• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 888 Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con nhà mình được hơn 2 tuổi, đợt vừa rồi đi hoc được mấy hôm mà khóc nhiều quá, tối về thỉnh thoảng nhớ ra lại khóc, đêm ngủ cứ giật mình khóc kêu sợ cô, bắt bế suốt mấy đêm liền làm cả nhà sốt ruột. Hôm thws 2 vừa rồi đi học, cháu không ăn cháo bị cô đánh vào tay nên càng sợ, ông bà nội nhất định không cho cháu đi học nữa. Cháu nghỉ 2 hôm nay rồi, giờ mình đang định chuyển trường cho cháu nhưng cũng đang băn khoăn có nên cho cháu đi học lại luôn không và làm thế nào để con dễ hòa nhập
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bobby “Cảm ơn Mẹ”

Với mong muốn gửi lời cảm ơn chân thành tới các mẹ, những người phụ nữ tuyệt vời nhất đã mang lại...

• Cách từ chối trẻ con mà không phải nói “Không”

Mang thai đã khó, sinh con ra còn khó hơn. Tuy nhiên, những thứ đó chẳng là gì so với việc nuôi...

• Tôi có nên chuyển trường cho con

Mình có một viêc cần sự tư vấn của các mẹ. Ngọc nhà mình học được 1 tháng , nhưng đã 3 lần cô giáo nói cháu không học theo được. Theo đánh giá chủ quan của mình cháu quả thực có chậm hơn các bạn trong lớp về tập viết, cháu viết rất xấu (mình không dạy trước cho cháu mà chỉ tập có mỗi chữ o thôi),...

• Mình có nên chuyển trường cho con hay không?

Hiện giờ mình đang rất khó nghĩ, không biết nên thế nào nữa, có nên chuyển trường cho con vào thời điểm này hay không? Hay là đợi them 1 năm nữa cho bé lớn hơn, tự chăm sóc được bản than nhiều hơn. Hiện tại con gái đã hơn 3 tuổi, sinh tháng 4/2007, bé đang học lớp mầm non tư thục gần sát nhà....

• Bí quyết ứng xử thông minh với những câu hỏi của trẻ nhỏ

Sáng nay dừng đèn đỏ, nghe mẫu đối thoại của hai bố con bên cạnh: Con: Bố ơi, sao đèn giao thông...

• 2,414 Bài viết

• 2,036 Được cảm ơn

[QUOTE=mebetron;11708480]Con nhà mình được hơn 2 tuổi, đợt vừa rồi đi hoc được mấy hôm mà khóc nhiều quá, tối về thỉnh thoảng nhớ ra lại khóc, đêm ngủ cứ giật mình khóc kêu sợ cô, bắt bế suốt mấy đêm liền làm cả nhà sốt ruột. Hôm thws 2 vừa rồi đi học, cháu không ăn cháo bị cô đánh vào tay nên càng sợ, ông bà nội nhất định không cho cháu đi học nữa. Cháu nghỉ 2 hôm nay rồi, giờ mình đang định chuyển trường cho cháu nhưng cũng đang băn khoăn có nên cho cháu đi học lại luôn không và làm thế nào để con dễ hòa nhập[/QUOTE
    Bé vừa đi học mà cô đã dọa nạt rồi đánh vào tay như thế là ko được rồi. Như mình mình sẽ ko cho con tiếp tục học ở đây nữa. Bạn có thể cho con học trường khác nhưng hãy để 1 thời gian cho bé nguôi ngoai đã, ko nên tạo tiếp áp lực cho bé. Lần này thì hãy nghiên cứu kỹ trường cũng như dần dần cho bé làm quen với trường mới. Mình có cô bạn trước khi gửi con đi trẻ trong vòng 1 tuần ngày nào cũng dành 1 tiếng đưa con đến làm quen với trường, với cô. Tuần tiếp theo gửi nửa ngày. Tuần sau đó mới gửi cả ngày nhưng đón sớm. Cũng may 2 bé nhà mình đi học ngon lành (trộm vía ngàn lần, hihi!).
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé
    • 114 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trời ơi con tôi mà bị đánh như thế tôi phát điên lên mất.
    Thiên thu là 1 giây
    • 519 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Cô gì mà chả thương con nhỉ, con mình đi học lớp mới cô bảo em sẽ không ép ăn trong vài ngày đầu để con đỡ sợ cô và quen dần với cô, 1 tuần sau là đi học ngon lành luôn. Chuyển trường cho con thôi bạn.
    • 425 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetron Xem bài viết
    Con nhà mình được hơn 2 tuổi, đợt vừa rồi đi hoc được mấy hôm mà khóc nhiều quá, tối về thỉnh thoảng nhớ ra lại khóc, đêm ngủ cứ giật mình khóc kêu sợ cô, bắt bế suốt mấy đêm liền làm cả nhà sốt ruột. Hôm thws 2 vừa rồi đi học, cháu không ăn cháo bị cô đánh vào tay nên càng sợ, ông bà nội nhất định không cho cháu đi học nữa. Cháu nghỉ 2 hôm nay rồi, giờ mình đang định chuyển trường cho cháu nhưng cũng đang băn khoăn có nên cho cháu đi học lại luôn không và làm thế nào để con dễ hòa nhập
    Nếu mẹ bé tròn muốn chuyển trường cho con thì không nên để cách quãng quá lâu vì như thế khi con bị đưa đến trường trở lại sẽ càng sợ hãi hơn đấy mẹ nhé. Mẹ để bé ở nhà khoảng một hai hôm thôi, sau đó phải xúc tiến cho con đi học lại ở một trường tốt ngay. Mình nhấn mạnh với mẹ nó là trường tốt nhé (mẹ nó nên đến tận nơi để xem giáo viên làm việc, phỏng vấn trực tiếp giáo viên để biết trình độ người sẽ chăm sóc cho con mình). Vì nếu lần thứ hai bé vẫn bị các cô đánh và hù doạ thì sẽ rất khổ cho con và trẻ sẽ càng khó thích nghi hơn nữa.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebetron Xem bài viết
    Theo tôi là phải chuyển trường cho con, hồi trước con tôi đi học cũng bị như thế tôi vào nói cô giáo và cô hiệu trưởng: Con nít nó không biết gì nhiều. lỗi phải gì là do cô giáo chứ con nít không có lỗi. Dạy cháu thì phải biết dạu chứ nhiều cô lại hay hù dọa , khủng bố tinh thần các cháu là không chấp nhận được
    • 44 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cám ơn các mẹ đã chia sẻ. Hiện mình đang cho cháu hàng ngày sang nhà trẻ gần nhà chơi để làm quen với môi trường lớp học lại từ đầu. Cứ ăn sáng xong là bà bế sang lớp chơi với các bạn, trưa lại về. Thỉnh thoảng con vẫn nhắc sợ lớp cũ. Mình nghĩ để cho cháu dần dần quên rồi mới cho cháu đi học lại.
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị làm thế là đúng nhưng chị cũng không nên để bé như vậy mãi được...có khi bé lại nghĩ cứ nhắc đến việc sợ cô giáo mẹ sẽ không cho đi học...chị hãy nói chuyện với bé nhiều hơn...giúp bé hiểu được đến trường là một điều tốt...được chơi với bạn bè...được học những điều hay...chị phải giúp bé có thêm sức mạnh vào chị và vào bản thân bé...chúc gia đình chị hạnh phúc
    Đôi khi bạn tự hỏi hạnh phúc là gì...tôi cũng đã từng như bạn cho đến khi tôi nghe được 2 từ " ba ..ba"

Tôi có 2 mong muốn tột bật... đó là một gia đình hạnh phúc và một đứa con ngoan.

Cố gắng lên...tuy tôi vẫn còn trẻ nhưng tôi sẽ không ngừng tìm cho mình những mục đích đó
    • 4,370 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Tớ cũng nghĩ là nên chuyển trường cho con. Cũng không cần thiết phải xúc tiến ngay đâu vì con sẽ vẫn bị ám ảnh ở ngôi trường cũ. Tốt nhất là mẹ nó nên dành thời gian tham khảo xem các trường xung quanh khu vực mình định gửi con. Quan sát cô và các bạn học ở lớp xem tình hình thế nào, rồi lại cho bạn ấy làm quen với trường mới dần dần.
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuyển ngay thôi mẹ nó ơi, cô giáo như thế là không chấp nhận được.
    • 887 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

cho tớ tò mò chút là trường của cháu là công hay tư vậy?