• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 2,517 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Các mẹ ơi:

Bé nhà mình gần 4,5 tuổi rồi, nhưng kém tập trung lắm. Ngố nữa, đi học về mẹ hỏi ở lớp học gì, ăn món gì, có chuyện gì hay không kể cho mẹ nghe, thì nhất định chả nói gì cả. Mặt số cũng vậy, mình dạy mãi mà bé không nhớ được. Các bài hát thì cũng chỉ thuộc dưới 10 bài thôi, nói còn ngọng. Thấy các bé tầm tuổi con mình biết nhiều thứ quá, mình lại lo con mình bị chậm. Các mẹ có kinh nghiệm gì dạy con để con thích thú và tập trung hơn, thì chia sẻ cho mình với. Hoặc nếu con mình cần phải đi khám, thì khám ở đâu chính xác và hiệu quả nhỉ? Rất mong sự tư vấn từ các mẹ, tks all.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹo vặt dạy con thông minh

Nhóc nhà mình rất thích vẽ, đặc biệt là vẽ bố mẹ dắt tay em và bé đi chơi. Ngoài ra bé cũng thích...

• Clip này dễ thương lắm - Mẹ dạy con gái không được nghe lời người lạ, nhưng...

Chúng ta cùng xem và dạy con gái các mẹ nhé: http://www.youtube.com/watch?v=JnqSHsPeD-k

• 4 món ăn trị viêm mũi dị ứng

Y học cổ truyền bàn đến viêm mũi dị ứng từ rất sớm trong phạm vi chứng “Tỵ cừu” với nguyên nhân chủ...

• Cách dậy bé tập đi.

Chào các mẹ, mình mở topic này muốn được các mẹ chia sẻ kinh nghiệm dậy bé tập đi. Bé nhà mình được 13 tháng rồi nhưng vẫn chưa đứng và đi được. Bé đã đi men từ rất lâu rồi, có thể đứng dựa tường và đẩy xe tập đi rất thành thạo. Có lẽ bé nhà mình dát nên chưa dám đứng một mình. Các mẹ có cách nào...

• Đĩa nhạc dạy bé tập nhảy

Chào các mẹ yêu quí, em muốn tìm mua những đĩa nhạc dạy bé nhảy theo những bài hát dễ thương thì không biết mua ở đâu nhỉ??? có mẹ nào biết thì giúp em với !!!!!!! ( Bé nhà em được 19 tháng ):Rose::Rose::Rose::Rose:

• 20 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thực ra cũng không quá sốt ruột vì con mình chậm hơn các bạn cùng lứa tuổi. Cứ kiên trì dạy con từ từ thôi, bạn ạ. Con mình 4 tuổi, chị gái học lớp 1 tập hát quốc ca, nhưng con không hề hát theo gì cả, mẹ giục con hát theo nhưng bập bõm vài từ... Mấy hôm sau, con tự hát cùng chị gần hết bài.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,517 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Hic, cứ thấy các bạn biết cái này cái kia là mình sốt hết cả ruột. Như con bạn là có bị chậm đâu, đơn giản chỉ là lúc ấy bé không thích hát mà. Lần trước mình có cho đi kiểm tra thì được bảo là không sao, thế nhưng vẫn lo lắm cơ, chả hiểu đến lúc đi học thì thế nào. Thế nên mình muốn cho đi kiểm tra lần nữa, ở chỗ bs tin cậy một chút. Mẹ nào biết giúp mình vowisiiiiiiiiiiiiiiiiii..

• 740 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Bé nhà mẹ nó là con zai hay gái?? Con mình cũng 4 tuổi nhưng mình nhận thấy bé trai ngố hơn bé gái nhiều, nó không nhanh nhảu, lại còn hay nói ngọng, chỉ suốt ngày siêu nhân với oto. Nó ít tiếp thu được chỉ vì nó quá nghịch, học trước quên sau. Dậy bé trai chắc mình phải kiên trì thôi.
    • 22 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Con bạn 4, 5 tuổi. Bạn muốn con bạn biết chơi piano hay soạn nhạc? Bạn muốn con bạn biết đọc hay làm tích phân? Bạn thử quan sát xem bé biết làm gì rồi? Bạn có bảo bé lấy cái chổi cho bạn được không? Hay bạn có thể xem bé lắp được bộ đồ chơi xếp hình thành hình bé muốn? Tại sao bạn lại muốn bé hát những 10 bài khi bé không thích? Tại sao bạn lại muốn bé đọc những con số khô khan khi bé không thích?

Bạn có thể đưa bé đi khám. Và chỉ có một căn bệnh duy nhất từ bạn là nguyên nhân thôi: Hội chứng thiên tài bởi cha mẹ!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi. Trường hợp của bé nhà chị thì chị nên dạy bé từ từ. Ví dụ chị đưa bé đi chợ về nhà chị kể lại với bé à hôm nay hai mẹ con mình đi chợ vui quá, mẹ mua được 2 củ cà rốt này, mua 1 mớ rau,... c cho bé đi đâu về thì đều kể cho bé nghe như vậy. lâu dần bé học được cách kể chuyện chị à. Và khi nói cái gì thì chị cũng nhắc đi nhắc lại nhiều lần cho bé tập nói và học cách phát âm. bé nhà e hiện tại mới 14 tháng thôi nhưng đã nói được rất nhiều và đã biết đọc rồi ạ. chị xem cái link này chị nhé: https://www.youtube.com/watch?v=Brsno6iqHes
    Em cho bé xem VCD: Bé yêu biết đọc. đó chị à. có gì chị gửi mail cho e nhéÌ: ngagiang88@gmail.com
    chúc chị và bé khỏe, bé nhanh nhẹn, hay nói hay cười, hihi!
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Soc yeu Xem bài viết
    Các mẹ ơi:

Bé nhà mình gần 4,5 tuổi rồi, nhưng kém tập trung lắm. Ngố nữa, đi học về mẹ hỏi ở lớp học gì, ăn món gì, có chuyện gì hay không kể cho mẹ nghe, thì nhất định chả nói gì cả. Mặt số cũng vậy, mình dạy mãi mà bé không nhớ được. Các bài hát thì cũng chỉ thuộc dưới 10 bài thôi, nói còn ngọng. Thấy các bé tầm tuổi con mình biết nhiều thứ quá, mình lại lo con mình bị chậm. Các mẹ có kinh nghiệm gì dạy con để con thích thú và tập trung hơn, thì chia sẻ cho mình với. Hoặc nếu con mình cần phải đi khám, thì khám ở đâu chính xác và hiệu quả nhỉ? Rất mong sự tư vấn từ các mẹ, tks all.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mỗi trẻ có một thiên hướng. Bạn cứ gợi chuyện để con nói, chơi với con sau đó sẽ biết con thích gì, muốn làm gì. Từ đó có cách để phát triển khả năng của con.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em chưa có con... nhưng theo em nhìn nhận thì khi các bé từ trường về chị ko nên hỏi tình hình ngày, mà hãy để bé thư giãn, có thể hỏi rằng bé có mệt hay ko hoặc muốn ăn uống gì ko chẳng hạn. Với con gái thì em ko rõ lắm, nhưng với con trai nên để bé chơi thể thao nhiều, những trò mang tính tập thể sẽ giúp cho bé phát triển cả sức khoẻ và sự tập trung.
    Ý kiên của em chủ quan thôi chị nên thao khảo thêm nhé