Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Bé 2 tuổi có nên cho đi nhà trẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.69K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang muốn cho bé nhà em đi nhà trẻ, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em cái nhé. Bé nhà em 2 tuổi rồi, con trai nghịch như quỷ, hiện bé đang ở nhà với bà giúp việc không biết chữ. Em muốn cho bé đi nhà trẻ cho ngoan và học hỏi được nhiều điều nhưng bà giúp việc không muốn sợ ở nhà 1 mình buồn, bà ấy bảo nếu cho nó đi nhà trẻ thì bà ấy về, mà em thì đang cần bà ấy vì em còn phải đi học buổi tối nữa. Nếu thuyết phục được bà ấy đồng ý cho bé đi nhà trẻ thì có nên cho đi không, tại em thấy có mẹ bảo là bé đi nhà trẻ hay bị ốm lắm, em cũng lo. Bà giúp việc cũng chiều bé quá nên có vẻ hư rồi... các mẹ ơi nên thế nào bây giờ....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Cách từ chối trẻ con mà không phải nói “Không”

Mang thai đã khó, sinh con ra còn khó hơn. Tuy nhiên, những thứ đó chẳng là gì so với việc nuôi...

• Làm gì khi con * lì * và không nghe lời

Chiều qua, trong lúc chờ con gái học toán xong, hình ảnh 1 người mẹ nói cứ như năn nỉ cậu con trai...

• Bé 2,5 tuổi có nên cho đi nhà trẻ.

Các mẹ ơi, cho em một lời khuyên với. Bé nhà em 2,5 tuổi, từ trước đến nay bà nội trông nhưng bây giờ bà phải sang trông cháu ngoại mới đẻ. Em đang phân vân là cho đi lớp hay thuê người giúp việc. Vì bé nhà em ăn chậm lắm. Đi lớp sợ bị đói và hay ốm thì lại càng còi vì vốn đã còi.Tiền thuê người...

• Con em 14 tháng có nên cho đi nhà trẻ kô?

Em đang rất băn khoăn không biết có cho bé đi nhà trẻ không. Bé Bi nhà em 14 tháng rồi rất nghịch và hiếu động, chơi gì cũng được 1 lúc là chán. 2 vc em đều kô có nhiều thời gian chơi với con, ông bà nội ngoại cũng vậy. Về đến nhà thấy con cứ quanh quẩn trong phòng với đống đồ chơi cũ và người giúp...

• Bắt đầu ngày mới với ngũ cốc trái cây và Sữa Chọn

“Hãy ăn sáng như một ông hoàng, ăn trưa như một hoàng tử và ăn tối như một kẻ ăn mày” – đó là “công...

• 2,606 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Nhà em có cả ông nội lẫn bà nội nhiệt tình trông cháu mà em còn cho con đi nhà trẻ khi vừa hết 18 tháng. Bé đi trẻ được nửa tháng rồi, trộm vía chưa ốm, chỉ khóc khi bước vào trường,sau đó thì lại thôi. Ở nhà với ông bà thì ông bà chiều quá, ăn ngủ cũng không ép được cháu nên ăn ngủ tùy tiện lắm. Bây giờ đi trẻ thì ăn ngủ điều độ hơn nên trông cũng có da có thịt tí ti.
    Ông bà nhà em cũng ko muốn cho cháu đi trẻ đâu nhưng em cứ cho đi, bổ sung cho ông bà việc đưa đón cháu hàng ngày để ông bà phấn khởi. Sau nửa tháng tất cả các bên đều hài lòng. Ông bà cảm thấy vẫn có trách nhiệm với con với cháu, lại được rảnh rỗi lúc ban ngày. Em thấy vui vẻ vì con em được đi học Bé thì bắt chước được nhiều điều mới.