• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Phương pháp học toán Mathnasium

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 55.6K Lượt đọc
  • 146 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 267 Bài viết

• 2,279 Được cảm ơn

Chào Các Mẹ,
    Các Mẹ có biết về trung tâm toán của Mathnasium không ạ?
    Em nghe nói đây là trung tâm toán của Mỹ - Mục đích của trung tâm là dạy cho trẻ "yêu thích" môn toán và "tư duy" tốt chứ không phải chỉ nhắm tới việc "tính nhanh" như những trung tâm khác như Ucmas,So....
    Con em đang học ở Ucmas, cũng tạm ổn. Về nhà bỏ ra khoảng 5-10 phút làm tập và làm thêm beestar 02 bài/tuần. Hôm qua test ở trung tâm trên, các cô khen lắm. Có lẽ con quen với mấy dạng toán của beestar rồi nên những bài của trung tâm Mathnasium ( nghe nói trung tâm này của Mỹ) là những dạng quen thuộc nên con làm được tốt.
    Mình đang băn khoăn và có ý định cho con nghỉ Ucmas vì xa quá, trung tâm mới lại ngay gần nhà. Mẹ nào biết về trung tâm này chia sẻ với nhé.
    Cám ơn các Mẹ nhiều!

Me Heo Con
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 122 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trung tâm học toán Mathnasium Hà Nội dành cho trẻ mẫu giáo và tiểu học sẽ khai trương vào trong tháng 1/2012

Mình vừa nhận được thông tin này, có mẹ nào hay ai từng cho con học phương pháp toán này ko? Phương pháp này có hơn các phương pháp dạy toán hiện giờ ko? Cảm ơn các mẹ nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_GD; 08/12/2011 vào lúc 09:05 PM. Lý do: Xóa thông tin không phù hợp
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 435 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Phương pháp này thế nào hả mẹ nó?
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

học ở đâu đấy chỉ cho mình với? cún nhà mình 5 tuổi học được chưa?
    • 122 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

http://www.webtretho.com/mesanhdieu/...-viet-nam.html

Mình thấy trên trang webtretho cũng có thông tin. Phương pháp này mới có ở Tp. HCM, và hình như ở một số thành phố khác, còn ở Hà Nội thì đến tháng 2 mới có. Không biết có ai đã cho con học chưa? Các mẹ có thông tin thì cho mình biết nhé. Ko biết nó có khác UCmas nhiều ko? Mấy chị ở cơ quan mình hay cho con học UCmas nhiều hơn

Theo quảng cáo, Mathnasium đã giúp các em tự tin, phát triển tính độc lập trong suy nghĩ, phát triển khả năng tự học và giải quyết vấn đề. Tuy nhiên, đó là quảng cáo, ko biết thực tế ra sao?
    • 122 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuncon56 Xem bài viết
    học ở đâu đấy chỉ cho mình với? cún nhà mình 5 tuổi học được chưa?
    Theo quảng cáo của họ thì 5 tuổi học được và học ở Trung Hoà Nhân Chính. Tuy nhiên, con mình chưa học nên ko biết thế nào. Mình muốn hỏi xem mẹ nào đã cho con học để tham khảo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

http://www.*************/forum/showt...%E1%BA%A7m-non.

Tớ tìm được thông tin này

Chương trình này gồm 13 chủ đề bao quát các kiến thức toán dành cho trẻ em lứa tuổi mầm non. Chương trình thiết kế hợp lý, bắt đầu từ các mức độ nhẹ để các em dễ tiếp thu, sau đó nâng cao dần lên theo từng cấp độ. Mục đích của chương trình là vừa xây dựng những viên gạch đầu tiên trong quá trình phát triển tư duy của bé, vừa trang bị cho bé những nền tảng toán đầu tiên giúp cho bé vững vàng bước vào lớp một.
    Các em được dạy và kèm cặp bởi các giáo viên hương dẫn theo tỷ lệ 1 giáo viên 3 -5 học sinh. Giáo viên hướng dẫn các em là những giáo viên tốt nghiệp Đại Học hay Cao Đẳng chuyên nghành mầm non, được Mathnasium đào tạo theo tiêu chuẩn Mathnasium Mỹ.
    Với phương cách, vừa học vừa chơi, giáo cụ phù hợp, hấp dẫn đối với tuổi thơ, nội dung chương trình đặc sắc, giáo viên hướng dẫn tận tâm, vui vẻ, chương trình First steps của Mathnasium được các chuyên gia giáo dục trẻ em lứa tuổi mầm non và phụ huynh đánh giá rất cao. Tuy chỉ mới bắt đầu tại Việt Nam, nhưng chương trình “Những Bước Đầu Tiên” đã nhận được sự hài lòng của của rất nhiều phụ huynh đang có bé theo học tại trung tâm Mathnasium.

13 chủ đề của chương trình toán Mầm Non Mathnasium

Các thuộc tính vật thể - Attribute
    Bé so sánh các vật thể, tìm ra các điểm khác nhau và giống nhau. Vật nào lớn hơn ? Vật nào nặng hơn ? Các màu sắc cơ bản, đặc điểm của từng vật.

Các mối quan hệ về không gian - Spacial Relationships
    Giúp bé cảm nhận và diễn tả phát triển tư duy và giác quan, nhận biết vị trí tương đối của các vật trong không gian 2 chiều và 3 chiều.

Các hình dạng hình học - Geometry
    Đây là cái nhìn đầu tiên của bé về các hình dạng hình học cơ bản và thế giới vô hạn của không gian 2 chiều, 3 chiều.
    Phân loại - Classification
    Xác định đặc điểm, thuộc tính của các vật và phân loại chúng thành từng nhóm theo các tiêu chí về chiều dài, độ lớn, số lượng, hình dạng, màu sắc, chức năng, chủng loại…
    Các định dạng mẫu, quy luật - Patterning
    Giúp các bé phát triển tư duy về quy luật và logic thông qua các định dạng lập lại trong tự nhiên và trong các dãy số. Bé sẽ được dạy để có thể bắt chước và tạo ra quy luật, phát triển mở rộng các quy luật hiện có. Và cuối cùng là tự bản thân bé có thể tạo ra những quy luật, định dang mẫu.
    Đếm số và viết chữ số - Counting & Writing
    Bé tập đếm từ 0-10, 0-20, 0-50, 0-100, 0-110. Bé tập viết các chữ số từ 0-10, 0-20…Đếm ngược, đếm xuôi, đếm cách 2, đếm cách 5, cách 10…
    Quan hệ một – một - One-to-one Correspondence
    Sau khi đã được học về các thuộc tính vật thể, bé sẽ được học để ghép đôi, so sánh các vật thể, phát hiện ra những điểm giống nhau, khác nhau của các vật. Bé cũng nhận biết được số nào lớn hơn, hay nhỏ hơn hay bằng giữa các con số.
    Sắp xếp theo thứ tự - Ordering Whole Numbers
    Bé được học cách tổ chức, xắp xếp các vật thể theo ngôn ngữ toán học, mà từ sự xắp sếp đó bé có thể thực hiện phép cộng, phép trừ, phép đếm tiếp diễn và phát triển tư duy số.
    Khái niệm phân số - Fraction Concepts
    Bé tìm hiểu được khái niệm phân số đó là các số lớn hơn 0 và nhỏ hơn 1. Bé được học về phân số vá cách chúng thể hiện bằng các phần chia bằng nhau của tổng thể. Bé tìm hiểu những phân số đặc biệt như : 1 nửa (½), 1 phần tư (¼)…
    Phép cộng số nguyên - Addition of Whole Numbers
    Bé học các phép toán cộng số nguyên, cộng các nhóm cho trước với nhau, tìm các số bị thiếu trong các phép toán cộng số nguyên

Phép trừ số nguyên - Subtraction of Whole Numbers
    Bé học các phép toán trừ số nguyên, trừ các nhóm cho trước với nhau, Tìm các số bị thiếu trong các phép toán trừ số nguyên.
    Đo lường và thời gian - Measurements & Time
    Bé học về cách đo lường khoảng cách, khối lượng, thể tích; từ đó bé biết so sánh và diễn tả các vật theo các đơn vị đ lường. Bé học về thời gian và cách đọc thời gian trên đồng hồ.

Mathematical Thinking – Tư duy toán học
    Bé được dạy từng bước để kết hợp các kiến thức đã học để bắt đầu giải những bài toán đơn giản, chẳng hạn như: “nếu 1 con gà đẻ ra 2 quả trứng, thì cần bao nhiêu con gà để có 4 quả trứng, 6 quả trứng…?” Kế tiếp bé sẽ được học về các phép tính mở rộng, kết hợp giữa cộng và trừ.
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trung tâm này có trang web không bạn? Học ở dâu? Bé nhà mình 3 tuổi thì có thể học được chưa nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mà trung tâm này có kết hợp với trường mầm non trông trẻ cả ngày không? hay chỉ là đến học theo tiết rồi về?
    • 122 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_gauyeu Xem bài viết
    Mà trung tâm này có kết hợp với trường mầm non trông trẻ cả ngày không? hay chỉ là đến học theo tiết rồi về?
    Tớ không thấy nói đến trong quảng cáo họ gửi tớ nên tớ ko chắc. Nhưng thấy học phí 800.000đ/tháng thì tớ đoán là ko có. Nhưng tớ ko chắc, cậu thử tìm thêm thông tin trên mạng xem
    • 90 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tớ cũng quan tâm đến lớp học này, nhưng con tớ mới gần 3 tuổi, không biết họ có nhận không nhỉ? Thật ra tớ chỉ muốn con tham gia các khóa học này để giúp bé biết cách tư duy chứ chưa dám kỳ vọng nhiều.
    • 122 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giakhangmylove Xem bài viết
    Tớ cũng quan tâm đến lớp học này, nhưng con tớ mới gần 3 tuổi, không biết họ có nhận không nhỉ? Thật ra tớ chỉ muốn con tham gia các khóa học này để giúp bé biết cách tư duy chứ chưa dám kỳ vọng nhiều.
    Con tớ sinh tháng 1/2009, họ nói đồng ý đăng ký, tớ cũng muốn con tớ có tư duy tốt, như hồi xưa đi học dốt toán nên tính toán chậm, ảnh hưởng đến bây giờ, làm việc với con số ko tốt nên đi thương thảo hợp đồng toàn thất bại hoặc lỗ. Giá mình tính nhanh thì có lẽ giờ cũng kiếm được nhiều xiền hơn
    • 260 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Có mẹ nào ở SG đã cho con đi học ở Mathnasium 1 thời gian rồi thì vào chia sẻ kinh nghiệm nhé. Mình cũng đang phân vân có nên đưa bé đi học hay ko nữa.
    • 1,934 Bài viết

• 456 Được cảm ơn

PP này với PP ở KuMon có gì khác nhau hay ưu việt hơn k các mẹ?
    • 383 Bài viết

• 7,268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngaytho_dethuong Xem bài viết
    PP này với PP ở KuMon có gì khác nhau hay ưu việt hơn k các mẹ?
    Phương pháp học Kumon là tài liệu tốt, công khai nhưng con bạn phải tự hoc, có thể học vượt trình độ, sự theo dọi của phụ huynh sít sao hơn, nhưng nếu không kiên nhẫn dễ bị out.
    Phương pháp học mathnasium tư duy về toán nhiều hơn, học từ từ, tài liệu không công khai, có giáo viên kềm, ít tốn công sức của phụ huynh.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,100 Bài viết

• 846 Được cảm ơn

Trung tâm này ở tít Tân Bình cơ ah, xa quá. Hic.
    • 12,261 Bài viết

• 9,791 Được cảm ơn

Chờ khai trương chi nhánh ở HN, ngoài này ít trung tâm quá.
    An lạc - Tự tại

• 117 Bài viết

• 882 Được cảm ơn

em cũng đánh dấu và theo dõi để cho con em đi học.....tks các mẹ nhiều nhiều!
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mẹ nào đã cho con học rồi cho ý kiến để chị em tham khảo với ạ.

Em cho con học Kumon đã 3 năm, mà bây giờ thấy bài vở nặng nề quá. Ngày nào cũng phải làm một xấp, còn bài về nhà cô giáo ở lớp giao nữa. Đang tính có nên chuyển sang Mathnasium không?
    • 383 Bài viết

• 7,268 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hương nhu Xem bài viết
    Mẹ nào đã cho con học rồi cho ý kiến để chị em tham khảo với ạ.

Em cho con học Kumon đã 3 năm, mà bây giờ thấy bài vở nặng nề quá. Ngày nào cũng phải làm một xấp, còn bài về nhà cô giáo ở lớp giao nữa. Đang tính có nên chuyển sang Mathnasium không?
    Không có mẹ thì bố trả lời cũng được.

Con của mẹ đã học kumon 3 năm như vậy đã thấm nhuần phương pháp tự học, và có thể đã học vượt trình độ nhiều lớp. Kumon không những đào tạo về toán mà còn đào tạo về tính kiên nhẫn, tự học...

Theo mình nghĩ nếu áp lực về học kumon nhiều quá thì bạn có thể cho con nghĩ vì cũng đã theo 3 năm rồi.

Về học mathnasium thì cũng nhẽ nhàng, tuần học 2 buổi, mỗi buổi 1 tiếng, rất ít bài tập về nhà, học có giáo viên kèm tại lớp, ít tốn thời gian và công sức hơn kumon.

Tính tổ chức và chuyên nghiệp thì mình thấy kumon hơn mathsanium nhiều bậc.

Mathsanium học vượt trình độ rất khó, nhưng về tư duy và hiểu sâu về toán thì hơn kumom.

Theo suy nghĩ của mình thì những học sinh nào học toán tốt nên cho học kumon khoảng 2 tới 3 năm để có kết quả vượt một số trình độ nhất định ở trường sau đó sang học mathnasium thì tốt hơn.

Những học sinh nào học toán bình thường và ba mẹ không có thời gian kem thì nên học mathnasium từ đầu.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8