• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 207 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ới cho em hỏi tí ah . Bé con em dc 33thang roi ah , em đang muốn gửi cho bé đi học nhưng ko biết nên chọn trường nào . Có mẹ nào cho con hoc ở Apple Tree hay trường cầu vồng nhỏ ở duong So viet nghệ tĩnh chưa ah . Nếu trường nào có dạy luôn tiếng anh cho bé thì tốt quá . Theo em tìm hiểu mấy trường quốc tế thì học phí chát quá , các mẹ tư vấn giúp em nhe
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@bạn Vivi1607: Sao bạn không tham quan trường mầm non VungtauPlaza, ngay gần trường Cầu Vồng Nhỏ, bên trên siêu thị Co Op.Mình nghĩ trường này tốt mà học phí rất dễ chịu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, e đang rất quan tâm đến vấn đề tìm trường mầm non cho bé và đã đi tham quan 1 số trường, e xin đưa ra ý kiến chủ quan của mình như sau. Con em 17m, ăn thô tốt vì bé an theo pp BLW, bé ăn ngủ chơi rất đọc lập.
    1. Trường cầu vồng nhỏ: Trường mới mở nên csvc ổn, không có j đáng nói nhiều. Lớp học cho con e nhỏ, e đến vào buổi sáng mà còn thấy nóng, có phòng ngủ riêng cho bé (thấy cô nói khi ngủ có bật máy lạnh).Lúc e vào lớp là giờ ăn bữa phụ buổi sáng của các bé (9h) các cô có ép ăn nhưng không đến nỗi ép lắm. Trường nhận bé từ 12m.
    2. Trường Hiển Vinh: vì là trường có tiếng rồi nên e không cần noi thêm nữa nhé.
    3, Trường Vũng tàu plaza: Trường này e thề sẽ không bg quay lại nữa vì lúc e đến tham quan lớp bé sẽ được học lúc 4h chiều, các bé đang được cho ăn cháo chiều. Chỉ con 1,2 bé ăn thôi còn lại các bé đã ăn xong, có 1 cô đang thay quần áo cho 1 bé, 2 cô còn lại đang cho bé ăn và nc với 1 cô nhà bêp. E thấy 1 bé tè dầm (quần đã gần khô nhé) và nói với các cô mà không cô nào quan tâm thay cho bé, cứ mải miết buôn dưa lê thôi. Rồi e lại thấy 1 bé ị đùn lần này nói cũng không cô nào để ý mà cứ đùn đẩy việc cho nhau rồi bỏ mặc bé. Em sợ nt lắm vì con e cơ địa da nhạy cảm, để thế bé viêm da chit mất.
    Em đọc suốt 21 trang thấy các mẹ rv về các trường thì e thấy thích trường sakura và trường việt anh. mai e sẽ dành tg đến thăm quan 2 trường này. Có điều e muốn hỏi thêm là trong tg vừa qua có mẹ nảo gửi con ở 2 trường này cho e xin thêm kinh nghiêm để e có quyết định sáng suốt hơn được không ah. Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh dang phan van ko biet nen goi con o Truong vung tau plaza hay Sakura ? Cac me co the cho e y kien hoac 1 truong nao khac ko a? Nha e o Nga ba Le Loi, Le Hong Phong? Cam on cac me nhieu lam!!!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mính còn 2 tháng nữa là 18 tháng, sắp tới mình cho bé đi học mà phân vân hai trường Minh Đăng và Vungtau Plaza. Mọi người có kinh nghiệm cho mình ý kiến, cảm ơn nhiều nhiều
    • 286 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình đã từng học ở Sakura lúc 17 tháng, trường này lúc còn anh chủ Trường thì khá tốt, giờ thì anh ấy nghỉ rùi, chuyển qua người khác, đổi tên thành Hoa Anh Đào rùi. Từ khi đổi chủ mình cho bé chuyển qua Hiển Vinh lun. Về Sakura, cũng là một dạng trường tư (dạng mở tại nhà) nhưng cao cấp hơn, phòng ốc sạch sẽ, sàn gỗ nên an toàn cho Bé. Số lượng Bé ko đông nên phù hợp với bé nhỏ mới bắt đầu đi học, tuy nhiên giáo viên ko chuyên nghiệp nên ko dạy dỗ bé dc nhiều, chỉ là cho bé ăn ngủ là chủ yếu thôi. Thêm 1 điểm yếu ở đây nữa là giáo viên thay đổi liên tục (mình đã từng rất đau đầu về vấn đề này) nhưng giờ bé nghỉ rùi, mình ko bít trường có khắc phục dc chưa nữa. Sau khi chuyển qua Hiển Vinh mình khá hài lòng, mặt dù lớp 18-22 bé nhưng các cô chăm bé rất chuyên nghiệp. Bé nhà mình chưa từng bị nhầm lẫn hoặc sóc bộ quần áo nào mặc dù ko đánh dấu tên trong khi trước ở Sakura thường xuyên sót hoặc cầm nhầm đồ bạn khác về giặt mặc dù có ghi tên rõ ràng, hic! Thêm nữa, bé đi học bên Hiển Vinh mình thấy phát triển tư duy rất nhanh, biết nhiều và nhanh (cái này mình thấy con mình nó vậy, chứ mình ko bít mấy trường dạy theo chuẩn quốc tế có tốt hơn nữa ko, vì HV dạy theo pp truyền thống thôi) Tuy nhiên trường Hiển Vinh chỉ nhận bé từ 24th thui thì phải
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào cho con học ở Sakura ko cho em ý kiến với ạ? Đọc mấy comment của các mẹ nhưng lâu quá rồi, không biết hiện tại giờ Sakura thế nào rồi.Con em cũng đang đi học ở mầm non Hoa sữa nhưng thấy không ok lắm,muốn đổi trường cho con. Cảm ơn các mẹ nhiều
    Mẹ Bống
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ xuxumoon qua hỏi thử bên Khải Hoàn chưa? Minh cũng đang định gửi cún nhà mình đây, thấy hàng xóm và bạn bè gửi ở Khải Hoàn đông lắm cũng khen nhiều lắm mà không biết thế nào?