Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Nên cho trẻ học Tiếng Anh khi nào?????

Đến trả lời mới nhất
  • 27 Lượt chia sẻ
  • 45.5K Lượt đọc
  • 241 Trả lời

26 Người đang theo dõi

• 127 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các mẹ có kinh nghiệm dạy con! Em đang nghiên cứu cho con học thêm Tiếng Anh, nhưng không biết nên cho học từ mấy tuổi? Các mẹ cho em lời khuyên với ag!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 60 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Theo ý mình là nên cho nghe thụ động tới khi biết nói bắt đầu dạy FC và dạy y như dạy tiếng việt. Từ đơn đc hơn 100 từ chuyển sang từ ghép -> câu đơn giản -> nói đc câu đơn giản -> đọc truyện đơn giản -> tự tóm tắt truyện đơn giản. Đến 3 tuổi có thể tóm tắt truyện bằng tiếng anh là thành công.

• 28 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo mình thì 2 tuổi là có thể cho con làm quen với Tiếng ANh được rồi đấy bạn. Trẻ con học nhanh lắm, đến 3 tuổi là có thể nói tiếng anh giao tiếp được rồi

• 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Các mẹ đừng nhồi sớm quá .. để bé biết chữ Việt rành rẽ đã, nếu không sau này dễ sai chính tả lắm !
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 60 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vungocbaotram Xem bài viết
    Các mẹ đừng nhồi sớm quá .. để bé biết chữ Việt rành rẽ đã, nếu không sau này dễ sai chính tả lắm !
    Không đúng. Khi rành tiếng việt mới học tiếng anh sẽ hình thành phản xạ dịch từ V->A. Khi đấy dù cố cỡ nào cũng chỉ gọi là giỏi tiếng anh chứ ko thể có phản xạ nghe nói lưu loát đc. Vả lại khi trẻ đã giỏi tiếng việt thì trẻ sẽ thích sử dụng tiếng việt và không có thói quen dùng tiếng anh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi potatokudo; 11/12/2011 vào lúc 06:24 PM.

• 127 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ potatokudo kinh nghiệm quá! ^^ em sẽ học theo cách này! ^^
    Trích dẫn Nguyên văn bởi potatokudo Xem bài viết
    Không đúng. Khi rành tiếng việt mới học tiếng anh sẽ hình thành phản xạ dịch từ V->A. Khi đấy dù cố cỡ nào cũng chỉ gọi là giỏi tiếng anh chứ ko thể có phản xạ nghe nói lưu loát đc. Vả lại khi trẻ đã giỏi tiếng việt thì trẻ sẽ thích sử dụng tiếng việt và không có thói quen dùng tiếng anh.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 60 Bài viết

• 280 Được cảm ơn

Hi hi mình là bố. Vả lại cũng chưa có kinh nghiệm mà chỉ là suy nghĩ của mình thôi. Sau này mình sẽ áp dụng cách này cho con mình. Mình thêm 1 ý nữa là hãy cố dạy tiếng Anh trước 6 tuổi. Sau này chỉ việc xem tivi và đọc sách tiếng Anh để khỏi quên. Còn tiếng Việt nếu chưa rành vào lớp 1 học cũng chưa muộn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi potatokudo; 11/12/2011 vào lúc 10:52 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,578 Bài viết

• 1,080 Được cảm ơn

Con mình bắt đầu học tiếng anh khi bé 2,5 tuổi và đó cũng là khi con mới nói được tiếng Việt. Qua 1 thời gian ngắn con học mình thấy bé rất thích học tiếng anh,mặc dù lúc đầu mình chỉ quan niệm cho con làm quen với 1 ngôn ngữ mới, để sau này con học các ngôn ngữ khác dễ dàng hơn. Mình thấy 2 ngôn ngữ của con phát triển đồng đều, ngoài các bài hát tiếng Việt con thuộc thì con cũng thuộc rất nhiều bài hát Tiếng Anh và giờ học tiếng Anh con rất hào hứng.

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà mình năm nay 4 tuổi đã học tiếng anh được 4 tháng rồi và bé rất thích, có thể phát âm và hát những bài hát tiếng Anh cơ bản.người ta nghiên cứu khi các bé còn nhỏ 4 đến 6 tuổi thì lưỡi các bé còn mềm nên phát âm mới chuẩn được

• 135 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Con nhà mình thì được 3 tuổi 2 tháng rồi, mình cho nghe tiếng anh từ bé qua băng đĩa, giờ đi học mầm non thì có cô dạy tuần 3 buổi (30Phút), 1 buổi có cô giáo nước ngoài tham gia cùng. Giờ con biết khoảng 70 từ và một số mẫu câu đơn giản như what your nam, what's color, how are you. Hát thì cũng hát tầm 5,6 bài tiếng anh rồi, cô bảo giáng sinh này cho con lên hát, con mình tồ lắm chỉ được cái học ngoại ngữ thôi, cô bảo cho đi hát thì về bảo mẹ là đi hát doremi hihi
    Theo mình nên cho con học ngấm từ 2 tuổi, độ tuổi này mình thấy con mình tiếp thu và nhớ từ rất nhanh, cũng có lẽ một phần do mình cho nghe băng đĩa nhiều nên quen ngữ âm chăng, tội cái xem nhiều giờ mắt hơi hiếng và chậm nói. Tiếng Việt chậm lắm, chỉ chăm chăm hỏi tiếng anh thôi, cái gì nó cũng hỏi tiếng anh là gì, nhiều cài mình chẳng trả lời được .
    Trung tâm Appolo có lớp học cho trẻ 4 tuổi, mình đang đăng ký cho con, thử cho học một khóa xem thế nào vì con mình thích tiếng anh và cô giáo cũng comment là bạn ấy có năng khiếu và phát âm tốt. hix mỗi tội học phí đắt quá