Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Nên mua đồ chơi gì cho bé dưới 1 tuổi???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 2,683 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Các mẹ WTT ơi, mình muốn mua đồ chơi cho bé 7-12 tháng tuổi nhưng không biết nên mua gì. Hiện chỉ cho bé nghe nhạc cổ điển, nhạc rock nhẹ, chơi mấy cái chút chít bằng cao su (không được vệ sinh lắm nhỉ vì là đồ chơi của Trung quốc - quà tặng của các bác bên nội ) và con búp bê nhỏ thôi. Sao đồ chơi cho các bé dưới 1 tuổi nghèo nàn về kiểu cách thế nhỉ? Các mẹ tư vấn hộ xem nên mua gì cho con chơi để vừa đảm bảo an toàn lại có tính vệ sinh và giáo dục cao. Nếu có thể xin luôn địa chỉ mua tại Hà Nội, mình cảm ơn lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 863 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hải Anh ơi,mình chỉ nhớ mang máng là U1 thì mua đồ chơi giúp nhận biết âm thanh, màu sắc (chứ chưa phân biệt được đâu), gì nữa mình không nhớ rõ.
    Mình mua nhiều lắc tay, xúc sắc, hộp nhạc, bộ đồ chơi như hình cái xà đơn có treo đồ các lắc hình thú (chẳng biết gọi tên thế nào), bộ cái quay có 4 thanh treo hình con voi, treo 4 con mèo (cũng chẳng biết gọi tên), cái con thú hình phao để cho nó tắm cùng bé...
    Đa phần là đồ chơi bằng nhựa, của TQ nhưng mình thấy khá an toàn, không có cạnh sắc, không phai màu...
    Khi Cuccu nhà mình hơn một tháng thì nó thích nhất là giá treo có con mèo quay quay có nhạc, mẹ treo ở nôi, rồi vặn cót và tự nằm chơi thương lắm cơ. Lớn hơn thì thích cái hộp nhạc hình tim có con đầm nhảy múa là quà tặng sinh nhật của mẹ hồi mẹ còn đi học , lớn nữa là cái bộ xà đơn kia, nằm co vó lên, đu tay với đồ chơi, nhưng khi đó biết nghịch rồi thì số phận đồ chơi nào cũng như nhau cả
    Mình để ý thấy trẻ con rất thích âm thanh, màu sắc. Bạn qua Lương Văn Can, HN nhé. Những món đồ chơi của Cuccu được ba tha từ HN về đó.
    • 2,683 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Đúng là mình ngốc thật, cơ quan ngay cạnh Hàng cân mà không ngó nghiêng xem có chi hay hay không. Mình chỉ băn khoăn không biết nên chọn loại gì cho bé vì bé nhà mình hiếu động lắm, đưa thứ gì cũng va vào miệng và đập vào đầu nên lo bé tự làm mình đau. Mình sẽ thử tìm xem sao, cảm ơn mẹ Cúc cu nha.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn sợ đồ chơi TQ vậy tại sao bạn ko thử với đồ chơi thông minh được làm bằng gỗ vừa an toàn mà lại bền bé có thể chơi đc đến 3 tuổi cơ
    Bạn có thể đến 40 Nguyễn Khánh Toàn, Quan Hoa, Cầu Giấy, Hn để mua những thứ đồ chơi đó vừa rẻ vừa đẹp lại mang tính phát triển tư duy cho trẻ. Ở đó họ bán buôn và bán lẻ nên giá rất mềm bạn yên tâm đi.