• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Những trò chơi cho trẻ từ 2 đến 3 tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.81K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 1,123 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình bây giờ được hơn 2 tuổi chút rồi, mình xin kinh nghiệm của các mẹ có con lớn hơn về các trò chơi phù hợp cho các bé độ tuổi từ 2 đến 3 tuổi với nhé, tìm mãi trên diễn đàn mà không thấy chủ đề liên quan hic hic....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 243 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mẹ nó vào đây mà tham khảo này

http://www.mamnon.com:8080/Category.aspx?categoryID=20
    • 1,123 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó cho đường link. Nhưng mình có xem qua thì không thấy nói cụ thể những trò chơi này áp dụng cho trẻ ở lứa tuổi nào nên mình chẳng biết áp dụng ra sao cả mẹ nó ạ!
    • 2,042 Bài viết

• 2,332 Được cảm ơn

Hôm nay em vừa lên Vin Com tầng 3 có mua được cho Bi 3 bảng đồ chơi gỗ thông minh đó. Bảng này có hành các con vật bằng gỗ cát rời. Mình có thể dạy con nhận biết con này là con gì và con có thể lắp ghép chúng sao cho khớp với mỗi hình trên tấm bảng đó. Tả thế này thì hơi khó hiểu quá nhỉ thôi tối về em chụp ảnh up hình cho chị xem. Nói chung em rất hài lòng về món đồ chơi này mỗi tội đắt quá nên mẹ cháu cũng phải hơi cắn răng 1 tí. Bảng gỗ to là 100 nghìn bảng nhỏ là 29 nghìn.
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

[img] http://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 2,042 Bài viết

• 2,332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó cho đường link. Nhưng mình có xem qua thì không thấy nói cụ thể những trò chơi này áp dụng cho trẻ ở lứa tuổi nào nên mình chẳng biết áp dụng ra sao cả mẹ nó ạ!

Tìm được hình rồi. Tương tựu như vậy nè mẹ nó ơi nhưng bộ của em to và hoành tráng hơn
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chị ơi,chị hỏi về đồ chơi hay là trò chơi cho trẻ 2-3 tuổi ạ?
    Đồ chơi cho lứa tuổi này khá nhiều VD như lego<loại to>,các bộ puzzle lắp ghép đơn giản,đồ chơi xâu hạt,xây dựng,bút<với trẻ 2 tuổi nên dùng sáp màu,loại bút to> và giấy để vẽ,đồ chơi nấu ăn,búp bê,các bộ quần áo hóa trang...Ở nhà chị có thể cùng chơi đò chơi với con.Rất thú vị khi chị cùng giả vờ nấu ăn cùng con,hay 2 mẹ con cùng nhau xây dựng 1 công trình nào đó từ các khối gỗ,gạch đò chơi hoặc cùng nhau ngồi vào bàn vẽ và giới thiệu về tác phẩm của mình...
    Còn về các trò chơi thì cũng khá phong phú chị ạ.Em sẽ liệt kê 1 số trò chơi mà 2 mẹ con có thể chơi với nhau.
    1.Con gì biến mất:
    Chị xếp khoảng 3 con vật đồ chơi ra trc mặt con,rồi chỉ vào từng con hỏi tên các con vật này.Sau đó chi nói"Trời tối đi ngủ" và yêu cầu bé nhắm mắt lại.Lúc đó chi giấu 1 con vật đi và yêu cầu bé mở mắt ra"Trời sáng".Hỏi bé xem con gì vừa biến mất.<lần lượt giấu các con vật đi>
    Trò chơi này sẽ giúp bé nhận biết tên các con vật,giúp bé phát triển khả năng ghi nhớ.
    2.Cái túi kỳ lạ:
    Cho 1 số đồ chơi<1 số đò dùng nhỏ quen thuộc> vào trong 1 chiếc túi hoặc hộp kín.Cho con thò tay vào<ko được nhìn nhé> sờ 1 món đồ chơi đó rồi đoán xem đó là cái gì<Lúc đầu chị cho 1 đò chơi vào túi thôi chị nhé>
    Còn nhiều trò chơi lăm chị ạ như trò chơi để phát triển ngôn ngữ,trò chơi phát triển vận động này...nhưng giờ e bận rồi chị ạ.
    Chị thử chơi cùng bé nhé.
    Chúc 2 mẹ con vui vẻ.
    Aki của mẹ!
    :Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embebi Xem bài viết
    Hôm nay em vừa lên Vin Com tầng 3 có mua được cho Bi 3 bảng đồ chơi gỗ thông minh đó. Bảng này có hành các con vật bằng gỗ cát rời. Mình có thể dạy con nhận biết con này là con gì và con có thể lắp ghép chúng sao cho khớp với mỗi hình trên tấm bảng đó. Tả thế này thì hơi khó hiểu quá nhỉ thôi tối về em chụp ảnh up hình cho chị xem. Nói chung em rất hài lòng về món đồ chơi này mỗi tội đắt quá nên mẹ cháu cũng phải hơi cắn răng 1 tí. Bảng gỗ to là 100 nghìn bảng nhỏ là 29 nghìn.
    Cái đồ chơi này bọn e hay gọi là puzzle đấy chị ạ.Chơi rất hay.Có rất nhiều loại đấy chị ạ:Vè các con vật này,về các phương tiện giao thông này,....Lớn hơn thì chơi loại khó hơn,vd như hình 1 con gà chẳng hạn sẽ được cắt ra thành nhiều chi tiết để trẻ tự ghép thành hình con gà.Trẻ càng lớn thì cành nhiều chi tiết hơn.Đồ chơi này rèn khả năng ghi nhớ rất tốt đấy ạ.
    • 182 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chủ đề này hay quá. Con mình được 20 tháng nhưng bắt đầu bộc lộ tính chống đối, cha mẹ bảo làm gì toàn làm ngược lại thôi. Có trò chơi nào giúp kiềm chế sự nóng tính không các mẹ nhỉ?
    • 1,123 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều nhé! Mẹ nào có trò chơi gì nữa thì post lên cho mọi người tham khảo với nhé!
    @Cha Trau: Đấy là trẻ đang khẳng định mình hì hì... bé nhà mình cũng bắt đầu thích chống đối, làm ngược lại những gì mọi người trong nhà yêu cầu đấy.
    • 290 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embebi Xem bài viết
    Mình cũng mua cho cu tí hộp gỗ có 3 chú gấu trong đó có hình 3 chú gấu mỗi chú gấu là 9 hình được cắt ra làm 3 đoạn, mỗi chú gấu được mặc rất nhiều quần áo màu sắc để dạy cho be biết cách lắp ghép chuẩn xác, mình thấy đồ chơi bằng gỗ này rất hay dạy cho bé tư duy, mà mình mua hộp này ở newkid thấy rẻ hơn ở vincom

Bố mẹ yêu Gia Phong nhất trên đời, yêu con nhiều lắm:Kiss:

• 88 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cha Trau Xem bài viết
    Chủ đề này hay quá. Con mình được 20 tháng nhưng bắt đầu bộc lộ tính chống đối, cha mẹ bảo làm gì toàn làm ngược lại thôi. Có trò chơi nào giúp kiềm chế sự nóng tính không các mẹ nhỉ?
    Chị ơi,cho cháu chơi puzzle hoặc đọc sách hay vẽ rất tốt đấy ạ.
    • 2,042 Bài viết

• 2,332 Được cảm ơn

Em tìm được ảnh rồi đây. Up lên cho các mẹ thấy nhé. Em thấy đồ chơi này khá hay cho các bé 2 tuổi. Dễ chơi và có thể nhận biết được hình các con vật

• 105 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó. Tớ sẽ thử áp dụng cho em bé nhà chị xem sao.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mình thấy những trò chơi bạn viết ra rất hay. Cho hỏi bạn tự nghĩ ra hay bạn đoc ở sách nào. Cho mình xin tên (những) sách đó nhé. Mình đi mua về áp dụng cho con.

Cảm ơn nhiều.
    • 69 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

e thường chơi trò đọc sách hình hoặc hát và đọc thơ với bé. con e con gái nên cũng hay chơi đồ hàng, nhưng chủ yếu là thi hát là bé thích nhất