Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Thời khóa biểu chơi mà học cho bé 4 - 6 tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.39K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 412 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi, có mẹ nào có thời khóa biểu nào hay hay dành cho các con thì cùng vào chia sẻ với. Em đang phân vân không biết xếp lịch chơi mà học vào buổi tối cho con em thế nào chứ cháu thì mải chơi mà mẹ thì cũng hơi lwời nên khoản học của cháu hơi bê trễ. Cảm ơn các mẹ trước nhé.
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:Chúng mình đều là Út Cưng, 1 2 3 4 Út Cưng :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 412 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Không mẹ nào quan tâm đến đề tài này à?
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:Chúng mình đều là Út Cưng, 1 2 3 4 Út Cưng :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 433 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

mình cũng quan tâm như mẹ này, mong các mẹ thông thái chỉ giúp nhé
    • 844 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Các mẹ thử tham khoả cách của mình xm sao nha
    Buổi sáng 7h cho bé ăn bột hoặc uỗng sữa 100ml từ 8h-9h cho bé ăn 1 chút hoa quả
    Buổi trưa từ 10h đến 11h cho bé ăn bột 12h cho đi ngủ khoảng 2h thì lại cho bé uón sữa 100ml
    3h đến 4h cho bé có khoảng thời gian chơi cho bé xen ca nhạc hoặc cho bé chơi đồ chơi
    5h đến 6h cho bé ăn bột
    Khoảng 9h cho bé uóng them sữa 10h tối cho bé đi ngủ
    Các mẹ thử tham khảo nha bé nhà mình thì đang áp dùng như thế này nen mẹ cũng có thời gian để chơi với con nhìu hơn
    chúc các mẹ thành công
    • 768 Bài viết

• 847 Được cảm ơn

Mẹ cháu trước cũng quan tâm đến chuyện này nhưng sau khi tìm hiểu thì rút ra một kết luận là chẳng có cái lịch nào phù hợp cho tất cả mọi nhà vì sinh hoạt và công việc của bố mẹ ở mỗi gia đình là khác nhau, chưa kể có nhà thuê giúp việc, có nhà không nên thời gian rỗi lại càng khác.

Nếu mẹ nó thấy việc dạy con là cần thiết thì mẹ cháu nghĩ chỉ có cách là mẹ nó tự bố trí thời gian rỗi thôi, giờ giấc cụ thể tự mình quyết.

Như mẹ cháu thì thường là chơi trò chơi sau khi ăn tối, còn đọc truyện trước khi ngủ. Cuối tuần đi chơi ở các khu vui chơi nếu không bị vướng việc khác. Mẹ bận thì nhắc bố chơi với con.

Vừa rồi cháu được tặng bộ Izzi sách điện tử siêu thông minh rất hay. Bộ đồ chơi này gồm một máy giống như máy tính, một bộ các tấm bìa in chữ và hình theo các chủ đề khác nhau. Khi chơi, cho bìa vào máy, bé nhấn lên bìa, máy sẽ đọc tên các hình trên bìa. Máy kiểm tra bé bằng cách đọc câu hỏi, bé trả lời bằng cách nhấn lên bìa, máy nhận xét đúng sai rồi cuối cùng cho điểm. Tất các có 10 bộ chủ đề, từ đơn giản như tên các loại hoa quả, cho đến màu sắc, hình, phương tiện giao thông, chữ số, tiếng anh... có thể dùng từ bây giờ đến khi ong 6 tuổi. Giá bán ở ngoài đâu khoảng 1 triệu. Mẹ cháu thử nghiên cứu xem có mua không. Có bộ này cũng đỡ khối thời gian kiếm chủ đề dạy con đấy

"... I'm a young soul in this very strange world, Hoping I could learn a bit bout what is true and fake, ... Hoping I could learn a bit bout how to give and take, But since I came here, felt the joy and the fear, Finding myself making every possible mistake...Finding trust and love is not always easy to make..."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)