• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.47K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 151 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Halley Xem bài viết
    Sai lầm to nhất của mình ở vụ dạy bé là ở cái vụ tự xúc này. Bố mẹ AQ thành ra bây giờ con 2 tuổi rồi, dạy khó quá, huhu.
    2 tuổi vẫn là độ tuổi thích tìm hiểu mà bạn? Bé nhà mình 21 tháng cũng rất thích tự xúc cơm. Mình ủng hộ nhiệt tình cho việc bé có thói quen tự lập từ bé. Mình sắp sinh bé thứ 2 nên đang tập cho bé tự ăn, nhưng chỉ là cơm trộn thức ăn khô thôi vì bé tự xúc vẫn bị vãi cơm ra ngoài. Nhiều khi mình xúc cho bé ăn còn lâu hơn vì cứ ngậm cơm, tự xúc còn nhanh hơn. Nhiều phụ huynh cứ sợ con ăn lâu rồi vương vãi bẩn thỉu nên cứ xúc cơm cho con đến tận lúc đi học mẫu giáo, bố mẹ lúc đó k phục vụ đc thành ra bị lười ăn.

• 407 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Mình cũng muốn luyện để bé tự xúc ăn, bé nhà mình đc gần 15 tháng, nhưng bé không thích ăn cháo nên chẳng biết luyện kiểu gì các mẹ nhỉ.
    - Trên con đường của sự thành công không có dấu chân của kẻ lười biếng -

• 650 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Con nhà tớ cũng 15,5 tháng. Bữa cơm nào của nhà tớ cũng cho chàng ta 1 bát 1 thìa và ít cơm để tự xúc. 9 thìa ra ngoài mới được 1 thìa vào mồm, và nhìn hắn xúc cực kỳ hứng thú. Mỗi tội vụ dọn dẹp sau đó thì ngại

• 151 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TâmAn Xem bài viết
    Mình cũng muốn luyện để bé tự xúc ăn, bé nhà mình đc gần 15 tháng, nhưng bé không thích ăn cháo nên chẳng biết luyện kiểu gì các mẹ nhỉ.
    bạn tập cho bé ăn cơm nát đc rùi đó , chúc 2 mẹ con thành công

• 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi, con em bây giờ 16 tháng rưỡi tuổi. Em cũng đang muốn tập cho con tự xúc ăn, tạo thói quen tự lập và sự thích thú cho con với bữa ăn. Em thắc mắc là nếu mình để con xúc, em ko ngại bẩn, ko ngại dọn, nhưng em lo làm sao để đảm bảo con đc ăn nóng? Ví dụ có những bữa cháo trứng, cháo cá, rất là tanh, nếu con ko ăn nhanh thì rất là khó ăn. Vậy em phải tập như thế nào? Tập mỗi bữa một ít hay là cứ để con tự xúc cả bát cháo, sau đó nếu bị rơi vãi nhiều quá thì cho ăn bù sữa??? Em thắc mắc quá, mong các mẹ nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với ạ. Em xin cảm ơn!^^
    You are the Love I never knew before! :LoveStruc:

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2