Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Trò chơi tô màu trên máy tính cho bé nè các ba mẹ ơi!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.86K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em biết trang này có nhiều game cho bé lắm nè: http://www.datawaregames.com/html/kids.htm
    Sao nhà em mê chơi trò tô màu và dán sticker mà em download về lắm. Các ba mẹ nào có bé thích trò này thì chép về cho bé chơi nha. Đây là phần mềm dạng shareware, không giới hạn thời gian sử dụng tuy nhiên một file chỉ tô được 5/50 hình thôi. Em thấy vầy cũng đủ để bé chơi rồi chứ nhiều quá nó ngồi trên máy tính suốt thì cũng mệt các mẹ nhể!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào mệt mỏi giống mình khi chuẩn bị "chạy" cho con lên lớp Mầm...

Ai mà chẳng muốn con được học một môi trường tốt, trường công đạt chuẩn, học phí rẻ, giáo trình...

• Trò chơi phát triển trí thông minh cho bé

Đối với trẻ em, vừa học vừa chơi là một cách rất tốt để kích thích óc sáng tạo và phát triển trí tuệ. Mỗi sự vật mới lạ, mỗi sự tiếp xúc đều gây cho bé sự thích thú và là kinh nghiệm để học tập. Trẻ ở mỗi lứa tuổi khác nhau cần có các trò chơi khác nhau để phát triển trí tuệ. 1. Trẻ...

• Thiếu máu não – Không nên chủ quan

Thiếu máu não đang có chiều hướng gia tăng mạnh ở người lớn tuổi và gần đây cũng khá phổ biến ở...

• Học cách chơi cùng con

Giống như ba mẹ ngày xưa, bé con của mẹ bây giờ cũng tò mò, hiếu động và thích tìm hiểu mọi thứ...

• Mẹo vặt dạy con thông minh

Nhóc nhà mình rất thích vẽ, đặc biệt là vẽ bố mẹ dắt tay em và bé đi chơi. Ngoài ra bé cũng thích...

• Những trò chơi tăng cường ghi nhớ cho bé 2 tuổi

Thưa bác sỹ, 2 tuổi là giai đoạn bé đang hình thành các kỹ năng phát triển nhanh nhất về ngôn ngữ, để tăng cường khả năng ghi nhớ của bé đối với mọi vấn đề, bố mẹ người thân có thể hướng dẫn bé những trò chơi như thế nào hoặc mua cho bé những đồ chơi gì là phù hợp? Cảm ơn bác sỹ nhiều ạ!