• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Dưới 3 tuổi, mẫu giáo

Bé 2 tuổi có nên cho đi nhà trẻ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.72K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang muốn cho bé nhà em đi nhà trẻ, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em cái nhé. Bé nhà em 2 tuổi rồi, con trai nghịch như quỷ, hiện bé đang ở nhà với bà giúp việc không biết chữ. Em muốn cho bé đi nhà trẻ cho ngoan và học hỏi được nhiều điều nhưng bà giúp việc không muốn sợ ở nhà 1 mình buồn, bà ấy bảo nếu cho nó đi nhà trẻ thì bà ấy về, mà em thì đang cần bà ấy vì em còn phải đi học buổi tối nữa. Nếu thuyết phục được bà ấy đồng ý cho bé đi nhà trẻ thì có nên cho đi không, tại em thấy có mẹ bảo là bé đi nhà trẻ hay bị ốm lắm, em cũng lo. Bà giúp việc cũng chiều bé quá nên có vẻ hư rồi... các mẹ ơi nên thế nào bây giờ....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Con suy dinh dưỡng có nên cho đi nhà trẻ?

Con gái còi của mình 2 tuổi rồi mà mới gần 9,5 kg (hu hu, chắc là vô địch còi trong diễn đàn này rồi ). Từ bé đến giờ bé ở nhà với bà ngoại , giờ mình muốn gửi bé đi trẻ để bà về quê với ông , vì trước có em gái mình ở với ông nhưng nay em mình cũng xuống TP học đại học. Hơn nữa , bây giờ mình cảm...

• Âm Thanh Hoàng Gia và những cung đàn hạnh phúc

Thật không có gì hạnh phúc hơn khi người mẹ thấy giấc mơ của con trở thành hiện thực. Chị Võ Ngọc...

• Làm gì khi con * lì * và không nghe lời

Chiều qua, trong lúc chờ con gái học toán xong, hình ảnh 1 người mẹ nói cứ như năn nỉ cậu con trai...

• Bé 1 tuối có nên cho đi nhà trẻ?

Tôm nhà mình mới gần một tuổi mà hết nhờ bà ngoại đến bà nội trông, nhưng các bà cũng bận và ko được khoẻ lắm. Nên mìn định cho con đi nhà trẻ khi được 1 tuổi. Mình thấy có trường Quốc tế Mỹ ở Phố Huế có nhận trẻ 1 tuổi. Vì nhà mình neo người quá, tìm NGV mà chưa có mối nào. :Sick: Mình cũng...

• Từ chuyện mẹ cho con ăn trứng cóc lại nghĩ về kỹ năng sống của người Việt

Bây giờ thì 2 đứa bé đã mồ yên mả đẹp rồi, nhưng chẳng lẽ không ai có lỗi, phải gọi là tội ác mới...

• 2,606 Bài viết

• 395 Được cảm ơn

Nhà em có cả ông nội lẫn bà nội nhiệt tình trông cháu mà em còn cho con đi nhà trẻ khi vừa hết 18 tháng. Bé đi trẻ được nửa tháng rồi, trộm vía chưa ốm, chỉ khóc khi bước vào trường,sau đó thì lại thôi. Ở nhà với ông bà thì ông bà chiều quá, ăn ngủ cũng không ép được cháu nên ăn ngủ tùy tiện lắm. Bây giờ đi trẻ thì ăn ngủ điều độ hơn nên trông cũng có da có thịt tí ti.
    Ông bà nhà em cũng ko muốn cho cháu đi trẻ đâu nhưng em cứ cho đi, bổ sung cho ông bà việc đưa đón cháu hàng ngày để ông bà phấn khởi. Sau nửa tháng tất cả các bên đều hài lòng. Ông bà cảm thấy vẫn có trách nhiệm với con với cháu, lại được rảnh rỗi lúc ban ngày. Em thấy vui vẻ vì con em được đi học Bé thì bắt chước được nhiều điều mới.