• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Có nên cho trẻ đi học sớm hay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.94K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em năm nay gần 2 tuổi, em đang phân vân không biết nên cho bé đi học hay ở với bà ngoại.các mẹ ơi giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,454 Bài viết

• 569 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baohc Xem bài viết
    bé nhà em năm nay gần 2 tuổi, em đang phân vân không biết nên cho bé đi học hay ở với bà ngoại.các mẹ ơi giúp em với.
    nếu bà có thể trông được thì cho ở nhà đến 3t cho nó chắc hi hi
    nhà tớ cũng thế, rập rình đi học từ hơn 1t nhưng mà cuối cùng tháng 8 vừa rồi mới đi học nhé, mà bà còn thương, cứ khóc là lại bảo cho ở nhà
    may mà mẹ cực kì kiên quyết mới đi học đều đc đấy, không có lại mang tiếng thất học hi hi
    cơ mà vẫn khóc lắm nhé, khổ thân
    bé đi học thì dễ quen, dễ thích nghi hơn là lớn, nhưng mà lại lắm vấn đề khác
    nếu con cứng rắn mạnh khỏe dễ ăn ngủ ngoan thì cho đi học từ 2t cũng đc
    còn tớ thì cứ thích ở nhà cho hiểu biết 1 tí rồi mới đi bộ đội
    mà đúng là đi bộ đội nhá, khổ thân cực, nhưng lớn rồi vẫn phải xông pha thôi, cho con tự chiến đấu ngoài đời
    nhưng mà thương lắm, mẹ nó cứ nghĩ mà xem, từ ngày đi học nhà trẻ/mẫu giáo thì con sẽ phải đi học đến tận hai mươi mấy năm nữa, phải vào khuôn khổ không đc tự do như ở nhà không đc ôm ấp nâng niu nữa, khổ thân lắm, thế là cả đời con không còn được thích gì làm nấy nữa rồi
    lại còn phải đợi đến CN mới đc ngủ muộn, vân vân, nhiều cái thiệt thòi lắm, nên tớ muốn con đi học càng muộn càng tốt ý
    mỗi tội con lớn rồi, ở nhà buồn, lại không học đc gì, có bạn có cô còn phải học sống tập thể nữa, phải thích nghi dần nhiều thứ
    nên tớ nghĩ 3t đi học là vừa, không sớm là chắc rồi, nhưng cũng chưa muộn
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Voi nhà em đi học từ 10 tháng, ban đầu gian nan và nhiều lo lắng lắm, em đã phải chuyển trường cho con 1 lần, nhưng giờ con được 13 tháng vàmọi thứ ổn cả, con ngoan ngoãn, vui vẻ và đặc biệt thích đi học lắm. COn đi học mẹ cũng nhàn tênh, hihi
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Voi cho voi học ở đâu đấy ?
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Voi nhà em học ở Babyking bác ạ, bên chametainang.net có cả một topic Hội cha mẹ có con học babyking đấy bác ạ, khổ quá mấy hôm nay diễn đàn bị die rùi ko vào được, hằng ngày vẫn quen vào buôn dưa, giờ ko vào được thấy nhớ nhớ
    • 1,799 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voilacasaucon Xem bài viết
    Voi nhà em đi học từ 10 tháng, ban đầu gian nan và nhiều lo lắng lắm, em đã phải chuyển trường cho con 1 lần, nhưng giờ con được 13 tháng vàmọi thứ ổn cả, con ngoan ngoãn, vui vẻ và đặc biệt thích đi học lắm. COn đi học mẹ cũng nhàn tênh, hihi
    Bạn ơi, thế trường nhận con từ 10 tháng hả bạn?
    Anh
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuti dang xit Xem bài viết
    Bạn ơi, thế trường nhận con từ 10 tháng hả bạn?
    Ko lúc 10 tháng Voi học trường gần nhà mẹ nó ạ, nhưng rồi con ko hợp đến hơn 12 tháng 1 tý em chuyển sang cho con học trường Babyking. Babyking nhận từ 12 tháng mẹ nó ạ
    • 1,799 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi voilacasaucon Xem bài viết
    Ko lúc 10 tháng Voi học trường gần nhà mẹ nó ạ, nhưng rồi con ko hợp đến hơn 12 tháng 1 tý em chuyển sang cho con học trường Babyking. Babyking nhận từ 12 tháng mẹ nó ạ
    Thế là hơn 1 tuổi mới nhận hả bạn.
    Anh
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Voi nhà mẹ cá sấu đi học có ngoan ko.
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quabibo Xem bài viết
    Voi nhà mẹ cá sấu đi học có ngoan ko.

Trộm vía ngoan lắm bác ơi. Vào BBK từ lúc chưa biết đi, bây giờ đi thoăn thoắt, suốt ngày cười tít mắt nói bi bô. Sáng ra là gọi mẹ dậy rồi kéo cái ba lô to đùng đứng đợi mẹ ở cửa phòng. Đến lớp thì theo cô ngay rồi còn quay lại byebye mẹ nữa. Trời nhìn con đi học mà em thấy thật hạnh phúc
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Voi đi học ngoan thế thì thích nhỉ. Bé đầu nhà mình trước cũng học ở BabyKing đấy. Nhưng chuyển từ truờng khác về năm học mẫu giáo lớn. Chương trình mẫu giáo lớn ở đấy chuẩn bị cho con đi lớp một tốt lắm. .Mình chả phải lo nghĩ gì, mà con đi lớp một tự tin cực. Mình cũng chuẩn bị cho bé thứ hai đi học. Chắc cũng lại chọn Babyking thôi.
    • 205 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nhìn các mẹ cho con đi học thích thật đấy, mình thì cứ ước ao giá mà con không có cơn khóc như thế ...
    • 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

tuổi này là bé đi học là tốt nhất rồi,vì tuổi nhỏ hay bắt chước trên trường thì có nhiều điều hay em nghĩ mẹ nên cho bé đi học sớm đi nhé.