• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Có mẹ nào cho con học ở Trung Tâm Popdoo không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.68K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học ở Trung Tâm Popdoo không? Mình cũng muón cho bé lớn 5 tuổi học ở đó nhưng học phí và giáo trình đắt quá.Chất lượng thì không biết có tốt không? thời gian học có 1.5 tiếng /1buổi , tuần 2 buổi . các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình nhé:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm trước chị bạn mình có mua 1 bộ giáo trình Kids có cây bút thông minh biết nói và 1 bộ giáo trình học tiếng anh PoPoDoo học trên sách đĩa. Mình cũng đang muốn cho con mình 3 tuổi học tiếng anh nhưng thấy chị ấy nhận xét:
    Trung tâm đó chủ yếu chèo kéo khách mua hàng, mua xong kêu có chương trình tiếp xúc tại nhà giúp các bé học tốt nhưng trên thực tế chẳng có ai đến
    Cây bút đó thì âm thanh ko chuẩn, nghe hay rè. Bé nghe bút phát âm xong nhắc lại ko biết đúng sai vì ko nhìn được miệng thầy cô nói. Với các mẹ ko biết tiếng anh thì chịu chết. Bộ kids này như 1 trò chơi giải trí cho các bé thôi.
    Hình ảnh và từ rất rối, các bé học ko có hiệu quả như họ nói.
    Còn bộ giáo trình học trên máy tính thì học trong 3 năm, thực tế các bé ko thể theo kịp giáo trình này vì mỗi ngày phải bỏ ra 30p kèm cháu học. Sách và đĩa quá nhiều bé sẽ rất nhanh chán nản. Nói chung khi đã mua và sử dụng rồi thì hiệu quả đạt được rất ít, ko giống như mấy bạn tư vấn ở đó nói. Vả lại sách đĩa nguồn gốc là của Đài Loan chứ ko chuẩn như mấy bạn tư vấn nói.
    Khi chưa mua nói có chương trình ngoại khóa nhưng ko hề có, hoặc có người ta cũng ko gọi đến mình vì mục đích chủ yếu là kinh doanh, bán được rồi thì rất ít khi quan tâm đến hiệu quả sử dụng của các bé. Mình nghe chị bạn nói ở trung tâm này tuần nào cũng tổ chức hội thảo mục đích chính là bán sách, và hay có thái độ chèo kéo khách bắt phải đặt cọc tiền mua sách. Hiện chị bạn mình ko biết làm sao xử lý 1 đống sách ở nhà, mà giá mua lại đắt gần 20 triệu.
    Mình post bài này lên để muốn nghe nhận xét của các mẹ đã sử dụng giáo trình này rồi thấy như thế nào, có hiệu quả ko hay giống như chị bạn mình. Vì mình đag rất muốn có 1 phương thức học tiếng anh tốt cho bé nhà mình. Mình lo quá bỏ 1 đống tiền ra mua giáo trình cho con, con ko được giao tiếp trực tiếp mà lại ko đạt được hiệu quả thì thật là phí. Cuối tuần này cũng có 1 bạn tư vấn mời mình đến hội thảo, nhưng tình hình thế này thật ko biết thật hư thế nào. Các mẹ nào có kinh nghiệm cho mình lời khuyên với.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đã qua trung tâm đó tham khảo rùi. giáo trình bên đó thì ok, nhưng xem kỹ thì nhiều chỗ thiếu sót và con học ko thể có chất lượng như đi học các trug tâm. vả lại thiết kế như trò chơi thui, mẹ sẽ ko theo kịp con thì lại càng ko. còn học ở trug tâm tính ra thì đắt, mà bạn cứ đến tham khảo xem, giáo viên thì trẻ, mới ra trg, k có kinh nghiệm nhiều, hôm mình tới xem mấy cô trẻ trẻ phát âm còn sai cơ. mà ng đài loan làm chủ thì phải, ko ok lắm. bạn nên tìm hiểu kỹ trc khi đăng ký cho bé. theo mình ở cleverlearn dạy cũng đc đó.
    • 52 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nó à. Hiện giờ con mình đang học ở đó rồi. con tiến bộ rõ rệt . Anh 5 tuổi đi học về em cũng học theo ( Dùng chung 1 bộ giáo trình) Anh học được 10 buổi biết khoảng 50 từ mới khi về nhà học thì em cũng học lỏm khoảng 20-30 từ . Nói chung các mẹ đều có nhận xét như vậy. các bé mới học 8 tháng mà có thể giao tiếp thông thường rồi đó . Đúng là người Đài loan làm chủ nhưng mình cũng tốt
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đợt vừa rồi e có mua giáo trình popodooA gói 6 tr gói rẻ nhất ở đó và mới học dc một tháng ở trung tâm cháu cũng hứng thú...cũng có đến tt xem hội thảo nhưng bạn nhân viên giới thiệu thoải mái,nhưng chủ yếu là thấy chương trình cũng hợp lí và hệ thống từ đầu cho bé nên mới mua .Nghe chị kể bạn chị cũng hơi giật mình,Chị cứ đến hội thảo xem thế nào đã
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thực ra ko 1 trung tâm hay 1 giáo trình nào có thể thay mình dạy con học giỏi nếu mình ko chú tâm tới vấn đề học của con. Học TA cũng thế. Mình có đi dự hội thảo của Popodoo, mình thấy hợp lý nên mua về cho con học. Gói giáo trình mà mình mua thì có kết hợp cả học với bút và học trên đĩa. Bé tiến bộ và thích học lắm. Và mình có chia sẻ thế này, các mẹ nghe rồi xem xét nha. Cái này là giáo trình tự học tại nhà nên chủ yếu là các mẹ phải dành thời gian mà học với con.
    Lúc mình đi hội thảo thì cô bé tư vấn cho mình nhiệt tình lắm, mình có thích sản phẩm nên cũng có đặt cọc 100k, nhưng mà đặt cọc chỉ là hình thức thôi, người ta kinh doanh thì phải thế mà. Nếu sau khi suy nghĩ mà ko thích vẫn có thể lấy lại tiền, nên đặt cho yên tâm.
    sau khi mình mua bộ giáo trình thì được hướng dẫn sử dụng và tư vấn kỹ lắm, mình và bé còn được chỉ dạy rất là nhiệt tình.
    thỉnh thoảng cô nhân viên tư vấn đó vẫn gọi điện hoặc tới nhà kiểm tra tình hình học của bé nhà mình.
    Nên cái chuyện chèo kéo hay này nọ như mẹ bé bi nói trên thì mình không thấy. Nói chung là cái gì cũng thế, cũng có người này người nọ. Vấn đề là mình đã bỏ tiền ra mua thì nên nhiệt tình với con mình. Bé nhà mình giờ nói được nhiều từ TA và thuộc được nhiều bài hát trong giáo trình lắm, thế là mình thấy ok rồi, cũng không mong đợi gì nhiều.
    Nếu mẹ nào còn thắc mắc thì cứ comment, mình sẽ trả lời, còn nếu muốn tìm được người tư vấn dễ chịu thì mình sẽ cho số của cô bé tư vấn cho nhà mình
    Chúc các mẹ các bé vui vẻ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi papkai_suhao; 11/01/2011 vào lúc 03:34 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à quên, bé nhà mình cũng được mời đi tham gia hoạt động ngoại khóa nhân dịp halowen, lễ hội trăng rằm mà
    • 2,376 Bài viết

• 7,167 Được cảm ơn

Mình thì đã đến dự hội thảo của họ, dự giờ dạy của họ nhưng đều từ chối không mua đĩa. Không biết bây giờ họ có hạ giá sản phẩm không chứ hồi mình đến, cần đầu tư trên chục triệu - mình cảm thấy chưa hợp lý. Xin trao đổi ở đây là ý kiến cá nhân của mình:
    Việc học với trẻ em cần phải có sự tương tác - có môi trường, ngay bản thân người lớn chúng ta học mà ko có môi trường còn thấy nản nữa là trẻ em. Trong khi đó mua bộ đĩa của họ để ở nhà học cùng bé thì thiếu mất môi trường và tương tác rồi. Trẻ cần phải có bạn để kích thích tính ganh đua, cũng như có thêm động lực cố gắng mà. Đấy là còn chưa kể việc mẹ và con học cùng đều đặn thì khó khả thi lắm vì chúng ta đa phần đều có muôn vàn lý do thoái thác, bào chữa cho việc này.
    Nếu mỗi ngày mẹ cùng con học 30 min thì chỉ cần lên mạng vào các web dạy miễn phí mà chuẩn (Starfall, BBC...) là học tha hồ chuẩn và siêu siêu rẻ, giành tiền chi cho việc khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bây giờ ở đó có gói chiêu sinh học tại trung tâm đó, ko đắt đâu. mình mua gtrinh từ trước cho con học, đợt vừa rồi có tuyển sinh học tại trung tâm có ưu đãi nên họ cũng có gọi điện cho mình.
    Nhưng mà dạo này cuối năm bận rộn nên chưa sắp xếp thời gian đưa đón con đi học thêm được
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cún nhà em cũng học ở đó này.Lúc mới đầu cháu cũng nhút nhát lắm,nhưng về em cũng dành thời gian để cùng học với cháu và giờ cháu cũng có hứng thú học tiếng Anh và học tốt lắm.Có thể là tùy từng bạn nhân viên tư vấn thôi ạ.Bạn nhân viên tư vấn cho em rất nhẹ nhàng và nhiệt tình nữa.Thỉnh thoảng cũng có qua nhà chơi với cháu và hướng dẫn cháu học.Còn về giáo trình thì em thấy đây là bộ giáo trình khá mới mẻ và có phương pháp học rất phù hợp với bé.Mẹ tham khảo thêm các ý kiến nhé.Em thì thấy hài lòng với sự lựa chọn của mình cho cún yêu.Ah nữa,bên đó cũng có hoạt động ngoại khóa đấy các mẹ.Vd như Trung thu,Halloween,Noel...Chúc các mẹ sớm có sự lựa chọn cho bé yêu !
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

theo như mình được biết thì trung tâm popodoo này còn có cả hình thức liên kết với các trường mần non. Hỗ trợ thêm cho các trường để đưa chương trình dạy tiếng anh vào trong các trường mần non nữa đấy! không biết là việc dạy tiếng anh ở các trường mần non đó có tốt ko? có mẹ nào biết về vấn đề này thì nói cho mình biết thêm với nhé!
    • 1,541 Bài viết

• 3,204 Được cảm ơn

Không có mẹ nào post thêm về trung tâm này nhỉ, em đang tìm hiểu cho con em. Em cà rốt tiếng Anh ghê, nên ko tự dạy cho con được, phụ thuộc hoàn toàn vào giáo viên thành ra muốn tìm hiểu kĩ. Đọc từ nãy đến giờ, thấy có vẻ như toàn các mẹ PR, bài gửi có 1, 2 bài. Hic

Em là Chipbebong các mẹ nhé:LoveStruc: Nick cũ em bị khóa rùi
    • 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chipbébỏng Xem bài viết
    Không có mẹ nào post thêm về trung tâm này nhỉ, em đang tìm hiểu cho con em. Em cà rốt tiếng Anh ghê, nên ko tự dạy cho con được, phụ thuộc hoàn toàn vào giáo viên thành ra muốn tìm hiểu kĩ. Đọc từ nãy đến giờ, thấy có vẻ như toàn các mẹ PR, bài gửi có 1, 2 bài. Hic
    ^^ nếu chị nói là PR thì cũng không đúng vì các mẹ chỉ nói về phần mình sử dụng cho bé thôi mà.Cách tốt nhất để tìm hiểu là chị nên dành chút thời gian qua trung tâm của họ và tham khảo trực tiếp.Chúc chị sớm có sự lựa chọn cho bé nhà mình.Nếu muốn trao đổi có thể mail cho mọi người trực tiếp.Và đây là mail của em nhoc_lt2@yahoo.com em cũng ít có thời gian vô diễn đàn ^^ Thân chị !
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trung tâm Anh ngữ Popdoo bây giờ phát triển mạnh lắm!

Có nhiều chi nhánh ở Việt Nam như Hải Phòng, Đà Nẵng, Tuyên Quang, Hà Tĩnh Tại Hà Nội mình thấy nhiều địa điểm học và thu hút nhiều bố mẹ đưa bé đến học như Hoàng Ngân, Đào Tân, Mỹ Đình, The Garden.......

Đây là trung tâm tiếng anh chuyên trẻ em thôi nên sử dụng p hương pháp dạy rất đặc biệt, trang thiết bị hiện đại! Thấy các bé đi học hứng thú lắm, không có gì là áp lực. Mà hiệu quả rõ rệt sau một tháng học.

Tốt nhất bố mẹ tranh thủ đăng ký cho bé học thử xem sao. Nếu hợp thì học còn không hợp thì không sao mà!!!