• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.6K Lượt đọc
  • 218 Trả lời

25 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ới cho em hỏi tí ah . Bé con em dc 33thang roi ah , em đang muốn gửi cho bé đi học nhưng ko biết nên chọn trường nào . Có mẹ nào cho con hoc ở Apple Tree hay trường cầu vồng nhỏ ở duong So viet nghệ tĩnh chưa ah . Nếu trường nào có dạy luôn tiếng anh cho bé thì tốt quá . Theo em tìm hiểu mấy trường quốc tế thì học phí chát quá , các mẹ tư vấn giúp em nhe
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@bạn Vivi1607: Sao bạn không tham quan trường mầm non VungtauPlaza, ngay gần trường Cầu Vồng Nhỏ, bên trên siêu thị Co Op.Mình nghĩ trường này tốt mà học phí rất dễ chịu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e đang rất quan tâm đến vấn đề tìm trường mầm non cho bé và đã đi tham quan 1 số trường, e xin đưa ra ý kiến chủ quan của mình như sau. Con em 17m, ăn thô tốt vì bé an theo pp BLW, bé ăn ngủ chơi rất đọc lập.
    1. Trường cầu vồng nhỏ: Trường mới mở nên csvc ổn, không có j đáng nói nhiều. Lớp học cho con e nhỏ, e đến vào buổi sáng mà còn thấy nóng, có phòng ngủ riêng cho bé (thấy cô nói khi ngủ có bật máy lạnh).Lúc e vào lớp là giờ ăn bữa phụ buổi sáng của các bé (9h) các cô có ép ăn nhưng không đến nỗi ép lắm. Trường nhận bé từ 12m.
    2. Trường Hiển Vinh: vì là trường có tiếng rồi nên e không cần noi thêm nữa nhé.
    3, Trường Vũng tàu plaza: Trường này e thề sẽ không bg quay lại nữa vì lúc e đến tham quan lớp bé sẽ được học lúc 4h chiều, các bé đang được cho ăn cháo chiều. Chỉ con 1,2 bé ăn thôi còn lại các bé đã ăn xong, có 1 cô đang thay quần áo cho 1 bé, 2 cô còn lại đang cho bé ăn và nc với 1 cô nhà bêp. E thấy 1 bé tè dầm (quần đã gần khô nhé) và nói với các cô mà không cô nào quan tâm thay cho bé, cứ mải miết buôn dưa lê thôi. Rồi e lại thấy 1 bé ị đùn lần này nói cũng không cô nào để ý mà cứ đùn đẩy việc cho nhau rồi bỏ mặc bé. Em sợ nt lắm vì con e cơ địa da nhạy cảm, để thế bé viêm da chit mất.
    Em đọc suốt 21 trang thấy các mẹ rv về các trường thì e thấy thích trường sakura và trường việt anh. mai e sẽ dành tg đến thăm quan 2 trường này. Có điều e muốn hỏi thêm là trong tg vừa qua có mẹ nảo gửi con ở 2 trường này cho e xin thêm kinh nghiêm để e có quyết định sáng suốt hơn được không ah. Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh dang phan van ko biet nen goi con o Truong vung tau plaza hay Sakura ? Cac me co the cho e y kien hoac 1 truong nao khac ko a? Nha e o Nga ba Le Loi, Le Hong Phong? Cam on cac me nhieu lam!!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mính còn 2 tháng nữa là 18 tháng, sắp tới mình cho bé đi học mà phân vân hai trường Minh Đăng và Vungtau Plaza. Mọi người có kinh nghiệm cho mình ý kiến, cảm ơn nhiều nhiều
    • 286 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã từng học ở Sakura lúc 17 tháng, trường này lúc còn anh chủ Trường thì khá tốt, giờ thì anh ấy nghỉ rùi, chuyển qua người khác, đổi tên thành Hoa Anh Đào rùi. Từ khi đổi chủ mình cho bé chuyển qua Hiển Vinh lun. Về Sakura, cũng là một dạng trường tư (dạng mở tại nhà) nhưng cao cấp hơn, phòng ốc sạch sẽ, sàn gỗ nên an toàn cho Bé. Số lượng Bé ko đông nên phù hợp với bé nhỏ mới bắt đầu đi học, tuy nhiên giáo viên ko chuyên nghiệp nên ko dạy dỗ bé dc nhiều, chỉ là cho bé ăn ngủ là chủ yếu thôi. Thêm 1 điểm yếu ở đây nữa là giáo viên thay đổi liên tục (mình đã từng rất đau đầu về vấn đề này) nhưng giờ bé nghỉ rùi, mình ko bít trường có khắc phục dc chưa nữa. Sau khi chuyển qua Hiển Vinh mình khá hài lòng, mặt dù lớp 18-22 bé nhưng các cô chăm bé rất chuyên nghiệp. Bé nhà mình chưa từng bị nhầm lẫn hoặc sóc bộ quần áo nào mặc dù ko đánh dấu tên trong khi trước ở Sakura thường xuyên sót hoặc cầm nhầm đồ bạn khác về giặt mặc dù có ghi tên rõ ràng, hic! Thêm nữa, bé đi học bên Hiển Vinh mình thấy phát triển tư duy rất nhanh, biết nhiều và nhanh (cái này mình thấy con mình nó vậy, chứ mình ko bít mấy trường dạy theo chuẩn quốc tế có tốt hơn nữa ko, vì HV dạy theo pp truyền thống thôi) Tuy nhiên trường Hiển Vinh chỉ nhận bé từ 24th thui thì phải
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào cho con học ở Sakura ko cho em ý kiến với ạ? Đọc mấy comment của các mẹ nhưng lâu quá rồi, không biết hiện tại giờ Sakura thế nào rồi.Con em cũng đang đi học ở mầm non Hoa sữa nhưng thấy không ok lắm,muốn đổi trường cho con. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Mẹ Bống
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ xuxumoon qua hỏi thử bên Khải Hoàn chưa? Minh cũng đang định gửi cún nhà mình đây, thấy hàng xóm và bạn bè gửi ở Khải Hoàn đông lắm cũng khen nhiều lắm mà không biết thế nào?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết con học tư thục ở đâu tốt ko ạ ! Mách e với
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Sau 1 hồi tìm hiểu, mình cho bé đi học ở trường Việt Anh khoảng 3 tháng. Cảm nhận là: trường dạy Tiếng Anh tốt, nề nếp, cô giáo không quá trẻ, mỗi lần đón con thấy cô và bác bảo vệ hiền. Nhược điểm là bé đi học về rôm sẩy, nước tiểu vàng (ít uống nước, trong khi gửi gia đình thì bé không như vậy). Bé sợ đi học dù mấy hôm đầu bé có vẻ rất thích thú. Cô phản ánh bé chậm, trong khi về nhà bé không hề có biểu hiện như cô phản ảnh, có thể do bé sốc tâm lý. Sân trường rộng rãi, có tập thể dục nhưng 1 hôm đi muộn, mẹ thấy có 1 bé bị cô la (có thể do bé sai quá nhiều, cô bắt bé đứng trước tất cả các bạn, không cho tập, mình cảm nhận bé sẽ xấu hổ), nếu bé mình bị như vậy, chắc chắn bé sẽ rất lỳ lợm và không hợp tác với cô. Vì nghỉ hè, mình chưa cho bé đi học lại, nên giờ rất phân vân. Khách quan, có thể giáo trình ở đây tốt (cô bảo cô dạy nhiều, mà mình cũng nghĩ vậy), vì ở đây có cả tiểu học nên cũng hy vọng cô dạy tốt để bé bắt kịp khi học tiểu học. Kết quả về nhà bé hay hát tiếng Anh, thỉnh thoảng làm điều sai bé hay bảo cô dạy thế này, thế kia. (Có lẽ nghiêm quá nên bé sợ). Ăn uống không biết sao nhưng có 1 tháng mẹ giao hoàn toàn cho nhà trường (ăn sáng, ăn trưa), về chỉ ăn tối thì bé bị rối loạn tiêu hóa. Bé mình chỉ cần ăn rau và trái cây nhiều sẽ không bị như vậy. Nên mình nghĩ thực đơn trên lớp ít rau xanh.
    Mình có tìm hiểu thêm MN CVN và Apple Tree. CVN sân rộng, sạch sẽ nhưng hỏi cô hiệu trưởng không giải đáp bất cứ thông tin gì, xin đi xem trường lớp thì không cho, xin thời khóa biểu, thực đơn cũng không. Mình chỉ hài lòng về vấn đề update thông tin trên facebook và khu nhà bếp, nhà ăn. Apple Tree thì cô hiệu trưởng giải đáp thắc mắc của mình, nhưng cô giáo thì trẻ quá (cảm giác không yên tâm), lớp học của lớp nhà trẻ lại để hướng cửa về phía nhà ăn và nhà WC.
    Mình phân vân về phương pháp giáo dục quá, giờ năm học sắp đến, không biết nên chọn việt Anh hay CVN. có bạn nào tư vấn giúp mình với
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang gửi bé 20 tháng ở CVN đây mẹ nó. Theo mình thì trường nào cũng có ưu khuyết điểm hết. Trường CVN ưu điểm: pp dạy tốt - bé vận động thường xuyên, được học theo pp giáo dục sớm, có giờ chơi tự do, thoải mái làm gì bé thích, không cho xem tivi, chỉ được xem tivi khi học bài, nghe nhạc và nhảy múa với các cô thường xuyên, không ép bé ăn nếu cha mẹ không yêu cầu, tập cho các bé tự xúc ăn là chủ yếu. Bé mình học về không nhõng nhẽo, không giật mình khóc đêm, đến lớp là theo cô luôn. Lớp học các bé nhỏ không rộng lắm nhưng rất sạch sẽ, các cô lau thường xuyên. Các bé uống nước bằng cốc riêng nên ít lây bệnh cho nhau. Sổ mũi các cô lau bằng khăn giấy và dùng cả khăn ướt. Lớp lớn được học tiếng Anh hàng tuần. Các cô nhiệt tình, vui vẻ, khá chiều các bé.
    Khuyết điểm: Trường kho có cây to, đúng hướng nắng nên vào mùa hè khá nóng, trưa thì các cô bật máy lạnh nên không vấn đề gì. Nhiều khi các cô cũng vẫn lớn tiếng với các bé, tùy gia đình mà có chấp nhận hay không thôi,riêng mình thì không sao vì để các bé vào nề nếp đôi khi các cô phải vậy. Có nhiều cô còn trẻ nên cũng chưa được chuyên nghiệp lắm. Học phí khá cao: 2tr8 cho bé dưới 3 tuổi.
    Đây là nhận xét của cá nhân mình cùng với mấy chị bạn cùng gửi con ở đây. Chúc các mẹ tìm được trường ưng ý cho con.^^
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hi. Cám ơn bạn nguyennhan_vt. mình đang dự định chiều nay đến trường 1 lần nữa, có lẽ mình sẽ quyết định cho con học trường này. Lần đầu tiên mình đến đúng giờ ăn trưa, mình cũng có nghe cô lớn tiếng, nhưng với mình không sao. Mình cũng có tìm hiểu thêm 1 bạn có bé gửi cùng, bạn cũng khen CVN. Đúng là giá hơi cao, chắc mẹ phải cố thôi. Chỉ không happy lắm khi 2 lần đến trường đều gặp cô hiệu trưởng, không được trao đổi gì.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cô hiệu trưởng trường CVN nói chung khá kín tiếng, rất khắt khe với các cô để các cô chăm sóc các bé tốt hơn đó bạn. Sáng nay Sóc nhà mình bị ốm, nhõng nhẽo lắm nhưng mình vẫn cho đi học, đến lớp các bạn mới khóc quá chừng nhưng Sóc nhà mình cười thật tươi.^^bé bạn dưới 2 tuổi là học chung với Sóc đó.
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

2 Lần đầu mình gặp cô mình hơi e ngại, sáng nay gặp lại, mình lại thấy có cảm tình. Bé mình sáng nay cũng đi học ngày đầu, khóc ầm ĩ (vì ở trường trước, bé rất sợ, có lẽ ở trường bé không được tự do). Hy vọng sẽ tốt hơn. Bé mình 30thang, học lớp Cam. Vậy là có bạn cùng để chia sẽ thông tin và học hỏi cùng nhau rồi.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

^^vậy là tốt rồi, chúc bé mau quen trường quen cô nhé.có gì khúc mắc mẹ cứ hỏi mình nha.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình vừa cho bé nhà mình học lớp táo cam trường apple tree
    bé mình bắt đầu học từ 8/8/2014 đến hiện nay
    trước đó mình có cho bé học thử trường cầu vồng nhỏ và việt anh
    sau đó học thử apple tree và jờ mình quyết định cho bé học ở đây lun
    về phòng học có lẽ không bằng cầu vồng nhỏ (lớp học ở CVN lót sàn gỗ) nhưng chất lượng giảng dạy và chế độ chăm sóc thì rất tốt
    con mình học lớp mầm, các bé được học rất nhiều, các cô có nhiều hoạt động vừa học vừa chơi với các bé rất thú vị, lớp con mình được học đầy đủ anh văn, aerobic, hội họa, phương pháp học rất sinh động vui tươi chứ không nhàm chán, đồ ăn ngon, các cô chăm sóc bé chu đáo, có cô giáo người nước ngoài giảng dạy nữa
    con mình là 1 bé hiếu động nên khi tìm trường mình tìm hiểu kỹ, mình đọc topic rất nhiều lần và cũng đi tham quan nhiều trường mà các mẹ kể, thậm chí có trường cho bé học thử, cuối cùng mình chọn trường apple tree
    mình nghĩ nếu mẹ nào có con đang tuổi học lớp mầm và cũng ưu tiên việc con được học nhiều thứ hơn thì cứ đến trường cho bé học thử xem sao
    các lớp khác của trường thì mình không rõ lắm nhưng lớp táo cam hiện jờ con mình đang học là như vậy
    mình không quảng cáo cho trường, đây là cảm nhận của riêng mình để các mẹ có sự lựa chọn cho mình
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dear các mẹ, em ở HN, có bé 21 tháng, chuẩn bị vào sinh sống tại VT, e đang tìm trường cho con mà thấy nan giải quá, các mẹ giúp e với. Hiện bé nhà e đang học mn ngoài này, bé ngoan, thích nghi tốt, hiện tại e khá ưng trường bé đang học nên muốn tìm cho con 1 trường tương đồng: trường tư nhưng quy mô lớn ( k phải thành lập như nhà dân chỉ 2,3 lớp), cô giáo chuyên nghiệp ( dù còn trẻ), giờ giấc sinh hoạt của các con khá nghiêm chỉnh

Đặc biệt các cô ko ép con ăn để tăng cân, nhưng các bé khá nề nếp nên cô cũng chẳng cần ép, hội đồng nhà trường đi ktra liên tục nên khá nghiêm ngặt trong chuyện hành xử của cô và các con. Bé nhà e đi học về nhà rất vui, mua hát cả ngày. Phòng học rộng 50m2 thoáng mát, sàn gỗ ( e hay vào lớp ngồi mà chẳng mấy khi thấy mùi tanh). E thì hay cú vọ nên nhìu khi cũng đánh du kích nhưng thực sự là khá hài lòng. Cả tiền ăn khoảng 2,3tr/ th
    Vậy nên e rất mong muốn tìm đc trường như thế cho con, rất mong nhân đc sự trợ giúp của các mẹ
    E sẽ sống gần khu Cỏopmark các mẹ ạ
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuto1912 Xem bài viết
    mình vừa cho bé nhà mình học lớp táo cam trường apple tree
    bé mình bắt đầu học từ 8/8/2014 đến hiện nay
    trước đó mình có cho bé học thử trường cầu vồng nhỏ và việt anh
    sau đó học thử apple tree và jờ mình quyết định cho bé học ở đây lun
    về phòng học có lẽ không bằng cầu vồng nhỏ (lớp học ở CVN lót sàn gỗ) nhưng chất lượng giảng dạy và chế độ chăm sóc thì rất tốt
    con mình học lớp mầm, các bé được học rất nhiều, các cô có nhiều hoạt động vừa học vừa chơi với các bé rất thú vị, lớp con mình được học đầy đủ anh văn, aerobic, hội họa, phương pháp học rất sinh động vui tươi chứ không nhàm chán, đồ ăn ngon, các cô chăm sóc bé chu đáo, có cô giáo người nước ngoài giảng dạy nữa
    con mình là 1 bé hiếu động nên khi tìm trường mình tìm hiểu kỹ, mình đọc topic rất nhiều lần và cũng đi tham quan nhiều trường mà các mẹ kể, thậm chí có trường cho bé học thử, cuối cùng mình chọn trường apple tree
    mình nghĩ nếu mẹ nào có con đang tuổi học lớp mầm và cũng ưu tiên việc con được học nhiều thứ hơn thì cứ đến trường cho bé học thử xem sao
    các lớp khác của trường thì mình không rõ lắm nhưng lớp táo cam hiện jờ con mình đang học là như vậy
    mình không quảng cáo cho trường, đây là cảm nhận của riêng mình để các mẹ có sự lựa chọn cho mình
    Bạn có thể cho mình hỏi cụ thể các cô dạy pp ntn được k? và bạn có thể so sánh giữa 2pp mà bé nhà bạn đã được học ở CVN và apple tree k?
    Mình đã có xem thời khóa biểu học của nhà trường. gần như là kín mít, khoảng 25phut cho 1 môn học, vậy trường có giữ đúng lịch như vậy k?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình viết nhận xét này không nhằm mục đích PR, chỉ là tự nhủ mình sẽ nhận xét khách quan để các bạn có cùng cảnh ngộ như mình (không người quen thân thích để có thể tìm được nhiều thông tin đa chiều khi chọn trường học cho con). Bé học ở CVN được 20 ngày: Thích đi học, không khóc, không lảng tránh, thậm chí thích đi học luôn chủ nhật. Trường sân rộng, tuy không có cây nhưng không nóng lắm, sau giờ học, mẹ phải dành >30 phút cho bé chạy nhảy, chơi cầu trượt, chơi cát, nước. Điều này ưu điểm hơn hẳn Apple Tr. Cô chăm sóc tốt nên bé rất quý cô, đã tự nhiên như ở nhà. Sau 1 tuần cô đã nắm được bé biết gì (điều này không phải dễ vì đến ngay cả ba, mẹ hỏi bé cũng hiếm khi trả lời). Còn người thân hỏi thì miễn, con không biết. . Tối về tự chủ động đọc sách (trái ngược hoàn toàn ở Việt Anh, thời kỳ đó nhắc đến học là bé dị ứng).
    Vì chăm tốt, nên thời gian chăm cũng chiếm khá thời gian. Cô đang dạy fashcard cho bé, có hôm dạy thực tế và các bài vận động (mình chưa thấy cho bé học art hay Tiếng Anh, không biết có không vì mih chỉ xem 1 camera trong lớp của bé). Khá nhiều thời gian trong tuần phòng trống, có thể bé được ra sân vận động hoặc qua phòng khác (bé có bảo con vào phòng chơi).
    Nói chung, lịch học đơn giản hơn so với Apple Tre(nếu bảng biểu của APT thực hiện như đề ra).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)