• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Tìm trường mầm non quốc tế tại Hải Phòng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cô bạn em vừa sang Việt Nam làm việc tại Hải Phòng và đang rất khổ sở tìm trường quốc tế cho bé 5 tuổi ở đây, bé nói tiếng Anh. Em cũng không sống ở HP nên không tư vấn được, có mẹ nào ở Hải Phòng hoặc có thông tin gì thì giúp em với, gấp lắm rồi ạ. Cảm ơn rất nhiều...
    Vui cửa vui nhà :rolleyes:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em biết có trường ABC chị ạ. tiếc là trường KinderWorld của Singapore lại mới đóng cửa. Trường này trên Hà Nội thì tốt quá. Nhưng mình con nhà nghèo chỉ dám mơ ước thôi.
    • 523 Bài viết

• 1,379 Được cảm ơn

Chị ơi, em ở Hải Phòng đây. Trường ABC gọi là trường quốc tế nhưng dành cho các bé người Việt, chương trình có chú trọng dạy thêm tiếng Anh chứ còn dạy bé người nước ngoài thì không chắc, học phí 200 USD. Thêm 1 trường nữa giống như vậy là Quốc tế Hữu Nghị, học phí 2 triệu VND
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trường A C B ở trên đừong Hồ Xuân Hương, trường bé bi ở đường Lê Lợi ( mình không nhớ tên trường lắm )
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con hoc trường ABC ở Hải Phòng thì comment mấy câu về trường giúp em với. Em đang định cho cháu đi học trường này mà không biết chất lượng thế nào. Cảm ơn các mẹ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang định chuyển trường cho bé nhà mình sang trường mầm non quốc tế ABC tại Hải Phòng. Có mẹ nào đang hoặc đã gửi con ở đây thì cho mình ý kiến về chất lượng dạy và chăm sóc các cháu ở trường ABC như thế nào nhé. Học phí và tiền ăn một tháng lên tới 4,5 tr nên mình cũng băn khoăn không biết có được tiền nào của ấy hay kô?. Hiện nay bé nhà mình cũng đã đi học ở trường Hoa Phượng đã hai năm nhưng gần đây có biểu hiện hay quấy khóc, bướng bỉnh, sợ đi học nên mình mới tính đến chuyện chuyển trường cho bé.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em cũng đang quan tâm tới trường quốc tế cho mầm non ở HP, vì em cũng muốn con học tiểu học ở trường SIS trên HN, các mẹ cho em lời khuyên với, băn khoăn quá
    • 193 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Lâu ko thấy mẹ nào vào đề tài này. Mình up trang này lên mong muốn mẹ nào có thông tin về các trường mầm non quốc tế tại HP vào đây chia xẻ. Con lớn của mình học trường công lập, học phí rẻ, các cô ở trường này cũng tốt nhưng bé ko được rèn tính tự lập. Bây giờ 5 tuổi rồi nhưng mọi việc kể cả vệ sinh cá nhân cũng là mẹ làm cho. Học phí của trường quốc tế có cao hơn nhiều, nhưng bù lại các bé được chăm sóc và học tập mọi kỹ năng sống. Mong tin các mẹ
    không ký gì nữa
    • 221 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Con mình cũng được gần 2 tuổi, muốn gửi bé đi học mà chưa biết nên cho học trường nào bi giờ, mình cũng qua xem thử mấy trường rồi, nhưng thấy mỗi trường abc là ổn nhất, nhưng đúng là học phí thì cao quá, 5tr/tháng. còn các trường quốc tế khác thì thấy cung bt thôi, ko có j đặc biệt cả, mà chả bít cái hệ thống dạy dỗ ở đấy thế nào nưa, mình lên lớp các cháu thấy cứ làm sao ấy. Mà cho học trường công lập thì bé lại ko tự lập được thì cũng chán thật. hix hix, cho con di hoc khó thật
    • 710 Bài viết

• 792 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có biết trường nào ở khu vực cầu Lạc Long thì tư vấn cho mình với. Mình thì rất thích ABC rồi nhưng học phí 200USD/tháng thì quá cao :Sad: , trường Hoa Việt & Hữu Nghị thì quá xa nhà mình hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang cho con học tại trường Mầm non quốc tế ABC. Nói chung thì đây là lựa chọn tốt nhất có thể ở Hải Phòng. Các bé được tự do phát triển năng khiếu, dinh dưỡng OK. Tuy nhiên không có camera cho phụ huynh theo doi. Trường này danh cho hoc sinh nói tiếng Việt thôi.
    Trường mầm non quốc tế ISQ ở khu biệt thự Mê Linh em thấy toàn học viên nước ngoài thôi. Họ thuê cơ sỏ hoành tráng hơn nhưng đương nhiên là học phí đắt hơn trường ABC
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phong-Duong Xem bài viết
    Em đang cho con học tại trường Mầm non quốc tế ABC. Nói chung thì đây là lựa chọn tốt nhất có thể ở Hải Phòng. Các bé được tự do phát triển năng khiếu, dinh dưỡng OK. Tuy nhiên không có camera cho phụ huynh theo doi. Trường này danh cho hoc sinh nói tiếng Việt thôi.
    Trường mầm non quốc tế ISQ ở khu biệt thự Mê Linh em thấy toàn học viên nước ngoài thôi. Họ thuê cơ sỏ hoành tráng hơn nhưng đương nhiên là học phí đắt hơn trường ABC
    Mẹ nó ơi, trước đây mình có dạy ở ABC nhưng giờ nghỉ dạy lâu rùi. Hồi mình làm là chị Thúy Hương làm hiệu trưởng, bi giờ có thay đổi gì ko mẹ nó?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gởi Phong-Duong : Babongxu đang gửi con được 3 tháng ở trường mầm non Sunrise số 6 Minh Khai cũng được nè. Chi phí cũng khá mắc nhưng thấp hơn ABC nhiều và chất lượng cũng ok lắm. Trước mình cũng qua bên đó hỏi rùi. Ở đó cũng có một số bé nước ngoài cũng ngộ lắm. Hình như Bên đó đang có chương trình giảm giá 20% học phí trong chương trình tư vấn sức khỏe và dinh dưỡng định kỳ chủ nhật tới 22/4 tại trường thì phải. Các mẹ thử qua xem nhé! Các mẹ cần thêm thông tin thì gọi cho Ms. Vân phụ trách kinh doanh 0932.200.003 nhé. Cô í tư vấn chuyên nghiệp hơn mình. hí hí
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm trường cho con ở HP đây. Nhưng mình khuyên mẹ nào có ý định cho con đi học thì đừng bao giờ cho con học ở cái trường Họa Mi ở đường Lê Lợi nhé! Vì mình cũng đã cho con mình đi học thử rồi. Giá thì cũng ko phải là rẻ- 2tr/tháng chưa kể thứ 7, nếu gửi thêm t7 thì cứ mỗi t7 thêm 100k. nhưng chất lượng thì ôi thôi rồi, chán dã man. Bé nhà mình sau khi gửi 1 hôm đầu tiên về hôm sau sợ quá phải cho nghỉ ở nhà luôn vì ngày đầu tiên đi học về bé đã bị sưng hết một bên mặt, đỏ ửng lên ko hiểu do bị ngã hay bị bạn nào đánh hay cô đánh thì ko rõ. Hỏi cô thì cô chỉ trả lời ậm ừ là cháu vẫn chơi ngoan ko có vấn đề gì cả nhưng bé nhà mình sau hôm ấy hễ ai lạ động vào người là lại khóc thét lên sợ hãi. Ngoài ra hôm đầu tiên mình đưa con đi học mình còn chứng kiến cô giáo tát 1 bé khi bé đi học mà khóc đòi mẹ. Các cô giáo ở đây ko yêu trẻ đâu mà chỉ trông như kiểu cho hết trách nhiệm ấy nên ngay cả trong cách cho các cháu ăn cũng như là bảo ban các cháu thì cứ vừa quát vừa ra lệnh. Cho ăn thì cứ như tống vào mồm các cháu ấy. Ngày đầu đưa con đi học nên mình muốn ở lại một lúc cho bé nhà mình quen vì bé nhà mình nhát lắm nhưng cô giáo ở đây nhất quyết ko cho mà cứ đuổi mình về bằng được- chắc sợ lộ hàng nên ko dám cho mình ở lại quan sát. Và mình cũng để ý được rằng nếu các cô mà có làm gì các cháu thì toàn đưa ra chỗ nào mà web cam ko quay đc thôi. Tóm lại là đừng mẹ nào gửi con ở đó nhé!!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ABC? Học phí quá đắt, chất lượng thì thua xa 1 trường công các mẹ ạ. Đồ ăn thì toàn hàng đông lạnh, 1 tuần nhập thực phẩm 1 lần, đầu bếp không có tí chuyên môn nào hết.huhu, giáo viên thì kém chất lượng, số ít có bằng cấp, còn lại là ko có. Trang thiết bị thì chẳng có gì, camera ko có, website cũng không nốt, nói chung chẳng có gì cho con mình hoạt động, ăn uống kém chất lượng, chỉ duyệt được món sữa tươi của Úc. Vậy tại sao phải mất 1 khoản tiền lớn để cho con mình vào 1 nơi kém chất lượng vậy. Chỉ tổ ném tiền qua cửa sổ chứ chẳng có lợi cho con mình cả. Không tin các mẹ cứ kiểm tra và xem lại đi. HÃY CHỌN NƠI XỨNG ĐÁNG VỚI ĐỒNG TIỀN VÀ NƠI TỐT CHO CON MÌNH CÁC MẸ NHÉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ABC? Học phí quá đắt, chất lượng thì thua xa 1 trường công các mẹ ạ. Đồ ăn thì toàn hàng đông lạnh, 1 tuần nhập thực phẩm 1 lần, đầu bếp không có tí chuyên môn nào hết.huhu, giáo viên thì kém chất lượng, số ít có bằng cấp, còn lại là ko có. Trang thiết bị thì chẳng có gì, camera ko có, website cũng không nốt, nói chung chẳng có gì cho con mình hoạt động, ăn uống kém chất lượng, chỉ duyệt được món sữa tươi của Úc. Vậy tại sao phải mất 1 khoản tiền lớn để cho con mình vào 1 nơi kém chất lượng vậy. Chỉ tổ ném tiền qua cửa sổ chứ chẳng có lợi cho con mình cả. Không tin các mẹ cứ kiểm tra và xem lại đi. HÃY CHỌN NƠI XỨNG ĐÁNG VỚI ĐỒNG TIỀN VÀ NƠI TỐT CHO CON MÌNH CÁC MẸ NHÉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang định cháu đc 3 tuổi thì đăng ký cho con học trường ABC mà nghe nói cho các cháu ăn đồ đông lạnh thì chán luôn. Hiện giờ mình cho con học trường mầm non tư thục Bibi Family, thấy cháu ngoan, mà yêu các cô. Có điều muốn tìm 1 trường QT để cháu rèn luyện tính tự lập và ngoại ngữ từ nhỏ. Trường Sunrise thì lại nghe 1 ng trước làm ở đấy nói xương ninh để nấu cháo cho các cháu để 3 ngày.
    • 66 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

trường bibi family ở đâu hả bạn ,học fí bao nhiêu,có sân chơi ngoài trời ko?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nói túm lịa là nên học trường nào đây?
    • 59 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trời ơi. Mình cũng đang băn khoăn quá đây. Thằng cu con nhà mình học ABC đc một năm rồi. Nói chung là thế này: được chăm sóc kĩ càng từ ăn ngủ đến học hành vì lớp ít cháu mà đến 3 cô, chưa kể cô dạy nhạc riêng, dạy vẽ riêng, dạy tiếng anh riêng. Ngày nào cũng ghi sổ liên lạc về tình hình của con cho mẹ biết. Nhưng, cũng đang tính chuyển đi đây, định sang trg công lập. Mà chưa biết có nên k.Lí do mình muốn chuyển là vì sợ con ở trong môi trg nhỏ hẹp được chăm bẵm nhiều quá đến khi học lớp 1 sẽ khó hòa nhập. Thêm nữa học phí thì đắt đỏ, so với những gì mà con mình nhận đc. Chỉ đc mỗi ưu điểm ít cháu nhiều cô mà gần 5 triệu một tháng. Đến dịp cuối năm thì đủ thứ gạ gẫm: từ thiện, mua tranh, mua bánh.... Thế mà vẫn lăn tăn, thương con phải chuyển trường, thương con đi học lớp đông đúc ăn ngủ thế nào. Trời ơi là trời.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2