Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Dạy con học toán lớp mẫu giáo lớn

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 5.36K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi con em dang hoc lop mau giao lon, o truong chau lam quen voi toan hoc ma em khong biet day sao day kho qua. Me nao co kinh nghiem chi gium em voi.Xin cam on nhieu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,043 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mình cũng đang khổ với cái này với bé gái lớp Lá, huhuhu, có bạn nào có cao kiến gì không?
    Đỉnh là cục Gà, Rim là cục Heo
    • 1,884 Bài viết

• 33,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbongHL Xem bài viết
    Cac me oi con em dang hoc lop mau giao lon, o truong chau lam quen voi toan hoc ma em khong biet day sao day kho qua. Me nao co kinh nghiem chi gium em voi.Xin cam on nhieu
    Các mẹ trẻ tham khảo ở đây nhá:
    Home - Welcome to 360do.vn - Học toán online giúp bé học toán dễ dàng hơn

Mượn tạm giáo trình nước ngoài :
    IXL Math
    Kindergarten Home Page

:Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ciub@; 24/12/2009 vào lúc 11:14 PM.
    -------------------------------------------------------------------------------
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,253 Bài viết

• 2,460 Được cảm ơn

Hồi mình dạy con gái, mình hay dùng các sách toán có nhiều màu sắc và hình ảnh đẹp để thu hút sự chú ý và ham thích. Cũng có mấy quyển dạy toán qua trò chơi, con thích thú nên nhớ lâu. Mẹ nó thử áp dụng xem sao
    • 116 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình mạo muội góp ý nhé. Bé nhà mình gần 4 tuổi, mình dạy bé đọc số mỗi ngày 15'.
    Trước tiên là cho bé quen với số đếm. Mình vừa in, vừa cắt dán hoặc dùng card có nhiều màu sắc và hình ảnh đẹp để thu hút sự chú ý của bé. Dạy bé nhận biết số từ 1 đến 5 (bạn dùng máy tính đánh số từ 1 đến 5 rồi in bông hoa, hay cùng bé cắt dán thành quyển sách nhỏ) để bé chỉ tay vào số, vào từng bông hoa đọc lớn. Cứ mỗi ngày đọc một lần 15' bé sẽ nhớ mặt số. Bạn nhớ khen bé mỗi khi trả lới đúng. Khi Bé quen mặt số từ 1-5 rồi thì tiếp tục học tới số 6,7.... Cứ mỗi ngày một chút., lúc nào bé chán không muốn học nữa thì thôi đừng ép nhé.

Khi bé nhận được số rồi bạn mua sách toán lớp 1 dạy bé cách cộng, trừ và cung như cách trên cứ mỗi ngày bạn cho bé làm phép tính cộng trong phạm vi 10, cứ làm đi làm lại nhiều lần và cả nhà khen khi bé làm đúng sẽ tạo hứng thú cho bé học toán. (có quyển hướng dẫn Mẹ giúp con học toán 1, bạn day con theo ngôn ngữ trong sách đấy bé sẽ hiểu)

Chú ý : Vì bé mới làm quen với toán và số nên bạn in số phải to nhé. cứ 1 hàng tờ A4 bạn in 5 số thôi từ 1 đến 5 (cách này mình học lén của bé hàng xóm đang học ở trường Kumon đấy). Hiện tại mình dạy bé được gần 2 tháng và bé đã nhận biết tới số 30 rồi. Chúc các bạn thành công