• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.28K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 368 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Các mẹ biết chỗ nào ở Sài Gòn bán đồ chơi bằng gỗ cho bé mà giá cả phải chăngrooling: thì chỉ cho mình với . Mình định mua những khối xếp hình , bảng chữ cái , con số màu sắc... cho con mình chơi . Mà con mình 13 tháng thì đã bắt đầu cho làm quen những cái này được chưa các mẹ nhỉ ?
    Thanks các mẹ nhiều nhiều !!!:Smiling:
    DẦU DỪA HANDMADE TẠI NHÀ ĐÂY Ạ!
    http://mgod.webtretho.com/forum/f249.../#post26160729
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cần mua xe ô tô đồ chơi (cũ) cho bé

Cu con nhà mình rất mê chơi ô tô mà bố mẹ cháu chẳng có "nhìu xìn" để mua cho cháu cái mới, vậy có mẹ có xế hộp (đồ chơi thôi nha) đã hỏng cũng được và muốn dọn nhà thì PM cho mẹ cháu nhé. Cháu thì được cái rất dễ tính, chẳng cần chạy pin chạy peo gì, chẳng cần màu sắc xanh đỏ, chỉ cần đó là cái ô...

• Mẹo vặt dạy con thông minh

Nhóc nhà mình rất thích vẽ, đặc biệt là vẽ bố mẹ dắt tay em và bé đi chơi. Ngoài ra bé cũng thích...

• Tự làm đồ chơi gỗ cho con

Đồ chơi gồm từng cặp các hình vẽ giống hệt nhau (tạo thành một đôi), rất phù hợp để kích thích trí nhớ và giúp bé học về đồ vật hay màu sắc. Tham khảo cách làm dưới đây, tổng hợp từ Makebabystuff: Bước 1: Cắt những miếng gỗ thành hình vuông có kích thước khoảng 15cm. Tránh chọn những tấm gỗ...

• Bé 14 tháng nặng 10kg, cao 77cm

Bé nhà em giờ được 14 tháng nặng 10kg, cao 77cm , theo như chuẩn WHO em biết thì bé thiếu chẩn cấp...

• Muốn con nghe lời răm rắp hay muốn con hợp tác?

Mình từng đau đầu về việc dạy con, bởi giữa xã hội cái vô vàn kiến thức này thì mình không thể áp...

• 104 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andeptrai Xem bài viết
    Các mẹ biết chỗ nào ở Sài Gòn bán đồ chơi bằng gỗ cho bé mà giá cả phải chăngrooling: thì chỉ cho mình với . Mình định mua những khối xếp hình , bảng chữ cái , con số màu sắc... cho con mình chơi . Mà con mình 13 tháng thì đã bắt đầu cho làm quen những cái này được chưa các mẹ nhỉ ?
    Trong em được biết khá nhiều chỗ bán đó mẹ nó.
    13 tháng thì chưa nên dùng.
    • 627 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Xe tap di bang go trong SG cho nao ban loai tot va gia ca phai chang ha cac me thong thai? Chi cho minh voi :Kiss::Rose::Rose::Rose:
    • 2,618 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cubi75 Xem bài viết
    Trong em được biết khá nhiều chỗ bán đó mẹ nó.
    13 tháng thì chưa nên dùng.
    tại sao lại kô ah?
    bé nhà mình 9months và đã chơi các đồ đó rrồi.
    “Cùng tham gia cuộc thi Siêu Mẫu Nhí quảng cáo” tại ĐÂY

• 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình nghĩ rằng có rất nhiều đồ chơi gỗ cho bé 13tháng đấy chứ. Thậm chí nhỏ hơn cũng có thể chơi được. Mình mua cho bé nhà mình đồ chơi gỗ từ khi bé bắt đầu biết ngồi chơi, tầm 13 tháng bạn có thể cho bé chơi tháp lật đật hay xe cũi thả hình, lớn hơn một chút có thể chơi bộ ghép số hay khối trụ so sánh... vừa chơi vừa học luôn. Bé nhà mình có 1 bộ ghép hình 44 chi tiết mà chơi được từ khi hơn 1 tuổi đến giờ hơn 5 tuổi rồi vẫn cứ chơi. bé nghĩ ra đủ thứ để ghép, từ xây dựng nhà, sau đấy đến các con vật, xe cộ, số đếm... nói chung là bé tưởng tượng được rất nhiều thứ để xếp. Mình nghĩ rằng chơi đồ chơi gỗ rất tốt, miễn là bạn lựa chọn được loại gỗ sơn an toàn cho sức khỏe của bé.
    Lúc ở nhà mẹ cũng là cô giáo, khi đến trường cô giáo như mẹ hiền.
    • 394 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

chơi tốt chứ chị. Mình mua cho con ở trung tâm phát hành sách- giành cho mẫu giáo, ở đường NTP- Hùng Vương nè. Theo như mình thấy thì nơi này bán giá mềm nhất và phong phú nữa
    • ccr
    • 6 năm
    • 5,497 Bài viết

• 11,903 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi andeptrai Xem bài viết
    Ở Rainbow Trần quốc Thảo đồ chơi gỗ khá nhiều đó bạn. Bạn mua loại made in Vietnam thì giá cũng mềm (trên 100k) và cũng đa dạng lắm (mấy cái bạn nhắc đến đều có). 13 tháng thì chơi 1 số cái đơn giản hơn... Cứ ra đó xem, tha hồ lựa chọn.
    • 368 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pippytatdai Xem bài viết
    Mình nghĩ rằng có rất nhiều đồ chơi gỗ cho bé 13tháng đấy chứ. Thậm chí nhỏ hơn cũng có thể chơi được. Mình mua cho bé nhà mình đồ chơi gỗ từ khi bé bắt đầu biết ngồi chơi, tầm 13 tháng bạn có thể cho bé chơi tháp lật đật hay xe cũi thả hình, lớn hơn một chút có thể chơi bộ ghép số hay khối trụ so sánh... vừa chơi vừa học luôn. Bé nhà mình có 1 bộ ghép hình 44 chi tiết mà chơi được từ khi hơn 1 tuổi đến giờ hơn 5 tuổi rồi vẫn cứ chơi. bé nghĩ ra đủ thứ để ghép, từ xây dựng nhà, sau đấy đến các con vật, xe cộ, số đếm... nói chung là bé tưởng tượng được rất nhiều thứ để xếp. Mình nghĩ rằng chơi đồ chơi gỗ rất tốt, miễn là bạn lựa chọn được loại gỗ sơn an toàn cho sức khỏe của bé.
    Mẹ nó mua bộ ghép hình này ở đâu thế ? Chỉ mình với ! :Smiling:
    DẦU DỪA HANDMADE TẠI NHÀ ĐÂY Ạ!
    http://mgod.webtretho.com/forum/f249.../#post26160729
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình ở ngoài Hà Nội, hay mua đồ chơi gỗ của Công ty thiết bị mầm non_ Bộ Giáo dục. Hình như có chi nhánh trong Sài gòn đấy.
    Lúc ở nhà mẹ cũng là cô giáo, khi đến trường cô giáo như mẹ hiền.
    • 163 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Các bạn có thể mua đồ chơi gỗ của Trung tâm đồ chơi thiết bị màm non - Bộ GD ĐT. Đại chỉ tại HÀ Nội: 177 Giảng võ (cạnh cửa hàng kính) Tel: 38641597/38452575. Còn ở Sài Gòn: 13 Phan Văn Sử - 56 Ngô Bệ - P13 – Q Tân Bình – Tel: 38122158.
    Tại đó thường SX đồ chơi gỗ phục vụ các trường mẫu giáo. Nhiều khi làm theo đơn dặt hàng của các trường, còn lại mới bán ra ngoài nên không phải lúc nào đến cũng đầy đủ các laọi. Nhiều nhất là vào đầu năm học, khi các trường chuẩn bị khai giảng. Ngoài ra còn có nhiều dụng cụ dạy và chơi chơi với tre rất bổ ích.
    Giá cả thì khá hợp lý, chỉ bằng ½ hay 1/3 đồ chơi cùng loại (y chang luôn) tại các cửa hàng đồ chơi gỗ bên ngoài thôi. Tuy nhiên CH bên ngoài còn nhập thêm đồ chơi nước ngoài.
    Mình không QC cho đồ chơi gỗ VN đâu nhé! Chỉ vì mình mua cho con chơi rồi nên bày cho các mẹ thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2