Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Hỏi địa chỉ Website có các nét tập viết cơ bản của Bé

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • QNL
    • 9 năm
    • 457 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng
    Ôi các bạn ơi
    Các bạn gửi mail cho mình rồi mình reply kèm file lại cho. Đừng post lên DD thế này Admin phê bình đấy.
    Mẹ Thỏ Trắng gởi cho mình file đó với, mình cảm ơn nhiều. Địa chỉa email của mình là nptqkim@gmail.com.
    • 550 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng
    Ôi các bạn ơi
    Các bạn gửi mail cho mình rồi mình reply kèm file lại cho. Đừng post lên DD thế này Admin phê bình đấy.
    Ơ kìa các mẹ này, đã bảo gửi mail cho Mẹ Thỏ mà cứ lên đây mà í ới thế.
    Tôi yêu khoảng trời sau khung cửa bình yên ....
    • 1,671 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Oái, em cũng nhận được khối mail và đã reply lại cho các mẹ rồi đấy ạ. Mẹ nào chót post bài lên đây mà chưa nhận được file thì gửi mail cho mình nhá. Thông cảm vì nếu post bài trên này vừa ảnh hưởng DD hơn nữa mình lại ko nhớ nổi mình đã gửi cho ai và chưa gửi cho ai.
    Mail của mình: lanm@vista.gov.vn
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 294 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ trắng ơi, cho em xin với nhé. Mail: thuy.ptp@hongco.com.vn. Em cảm ơn.
    • 1,762 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Hic, hình như các mẹ không đọc các bài trước hay sao í ạ. Toàn gửi email lên diễn đàn thui. Hay là Mẹ Thỏ Trắng cứ up cái file ấy lên một trang web nào đó chẳng hạn như www.4shared.com để mọi người tha hồ download mà khỏi gửi email nữa :LoveStruc:
    • 676 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ Trắng ơi,
    Gửi cho mình 1 bản với nhé. Dia chi email là: ytranh@gmail.com

Cám ơn Bạn nhiều
    • 52 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Bạn ra mua quyển tập viết nét ở hiệu sách ấy. Bé tập tô theo dễ lắm. Nhưng bé mới 4,5 tuổi chưa cần tập viết đâu. Tay bé còn yếu, viết khó và xấu bé sẽ nản lòng. CHỉ cần tập các nét cơ bản vào 3 tháng hè trước khi học lớp 1 thôi là đủ. Tớ có các file ảnh động dạy viết (.gif) của nước ngoài nhưng cũng gần giống của mình. Nếu bạn thích thì mail cho tớ (lanm@vista.gov.vn) tớ sẽ gửi cho. Nhưng cũng chỉ là để bé biết cách đưa nét bút thôi, còn thì vẫn nên mua vở tập viết về cho bé tô.
    Mẹ thỏ trắng ơi! làm ơn gủi cho mình với, mình đang rất cần cho cháu tập cầm bút viết, mail của minh: huyanh1782003@yahoo.com
    cảm ơn mẹ thỏ trắng nhé
    • 1,453 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mẹ thỏ trắng ơi vui long gửi cho minh 1 ban theo địa chỉ sau:
    hang.le@endress.com.vn
    Cam on bạn nhiều nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi muốn tải các nét tập viết cơ bản của Bé
    • 190 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

hi, mình hay lướt tìm cho bé nhà mình và tìm thấy trang này. http://unitapviet.blogspot.com/
    Các bố mẹ vào thử coi nhé, mỗi tội in khổ A4 thì hơi bé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 726 Bài viết

• 367 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ntphuong71 Xem bài viết
    Tôi muốn tải các nét tập viết cơ bản của Bé
    Hôm T7 con mình học ILA về mang theo tờ A4 có mấy chữ ball, book, pencil, table, chair. Trang giấy chia làm 3 cột, cột đầu chữ viết sẵn, cột 2 chữ dạng từng chấm để các bé đồ, cột 3 trống để tự viết. Mình lần theo footer thì ra site này:
    http://www.writingwizard.longcountdo...eet_maker.html

Với trẻ 4 tuổi ( học lớp chồi) thì có lẽ cho tập đồ cũng được. Hơi vấn đề tí là do bọn tây nó học font chữ thuần đơn giản như Arial nên nét cũng đơn giản, còn việt nam ta thì nét hoa các kiểu dạng script nên hơi khó cho các con. Tuy nhiên link này đáp ứng tốt tập viết các từ tiếng Anh vừa học

Còn nếu muốn viết tiếng việt thì nhà xuất bản Kim Đồng và Giáo dục có rất nhiều sách tập để dạy cho các con từ đồ đồ theo chấm, cho tới khi tự viết, giá rẻ tầm 6k trở đi thôi. Chỉ là số 1-10 nhưng mình mua được cả tầm 3 cuốn khác nhau cho con không chán, còn chữ cái abc thì còn được những 5 cuốn. Rồi còn bộ sách Kumon nữa. Thoải mái và tha hồ mà mua về luyện. Chưa cần phải search net, in ấn gì đâu

Chúc vui
    Tranguyen
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2