• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.32K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 368 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Các mẹ biết chỗ nào ở Sài Gòn bán đồ chơi bằng gỗ cho bé mà giá cả phải chăngrooling: thì chỉ cho mình với . Mình định mua những khối xếp hình , bảng chữ cái , con số màu sắc... cho con mình chơi . Mà con mình 13 tháng thì đã bắt đầu cho làm quen những cái này được chưa các mẹ nhỉ ?
    Thanks các mẹ nhiều nhiều !!!:Smiling:
    DẦU DỪA HANDMADE TẠI NHÀ ĐÂY Ạ!
    http://zaodich.com/forum/f2490/dau-d.../#post26160729
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ngày đầu tiên ở trường mẫu giáo

Đây là mẩu đối thoại của 2 bé trong ngày đầu tiên ở trường mẫu giáo ABC tại Đài Loan. Chuyện thật,...

• Những bí mật tạo nên yêu thương

“Ước gì một ngày có 48 giờ!” - chắc có không ít bà mẹ hiện đại đã từng thốt lên câu cảm thán ấy khi...

• Bí quyết ứng xử thông minh với những câu hỏi của trẻ nhỏ

Sáng nay dừng đèn đỏ, nghe mẫu đối thoại của hai bố con bên cạnh: Con: Bố ơi, sao đèn giao thông...

• Đồ chơi gỗ cho bé

Hôm nọ thấy các mẹ xôn xao về việc tìm mua đồ chơi bằng gỗ cho các bé , vậy mẹ nào có nhu cầu thì đến cửa hàng của cty Nam Hoa ( đương Nguyễn Thị Minh Khai - gần siệu thị điện máy Tự Do ) , cty này chuyên sản xuất đồ chơi bằng gỗ cho tre em , chủ yếu là xuất đi nước ngoài , em thấy mẫu mã cũng đẹp...

• Nên mua đồ chơi gì cho bé dưới 1 tuổi???

Các mẹ WTT ơi, mình muốn mua đồ chơi cho bé 7-12 tháng tuổi nhưng không biết nên mua gì. Hiện chỉ cho bé nghe nhạc cổ điển, nhạc rock nhẹ, chơi mấy cái chút chít bằng cao su (không được vệ sinh lắm nhỉ vì là đồ chơi của Trung quốc - quà tặng của các bác bên nội ) và con búp bê nhỏ thôi. Sao đồ chơi...

• 104 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andeptrai Xem bài viết
    Các mẹ biết chỗ nào ở Sài Gòn bán đồ chơi bằng gỗ cho bé mà giá cả phải chăngrooling: thì chỉ cho mình với . Mình định mua những khối xếp hình , bảng chữ cái , con số màu sắc... cho con mình chơi . Mà con mình 13 tháng thì đã bắt đầu cho làm quen những cái này được chưa các mẹ nhỉ ?
    Trong em được biết khá nhiều chỗ bán đó mẹ nó.
    13 tháng thì chưa nên dùng.
    • 627 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Xe tap di bang go trong SG cho nao ban loai tot va gia ca phai chang ha cac me thong thai? Chi cho minh voi :Kiss::Rose::Rose::Rose:
    • 2,618 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cubi75 Xem bài viết
    Trong em được biết khá nhiều chỗ bán đó mẹ nó.
    13 tháng thì chưa nên dùng.
    tại sao lại kô ah?
    bé nhà mình 9months và đã chơi các đồ đó rrồi.
    “Cùng tham gia cuộc thi Siêu Mẫu Nhí quảng cáo” tại ĐÂY

• 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình nghĩ rằng có rất nhiều đồ chơi gỗ cho bé 13tháng đấy chứ. Thậm chí nhỏ hơn cũng có thể chơi được. Mình mua cho bé nhà mình đồ chơi gỗ từ khi bé bắt đầu biết ngồi chơi, tầm 13 tháng bạn có thể cho bé chơi tháp lật đật hay xe cũi thả hình, lớn hơn một chút có thể chơi bộ ghép số hay khối trụ so sánh... vừa chơi vừa học luôn. Bé nhà mình có 1 bộ ghép hình 44 chi tiết mà chơi được từ khi hơn 1 tuổi đến giờ hơn 5 tuổi rồi vẫn cứ chơi. bé nghĩ ra đủ thứ để ghép, từ xây dựng nhà, sau đấy đến các con vật, xe cộ, số đếm... nói chung là bé tưởng tượng được rất nhiều thứ để xếp. Mình nghĩ rằng chơi đồ chơi gỗ rất tốt, miễn là bạn lựa chọn được loại gỗ sơn an toàn cho sức khỏe của bé.
    Lúc ở nhà mẹ cũng là cô giáo, khi đến trường cô giáo như mẹ hiền.
    • 394 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

chơi tốt chứ chị. Mình mua cho con ở trung tâm phát hành sách- giành cho mẫu giáo, ở đường NTP- Hùng Vương nè. Theo như mình thấy thì nơi này bán giá mềm nhất và phong phú nữa
    • ccr
    • 6 năm
    • 5,514 Bài viết

• 12,076 Được cảm ơn

Ở Rainbow Trần quốc Thảo đồ chơi gỗ khá nhiều đó bạn. Bạn mua loại made in Vietnam thì giá cũng mềm (trên 100k) và cũng đa dạng lắm (mấy cái bạn nhắc đến đều có). 13 tháng thì chơi 1 số cái đơn giản hơn... Cứ ra đó xem, tha hồ lựa chọn.
    • 368 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pippytatdai Xem bài viết
    Mình nghĩ rằng có rất nhiều đồ chơi gỗ cho bé 13tháng đấy chứ. Thậm chí nhỏ hơn cũng có thể chơi được. Mình mua cho bé nhà mình đồ chơi gỗ từ khi bé bắt đầu biết ngồi chơi, tầm 13 tháng bạn có thể cho bé chơi tháp lật đật hay xe cũi thả hình, lớn hơn một chút có thể chơi bộ ghép số hay khối trụ so sánh... vừa chơi vừa học luôn. Bé nhà mình có 1 bộ ghép hình 44 chi tiết mà chơi được từ khi hơn 1 tuổi đến giờ hơn 5 tuổi rồi vẫn cứ chơi. bé nghĩ ra đủ thứ để ghép, từ xây dựng nhà, sau đấy đến các con vật, xe cộ, số đếm... nói chung là bé tưởng tượng được rất nhiều thứ để xếp. Mình nghĩ rằng chơi đồ chơi gỗ rất tốt, miễn là bạn lựa chọn được loại gỗ sơn an toàn cho sức khỏe của bé.
    Mẹ nó mua bộ ghép hình này ở đâu thế ? Chỉ mình với ! :Smiling:
    DẦU DỪA HANDMADE TẠI NHÀ ĐÂY Ạ!
    http://zaodich.com/forum/f2490/dau-d.../#post26160729
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình ở ngoài Hà Nội, hay mua đồ chơi gỗ của Công ty thiết bị mầm non_ Bộ Giáo dục. Hình như có chi nhánh trong Sài gòn đấy.
    Lúc ở nhà mẹ cũng là cô giáo, khi đến trường cô giáo như mẹ hiền.
    • 164 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Các bạn có thể mua đồ chơi gỗ của Trung tâm đồ chơi thiết bị màm non - Bộ GD ĐT. Đại chỉ tại HÀ Nội: 177 Giảng võ (cạnh cửa hàng kính) Tel: 38641597/38452575. Còn ở Sài Gòn: 13 Phan Văn Sử - 56 Ngô Bệ - P13 – Q Tân Bình – Tel: 38122158.
    Tại đó thường SX đồ chơi gỗ phục vụ các trường mẫu giáo. Nhiều khi làm theo đơn dặt hàng của các trường, còn lại mới bán ra ngoài nên không phải lúc nào đến cũng đầy đủ các laọi. Nhiều nhất là vào đầu năm học, khi các trường chuẩn bị khai giảng. Ngoài ra còn có nhiều dụng cụ dạy và chơi chơi với tre rất bổ ích.
    Giá cả thì khá hợp lý, chỉ bằng ½ hay 1/3 đồ chơi cùng loại (y chang luôn) tại các cửa hàng đồ chơi gỗ bên ngoài thôi. Tuy nhiên CH bên ngoài còn nhập thêm đồ chơi nước ngoài.
    Mình không QC cho đồ chơi gỗ VN đâu nhé! Chỉ vì mình mua cho con chơi rồi nên bày cho các mẹ thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,435 Bài viết

• 3,984 Được cảm ơn

Đại lý của veesano nhé:
    - 1057 CMT8 P7 Tân Bình
    - 304 Bạch Đằng P14 Bình Thạnh
    - C28 Trịnh Đình Trọng , Phường Hoa Thanh (hay là Hòa Thanh gì đó) Tân Phú
    • 73 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trên các trang rao vặt có rất nhiều mẹ bán đồ chơi gỗ, giá rất ok. các mẹ thử tìm xem nhé.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ mua đồ chơi gỗ cũng đừng vì tham rẻ mà mua phải hàng kém chất lượng, ảnh hưởng đến sức khỏe của con nhé.
    Có bài viết ở đây, mời các mẹ tham khảo:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?t=328691
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Negative; 27/08/2009 vào lúc 02:30 PM.
    • 33 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

giao an giao duc dinh duong tre mam non
    Tập tin đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình biết có một chỗ chất lượng đó nghe, để mình chỉ cho, cửa hàng Winwinshop ngay đoạn đầu đường Nguyễn Văn Trỗi hướng từ Tân Bình xuống. Mình mới đến đó mua đồ chơi cho con hôm qua. Ở đây có các loại đồ chơi mà chị muốn mua luôn đó và mình thấy có cả đồ chơi gỗ lúc lắc dễ thương lắm, chắc phù hợp cho bé con chị. Ở đây đang có chương trình khuyến mãi, hình như có hàng giảm giá đến 50% lận. Chị đến xem thử đ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuyetdieu02; 20/08/2010 vào lúc 08:38 AM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa chỉ cho andeptrai day, chỗ Winwinshop này có cả xe tập đi bằng gỗ cho bé đó. Hôm qua mình đến dạo một vòng, thấy rất nhiều đồ chơi gỗ đẹp. Đang khuyến mãi đến 50% đó. Muốn có giá rẻ thì nên đến lúc những lúc khuyến mãi này. Ngay chỗ đầu đường Nguyễn Văn Trỗi đó, Phú Nhuận đối diện cà phê Bố Già 3 đó.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé mới 13 tháng ko nên cho chơi đồ chơi gỗ vì hơi nặng bạn ạ, cháu của mình hay tụ tập đông ở nhà nội, thằng nhóc con bà chị mình mới 12 tháng cầm viên gỗ tròn đập ngay vào đầu chị nó, khổ thân, con bé mếu máo u 1 cục, mà tuổi đó cũng chưa biết nhận số, bạn nên cho bé chơi đồ nhựa đi^^
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đồ chơi gỗ có nhiều loại, mình phải biết cách chọn đồ chơi hợp với lứa tuổi của con mình chứ. Hồi con minh chưa đến 1 tuổi mà mình đã mua đồ chơi gỗ cho bé chơi, mãi đến giờ 3 bé vẫn còn chơi được. Mình cũng mua đồ chơi nhựa như xe hơi cho con mình chơi, nhưng chơi được ít hôm là xe đi đường xe, bánh di đường bánh. Thế là hỏng.
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pink_apple Xem bài viết
    bé mới 13 tháng ko nên cho chơi đồ chơi gỗ vì hơi nặng bạn ạ, cháu của mình hay tụ tập đông ở nhà nội, thằng nhóc con bà chị mình mới 12 tháng cầm viên gỗ tròn đập ngay vào đầu chị nó, khổ thân, con bé mếu máo u 1 cục, mà tuổi đó cũng chưa biết nhận số, bạn nên cho bé chơi đồ nhựa đi^^
    Con mình chơi đồ chơi gỗ là nhà thả banh lăn và tháp, và bỏ hình khối vào thùng từ hồi 12m. Bé chơi rất thạo nhé. Từ lúc 10m mình chỉ cho con chơi nhà có banhlan811, bé mình tuy bỏ khó khăn nhưng ậtp riết bé quen và áất thích, Soa bạn kg chọn cho con đồ nhẹ dễ cầm.