Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Chi phí cho trẻ học mầm non tư thục phát sinh nhiều quá!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 857 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ à!
    Mình có con nhỏ gửi ở trường mầm non tư thục KidsHouse (64 Vĩnh Hồ - Ngã tư Sở).
    Chiều qua, trường gửi thông báo sẽ lắp đặt điều hòa hai chiều và bình nước nóng. Yêu cầu các phụ huynh đóng góp 200K/bé cho việc lắp đặt thiết bị.
    Và mỗi tháng nộp 50K/bé tiền điện.
    Ngoài ra, còn bắt các phụ huynh nộp tiền mua chăn bông dài 120cm, rộng 100cm (150K/bé)
    (Chưa kể tiền học phí, tiền ăn của bé hàng tháng, mình vẫn đóng bình thường)

Mình thấy việc lắp đặt trang thiết bị, đáng lẽ nhà trường phải đầu tư. Nay bổ đầu các cháu thì có vẻ không được hợp lý lắm.
    Tiền điện 50K/bé 1 tháng là quá nhiều!
    Còn việc mua chăn bông, bố mẹ các cháu mang đi cho các cháu thì sao cần phải mua thêm!
    Đang bức xúc quá!

Các mẹ có con gửi ở các trường mầm non cho ý kiến xem sao.
    Cảm ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sao j mà nhiều khoản thế c, như trường My first school con e học chỉ đóng đúng tiền ăn và tiền học phí thôi, tất tần tật mọi chi phí như tiền điện, tiền các môn năng khiếu hay tiền đi tham quan đều gói gọn trong tiền học r, nhà trường k thu thêm bất kì khoản nào nữa. Với lại chăn gối là do bố mẹ tự chuẩn bị cho các con, làm j có chuyện phải đóng cả tiền chăn nữa chứ. Tiền điện 50k thì quá là vô lý. Kiểu này là kiểu nhà trường cố moi tiền của phụ huynh khoản nào thì hay khoản đấy đây mà chị.
    • 240 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trước con mình học tư, thì các chi phí ngoài này nhà trường phải lo hết. ( quy ra học phí hết rồi).

Giờ học trường công lại còn rẻ hơn nhiều và chất lượng cũng hơn trường tư.

Mình ngậm ra 1 điều, con học trường công tốt hơn dù đông trẻ. bởi cô giáo có chuyên môn hơn
    • 61 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cũng tùy từng trường mẹ ạ, mỗi trường đều có 1 quy định, nhưng mẹ thấy những phụ huynh khác trong trường thấy có ý kiến gì không? Mình thì thấy thường những trường tư thục sẽ đóng nguyên 1 khoản chứ ít khi đóng lắt nhắt vậy lắm