Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Kinh nghiệm cho con đi nhà trẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 97K Lượt đọc
  • 574 Trả lời

41 Người đang theo dõi

• 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến ơi, có nhiều mẹ cho con đi nhà trẻ khi bé 15 tháng tuổi không? Để giúp bé chuẩn bị tinh thần sẵn sàng cho bé, các mẹ làm như thế nào?

Mong nhận được nhiều hồi âm và kinh nghiệm hay của các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cho mình ít kinh nghiệm khi cho con đi nhà trẻ với ạ

con nhà mình gần 2t rồi, đang chuẩn bị tinh thần cho con đi nhà trẻ đây ạ . Hic hic, nghĩ đến cảnh con khóc thì đau lòng qụa . Các mẹ cho mình ít kinh nghiệm vợi

• Làm gì khi con * lì * và không nghe lời

Chiều qua, trong lúc chờ con gái học toán xong, hình ảnh 1 người mẹ nói cứ như năn nỉ cậu con trai...

• Mẹo vặt dạy con thông minh

Nhóc nhà mình rất thích vẽ, đặc biệt là vẽ bố mẹ dắt tay em và bé đi chơi. Ngoài ra bé cũng thích...

• Kinh nghiệm cho con đi nhà trẻ

Các bạn có con đi nhà trẻ, vui lòng tư vấn giùm mình, mình định năm sau Pooh được 3 tuổi mới cho đi nhà trẻ, vậy thời gian nào thích hợp để bắt đầu tìm trường, (hè, trước năm học mới bao nhiêu tháng) vì sao lúc này cho con đi học sao mà cực khổ & khó khăn thế. Có người nói để bé quen với môi...

• Tôi " đã trở nên đẹp hơn"

Trước đây tôi thường cho rằng : “vẻ đẹp là tiềm ẩn ở bên trong”. Thế nên tôi thường ít quan tâm đến...

• 464 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

mãi mới thấy có người cùng chí hướng, mình cũng định cho Kiến đi vào giữa tháng 3 này, định xin vào Koala House hoac OHANA cho tiện đường, dự định thời gian đầu học parttime, giá hơi bị chát 8.00us/buổi, lý do cho Kiến đi sớm thế không phải là kẹt người trông, mà mình muốn bé được sớm tiếp xúc với các bạn và có một nhận thức sớm về xã hội xung quanh, he he.
    Nếu nhà cậu gần láng hạ thì rủ nhau đi?
    Take care of your body. It's the only place you have to live

- by Jim Rohn -
    • 75 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình muốn gửi bé để xem môi trường nhà trẻ có tác dụng tích cực hơn không. Cu con nhà mình lười ăn lắm. Nhà mình đang ở Nhật :1: , nếu ở Việt Nam chắc cũng rủ nhau đi cho vui, dễ tâm sự. Bé nhà bạn được bao nhiêu cân rồi. Mình xem album thấy bé bụ bẫm và thông minh nhỉ (trộm vía nhé). Cu Bi nhà mình được gần 14 tháng rồi nhưng chỉ được 10kg thôi. Dạo này cu cậu đang mọc răng nên càng lười ăn.

Không biết trước khi đi nhà trẻ thì cần chuẩn bị những gì nhỉ?
    • 36 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chi oi, chị nào chỉ cho em trường Ohana là ở đâu với, em nghe cứ là lạ. Néu có thông tin nhiều hơn thì cho em biết luôn, em đang nghiên cứu cho Bông nhà em mà.
    Em cảm ơn các chị.
    • 107 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Kién in ơi thôi đừng cho bé đi sớm, nếu bé có người giúp việc trông thì nên cho bé ở nhà vì bé còn quá bé nên rất hay bị ốm mà ốm thì chỉ khổ mình thồi. Bé Mốc nhà mình cho gửi trẻ ở trường Vietkid (điều kiện của trường cũng rất tốt, lớp chỉ có 15 cháu thôi) tháng 9 năm ngoái khi được 28 tháng mà trộm vía lúc đó bé được 16kg cao 96 cm vậy mà cũng bị viêm phổi nên mình cho nghỉ luôn đến bây giờ. Bé còn quá bé (15 tháng) bé có đi học cũng chỉ biết thêm chút chút thôi không bõ công mình phải bỏ ra khi chăm sóc bé ốm đâu.
    iiiii
    • 464 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chiquynh
    Mẹ Kién in ơi thôi đừng cho bé đi sớm, nếu bé có người giúp việc trông thì nên cho bé ở nhà vì bé còn quá bé nên rất hay bị ốm mà ốm thì chỉ khổ mình thồi. Bé Mốc nhà mình cho gửi trẻ ở trường Vietkid (điều kiện của trường cũng rất tốt, lớp chỉ có 15 cháu thôi) tháng 9 năm ngoái khi được 28 tháng mà trộm vía lúc đó bé được 16kg cao 96 cm vậy mà cũng bị viêm phổi nên mình cho nghỉ luôn đến bây giờ. Bé còn quá bé (15 tháng) bé có đi học cũng chỉ biết thêm chút chút thôi không bõ công mình phải bỏ ra khi chăm sóc bé ốm đâu.
    Chiquynh ơi, trót lỡ đăng ký rồi, hôm nay đi cùng Mẹ Tuti đến đó và "hạ bút ký" rồi, hy vọng Kiến sẽ ổn thôi, mà mình cũng cho Kiến học nửa buổi mà, bắt đầu từ tháng 4, lúc đó Kiến ỉn được 17 tháng rồi mờ. Cảm ơn Chiquynh nhé

- by Jim Rohn -
    • 464 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bichan
    Mình muốn gửi bé để xem môi trường nhà trẻ có tác dụng tích cực hơn không. Cu con nhà mình lười ăn lắm. Nhà mình đang ở Nhật :1: , nếu ở Việt Nam chắc cũng rủ nhau đi cho vui, dễ tâm sự. Bé nhà bạn được bao nhiêu cân rồi. Mình xem album thấy bé bụ bẫm và thông minh nhỉ (trộm vía nhé). Cu Bi nhà mình được gần 14 tháng rồi nhưng chỉ được 10kg thôi. Dạo này cu cậu đang mọc răng nên càng lười ăn.

Không biết trước khi đi nhà trẻ thì cần chuẩn bị những gì nhỉ?

Bichan ơi, ở VN trước khi đi bé đều có 1 cái list do trường cấp, email cua bichan thế nào để mình meo cho.

Mà quan điểm của cậu về vụ đi trẻ sớm thế nào? nghe CHIQUYNH khuyên mà đắn đo quá. Bé Kiến chưa được 10kg, ăn cũng được nhưng không biết đi đâu

- by Jim Rohn -
    • 113 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang băn khoăn một chuyện này.
    Con gái em cũng được 15 tháng, cháu ăn uống cũng bình thường.
    Chỉ có điều là cháu rất nghịch và khi ăn cháo thường không nuốt ngay.
    Bô cháu muốn cho cháu đi trẻ để quen nếp và ngoan.
    Nhưng em rất lo về mặt sức khỏe.
    Em thì đi làm xa (từ Trường An ninh lên Bách Khoa)
    Bố nó lại đi học tối.
    Bây giờ em bé đang nhờ bà ngoại trông.
    Nếu nhất thiết cần cho bé đi nhà trẻ thì theo các chị em nên gủi bé ở đâu.
    Nhà em gần trường an ninh (C500 cũ)
    Em đi làm trong trường Bách khoa.

Các mẹ cho em lời khuyên nhé.
    Diệu An, Mai An ngoan, bố yêu, mẹ yêu
    • 151 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình có 1 bé gái 10t tuổi, đang bối rối vi ai cũng kêu nên cho bé di học sớm để bé quen và lanh, ngoan nữa, hiện giờ mình cũng đang bối rối vì cũng không có ai phụ ở nhà, mà nếu gửi thì sợ sau này bé chỉ quen với mỗi bác giữ trẻ thôi, mình muốn con mình được tiếp xúc và học hỏi nhiều nữa...bối rối quá...vì nghe nói đi học sớm dễ bị bệnh nhiều..chia sẻ với mình nhé..cám ơn:Thinking:
    • 160 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chia sẻ với bạn nhé. Mình nghĩ việc cho con đi nhà trẻ sớm hay muộn là do điều kiện và suy nghĩ của từng người. Nhưng bản thân mình, mình cho bé đi nhà trẻ lúc 18 tháng, nhưng bé rất hay ốm, ốm liên tục, mình xót con quá, cho nghỉ 1 thời gian rồi lại đi, rồi lại nghỉ. Cho đến tận bây giờ, bé được 3 tuổi mới bắt đầu đi học được vài hôm,khóc nhiều lắm cứ đòi ở nhà. Mình chỉ muốn cho bé đi trẻ khi bé được 3 tuổi thôi, vì lúc đấy bé mới đủ lớn để học và đỡ bị ốm chứ mình thấy dưới 3 tuổi cho đi học cũng chỉ trông là chính chứ chưa dạy bé được gì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)