Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Đọc truyện cho bé (2 tuổi) nghe

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang định tìm truyện để đọc cho bé nhà mình nghe, mình thích mấy truyện ngụ ngôn đó, nhưng tìm mua mãi mà không thấy. Có mẹ nào biết truyện đó bán ở đâu không, chỉ mình với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có mẹ nào mệt mỏi giống mình khi chuẩn bị "chạy" cho con lên lớp Mầm...

Ai mà chẳng muốn con được học một môi trường tốt, trường công đạt chuẩn, học phí rẻ, giáo trình...

• Đặc sản măng ngâm dấm ớt tại Hà Nội

Như các mẹ đã biết, măng ngâm ớt đã trở thành một món ăn không thể thiếu trong bữa ăn hàng ngày của...

• Làm thế nào để bé đi mẫu giáo không khóc và đòi mẹ ???

Chào các mẹ. Mình vừa gửi bé nhà mình đi nhà trẻ nhưng là lần đầu nên bé nhà mình cứ khóc mãi, cứ...

• Đọc truyện cho bé

bé QA nhà em mới hơn hai tuổi, không biết đọc truyện cổ tích cho bé nghe bây giờ có sớm quá không nhỉ. Mẹ nào có kinh nghiệm về việc đọc chuyện cho con nghe chia sẻ cho em với, nhất là cách đọc cho bé còn nhỏ như con nhà em em cảm ơn các mẹ nhé! :1:

• Khi nào nên đọc truyện cho bé

Chào các mẹ Bé hạt tiêu của mình được 13 tháng ,mình muốn đọc truyện cho bé nghe nhưng bé không nằm yên được , lúc bé buồn ngủ mà mình đọc truyện bé cũng không chịu ngủ , chỉ khi nào hát hoặc yên lặng thì bé m ới ngủ thôi. Mình muốn hỏi các mẹ là tới khi nào bé mới biết nghe đọc truyện vậy ...

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ở đâu nhỉ? Mình vẫn hay mua sách ở nhà sách Nguyễn Văn Cừ trên đường Xuân Thủy - Cầu Giấy - HN
    • 23 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình hay mua sách ở Đinh Lễ.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic hic, mình ở TP. HCM
    đã tìm 1 số nhà sách mà không có, toàn thấy tranh và mấy truyện cổ tích rất dài. chứ tìm không ra truyện ngụ ngôn
    • 140 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình thấy ở SG các nhà sách bán loại này cũng nhiều mà. Nhiều cuốn ở thể truyện tranh, từng mẫu chuyện ngắn mà có ý nghĩa giáo dục và có các kết luận kinh nghiệm ở cuói mỗi chuyện nữa. Bạn phải chịu khó vào nhà sách đọc để chọn sẽ thấy rất nhiều.
    • 866 Bài viết

• 2,153 Được cảm ơn

Tháng trước mình có mua 1 bộ truyện ngụ ngôn Aesop, gồm 12 quyển mỏng, tranh đẹp lắm, giá bìa là 6,5k 1 cuốn. Ở Đinh Lễ bán giảm 10% giá, mình post bìa 3 cuốn nè:

Chỉnh sửa lần cuối bởi vuhatruc; 30/07/2009 vào lúc 09:51 AM.
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình cũng muốn mua chuyện kể cho bé nghe, bé 2tuổi rồi, nhưng nhà mình ở hà đông và làm việc cũng ở khu này nên các địa chỉ các mẹ cho có vẻ hơi xa so với mình. Các mẹ có mẹ nào biết địa chỉ mua truyện cho bé ở khu vực Hà đông, thanh xuân không cho mình xin địa chỉ với, cảm ơn nhiều nghe. À thế con truyện các mẹ thường mua loại gì cho con mà bé thích nghe ấy chia sẻ cho mình luôn với nhé.
    • 988 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Trong chuỗi nhà sách Phương Nam ở Tp. HCM có rất nhiều truyện ngụ ngôn nhé. Mình đã mua được nhiều truyện hay: như Cáo & Sói, Ngựa & Cáo, Mèo con đi lạc,....1 bộ về animal...có nhiều chủ đề để chọn. Lúc mình mua mấy cuốn đó là ở nhà sách PN trong Parkson. Chúc các bố mẹ sẽ tìm được sách như ý cho con nhé.
    Những kỷ niệm đẹp của Ben đây

Con là món quà đầy ý nghĩa của Ba Mẹ dành cho nhau. Mừng con qua tuổi mới với tất cả tình yêu thương của Ba Mẹ dành cho con...Hôn con trai yêu quý của Mẹ...:Kiss::Kiss::Kiss:...
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhto07 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Mình cũng muốn mua chuyện kể cho bé nghe, bé 2tuổi rồi, nhưng nhà mình ở hà đông và làm việc cũng ở khu này nên các địa chỉ các mẹ cho có vẻ hơi xa so với mình. Các mẹ có mẹ nào biết địa chỉ mua truyện cho bé ở khu vực Hà đông, thanh xuân không cho mình xin địa chỉ với, cảm ơn nhiều nghe. À thế con truyện các mẹ thường mua loại gì cho con mà bé thích nghe ấy chia sẻ cho mình luôn với nhé.
    Bạn mua ở Nhà sách Minh Trí trên tầng 3 tòa nhà Thương Mại Vinaconex hoặc Nhà sách ở gần bệnh viện đa khoa tỉnh nhé (đường Quang Trung). Mình thường xuyên cho con trai đi mua sách ở những chỗ này vì rất gần nhà bà nội.

Bạn nên chọn sách của nhà xuất bản Giáo dục hoặc Nhà xuất bản Kim Đồng nhé, mình mua cũng nhiều và mình thấy đọc sách của 2 nhà xuất bản này câu chữ rất chuẩn nên mẹ nó cứ yên tâm nhé!
    • 462 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Đúng đấy. Các mẹ nên mua sách của Nhà Xuất Bản Giáo Dục hoặc nhà sách Kim Đồng nhé. Sách rất có ý nghĩa giáo dục và chất lượng cao, giá cả hợp lý.
    Khó khăn giúp con thêm nghị lực.
    Tình yêu thương giúp con thêm tự tin.
    .................................................. ..........
    Play, Learn and Grow together with KG