tiếp thu mà còn cúp máy ngang, rất kém! Camera vào 10 lần may ra xem được 1 lần, dù tốc độ nét nơi mình khá nhanh. Tình trạng kẹt xe khi đưa đón con cũng là vấn đề, quá nhiểu xe ô tô dừng trước cổng trường.
    Trước tiên Cô Tuyết thay mặt Trường Mầm Non Tuổi Thơ Xanh Cám ơn Mẹ đã góp ý SAU LƯNG nhà trường như vậy. Người xưa có câu " Nhàn cư vi bất thiện" hay " Hãy uốn lưỡi bảy lần trước khi nói" mẹ có giây nào uốn lưỡi chưa ? à mà mẹ là anh hùng bàn phím mà đâu cần phải uốn lưỡi vậy thì chỉ còn là "nhàn cư vi bất thiện mà thôi" mẹ nhỉ. Với kinh nghiệm của cô gần 10 năm tiếp đủ kiểu khách hàng, phụ huynh, nhận hàng nghìn cuộc điện thoại và được dạy dỗ, ăn học đàng hoàng chẳng lẽ cái giao tiếp tối thiểu qua điện thoại như vậy mà cô không biết sao?vậy thì phải xem lại hành vi của người gọi tới rồi hãy phán xét người khác nhé!!!.Bé nhà mẹ bé thứ nhất dù học nhiều hay ít cũng đã học trường TTX, đến bé thứ 2 mẹ cũng đã chọn trường này để gửi và đang theo học lớp Nhà Trẻ. Nếu nhà trường nhiều khuyết điểm như vậy hà cớ gì mẹ vẫn chọn để gửi con thế??? vậy sao những ưu điểm của nhà trường mẹ lại không lên đây mà lu loa lên nhể???Mối quan hệ giữa cô Tuyết với mẹ đâu đến nỗi tệ lúc nào cũng 1 điều cô Tuyết, hai điều cô Tuyết vậy chẳng có nhẽ mẹ là loaị người " miệng thì thơn thớt bụng một bồ dao găm"ư. Cho lên mẹ gõ ra những lời này làm cô rất Buồn và Thất vọng. Có điều gì buồn lòng nữa mời mẹ vào văn phòng để trao đổi trực tiếp nhé.Cũng nhờ có Mẹ mà cô mới nhận ra khuyết điểm của mình mà hàng nghìn cuộc gọi tới không ai nhận ra để nói với cô.Cám ơn Mẹ của NMH và NBC nhé.