• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Tiếng Anh cho bé 4 tuổi mẫu giáo

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình năm nay tròn 4 tuổi mình muốn tìm trường ở gần nhà để cho bé làm quen với môn tiếng Anh mà 2 mẹ con mình dều thích, nhà mình ở Đội Cấn có mẹ nào biết thông tin gì cho mình hay với nhé ! cảm ơn trước
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Review nuôi con bằng sữa Thụy Sỹ.

Dạo này đang loạn lạc tranh cãi giữa 2 bang phái: Sữa mẹ và Sữa bột. Mẹ Sony nay làm bài rì viu về...

• Ngày đầu tiên ở trường mẫu giáo

Đây là mẩu đối thoại của 2 bé trong ngày đầu tiên ở trường mẫu giáo ABC tại Đài Loan. Chuyện thật,...

• Sách tập đọc tiếng anh cho bé mẫu giáo

Các ông bố, bà mẹ yêu quý! Link này http://www.dltk-teach.com/minibooks/index.htm có chứa một số quyển sách nhỏ dành cho các bé mẫu giáo và lớp 1 tập đọc tiếng anh. Các bố, mẹ vào các link nhỏ ở trong, download và in ra cho các bé nhé. Theo mình thì các bố, mẹ chọn sách đen trắng cho các con...

• Kinh nghiệm học tiếng Anh cho bé - Tuổi bắt đầu học tiếng anh tốt nhất

Chào các Mẹ, Lấy từ kinh nghiệm cháu gái E năm nay hết lớp hai, bé bắt đầu học tiếng anh từ hè năm lớp một, nay đã được một năm (là hai kỳ), và kết quả là bé nhớ được vốn từ tiếng anh rất khá, thậm chí có những từ E còn không biết, và khả năng vận dụng vào ngữ cảnh rất tốt. Việc học tiếng...

• Xúc động bộ ảnh tình yêu thương của cha mẹ

Những năm gần đây, giới trẻ ngày càng quan tâm hơn tới lễ Vu Lan. Nếu như Ngày của cha, Ngày của...

• 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

các mẹ có thể cho bé học thêm tiếng anh trên máy tính mà.
    Có phần mềm này rất hay mà mình tin là cả bé và mẹ đều thích đấy
    http://www.edusoft.com.vn/eduweb/mod...showcat&cid=36
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế mẹ của huongedu đã mua thử phần mềm đó chưa đấy, mình xem các mẹ trên wtt bình luận về phần mềm ABC dậy tiếng Anh cho trẻ em hay lắm đấy , và tập hợp lại thành một đĩa nén cho cả bé từ 1 tuổi đến 8 chín tuồi vẫn học được , nhưng mình quên mât nick của mẹ đấy rồi mà mẹ ấy ở tận trong Sài gòn cơ , nghe nói các mẹ đặt hàng nhiều lắm rồi, còn mình thì vẫn chưa cua được đĩa nào:Crying:
    • 529 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathunga Xem bài viết
    thế mẹ của huongedu đã mua thử phần mềm đó chưa đấy, mình xem các mẹ trên wtt bình luận về phần mềm ABC dậy tiếng Anh cho trẻ em hay lắm đấy , và tập hợp lại thành một đĩa nén cho cả bé từ 1 tuổi đến 8 chín tuồi vẫn học được , nhưng mình quên mât nick của mẹ đấy rồi mà mẹ ấy ở tận trong Sài gòn cơ , nghe nói các mẹ đặt hàng nhiều lắm rồi, còn mình thì vẫn chưa cua được đĩa nào:Crying:
    Ở Hn cũng có bạn ạ, hôm nọ mình mua mấy bộ đĩa cho bé. bạn sang trang ay.
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình mua 2 bộ cho bé nhà mình rồi học hay lắm
    • 242 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chíp bông Xem bài viết
    Ở Hn cũng có bạn ạ, hôm nọ mình mua mấy bộ đĩa cho bé. bạn sang trang ay.
    Bạn ơi, cho mình hỏi mua bộ đĩa này bao nhiêu tiền và cách mua như thế nào? Vào trang xong vào đâu nữa? Bạn chỉ cho mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cho con đi học tiếng Anh từ khi 3 tuổi đấy, ở smart kids center, 277 Đội Cấn, ngay gần nhà bạn đấy. Giáo viên bản ngữ, thường mình nộp học phí cho con là 1200000/2 tháng, một tuần một buổi.

Bạn thử đăng kí ở đấy xem sao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

THUYTRINH ơi học phí cũng hơi căng đấy nhỉ khg biết bây giở thay đổi gì khg? hôm nọ mình cũng đi tìm mà không thấy nó gần địa điềm nào bạn nhỉ ?, nhà mình ngay sát Ban thanh tra
    Chính Phủ gần ngõ Vạn Bảo, Cảm ơn THUYTRINH môtj lần nũa
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ CHIPBONG ơi mình cũng vào rồi sau đó vào phần nào nữa CHIPBONG chỉ dẫn giúp các mẹ đị. À mà bộ đĩa này bao nhiêu tiền nhỉ, và có baoi nhiêu đĩa hả bạn ?
    • 605 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Em ở Đội Cấn, có con gái và cháu gái 4 tuổi. Em là giảng viên tiếng Anh. Đang định hè này sẽ mở lớp dạy tiếng Anh cho con cháu và con bạn bè cho vui và trông con luôn. Nghỉ hè mà. Với lại gv ngứa nghề. Thấy thu học phí như các trường thế thì quá cao. Không cần thiết phải thế.
    • 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào mẹ muathunga, bé nhà mình được 4 tuổi và mình đang tìm hiểu lớp Tiếng Anh cho bé. Nhà mình cũng ở Đội Cấn đấy, mẹ nó tìm được chỗ nào thì thông báo với nhé, cho các con đi học cho vui, cảm ơn mẹ nó trước nhé!!!!!!!!
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ Môc tôm ơi mình chỉ biết mỗi một địa chỉ đấy là học được và nhận trẻ 4 tuổi , còn một cái nữa Newtar ở đường Liễu Giai chỉ nhận trẻ từ 5 tuổi trở lên , nhưng chỗ đấy dậy tốt lắm, mẹ nó cứ cho con học thử một buổi ở Smark kid đi ởi 277 Đội cấn ý, còn mình chuyển cho con sang học vẽ ở Mango cũng gần nhà ở đường Liễu Giai. Mình thấy đến 5 tuổi cho con đi học tiếng Anh cho nó cứng cáp đã bạn ạ , Mỉnh thấy mọi người khuyên cho con học hội họa đầu đời thì tư duy phát triển về thẩm mỹ cũng như tạo một tích cách lẫn thói quen tốt hơn về sau. Mẹ nó cứ suy nghĩ đi còn hơn một tháng nũa là đến hẻ cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi muathunga; 26/04/2009 vào lúc 06:50 PM.
    • 90 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ muathunga à, mình sẽ tìm hiểu thêm và cho con đi học ở chỗ mẹ nó bảo, thấy mẹ nó nói về bộ đĩa dạy TA cho trẻ em ABC gì đó ý, mẹ nó đã mua được chưa?, mẹ nó mua ở đâu, có gì mách cho mình với nhé, thanks mẹ nó nhiều nhé!!
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

minh ở Tân Mai Hoàng Mai con trai mình năm nay 5 tuổi muốn cho làm quen với tiếng anh dần nhưng ko biết địa chỉ nào gần nhà . Mẹ nào biết xin chỉ dùm .cám ơn nhiêu
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bo con trai la gv tieng anh, vay ma day kho ghe, vi chau chua biet chu, cac me mach gium voi
    • 1,884 Bài viết

• 33,677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecotit Xem bài viết
    Bo con trai la gv tieng anh, vay ma day kho ghe, vi chau chua biet chu, cac me mach gium voi
    :Laughing: Chắc bố lại dạy con theo kiểu sinh viên chứ gì :Laughing: Học theo kiểu : Viết - đọc trước .
    Sao bố không dạy con theo kiểu con học tiếng Việt từ khi lọt lòng tới 4 tuổi ấy , đã biết chữ nào đâu mà nói leo lẻo :Laughing:.
    Bạn dùng các bộ đĩa dùng trên đầu máy , ti vi , máy tính cho bé xem và nghe. Các bộ đĩa dạy trẻ mẫu giáo của nước ngoài , dạy NGHE NÓI trước đã, dọc viết để sau đi.
    Các đề tài này trên WTT đề cập nhiều rồi.
    Bạn có thể tìm trong này :
    http://www.webtretho.com/forum/f54/
    -------------------------------------------------------------------------------