• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.64K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi

Me Sukhanh co nho nguoi lien he voi nha tre tren duong Tran Quoc Thao do, vi dinh se gui Sukhanh luc be duoc khoan 12-14 thang, nhung duoc thong bao lai rang : nha tre nay khong nhan theo nien hoc ma nhan moi lan khoan 05 be, nuoi day mot vai thang cho be quen voi co giao roi lai nhan tiep, chu khong nhan hang loat.

Ma muon duoc nhan thi phai dang ky truoc do vai thang va cho xem xet ho so (khong tinh den chuyen so vang nhe).

Me Sukhanh biet rang cac truong deu phai dang ky truoc vai thang nen vua thong bao len dien dan va vua hoi tham co me nao co kinh nghiem va truong nao kha kha trong khu vuc quan 1, quan 3 khong

Cam on cac me,
    Me Sukhanh (TP.HCM)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mong các mẹ có kinh nghiệm nhiều hơn giúp đỡ, mình cũng chỉ biết có 1 trường mà thôi. bà nội cháu đòi gởi sơ, nhưng mình sợ sơ nuôi không khoa học lắm. Xin góp ý giúp.
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 278 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

minh cung kko biet nhieu nhung nghe cac me ban cua minh bao nhau la goi so cung vay thoi. so thoi nay dau co giong nhu so hoi truoc. (co ai theo dao thi cho minh xin lloi truoc nghen ! ). neu muon goi so thi co the toi tham truong tu thuc HAI YEN thu coi. nghe noi truong do cac so mo , chang biet phai ko nua. hoac la truong mam non tu thuc 1-6 doi dien voi truong MARIE CURIE tren nam ki khoi nghia do. truoc day cung tinh cho con hoc o day, nhung hoc phi kha cao do 1,2 trieu. thich hoc truong cong thi dzo truong HOA MAI ma tien ki so dau nam la 2 trieu.
    me yeu con !
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ phiphi, mình sẽ phải ghi lại hết các trường rồi đi hỏi xem sao.
    À, mẹ phi phi post hình con lên đi, cho mọi người biết với !
    :Angel: WEB CỦA GIA ĐÌNH BITEO !!! :Angel: .:: KEN CÒI ::: CHÍP LÙN ::: BI TEO ::.

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me Sukhanh oi! Nha tre tren duong Tran Quoc Thao ma ban noi la truong nao vay? Co tot khong?va hoc phi bao nhieu?Co de dang ky khong? Minh dang dinh dau thang nam nay cho Cu Bin nha minh di hoc (luc do cu cau duoc 18 thang). Minh da hoi mot truong tu thuc o duong Hoang van Thu , Phu Nhuan (truong Mam non Tu Thuc Be Yeu Oi ), o day nguoi ta nhan goi tu thu hai den thu bay, sang tu 7 gio den 6 gio chieu cho an het, chieu ve minh chi can cho an nhe gi do hoac cho uong sua thoi hoc phi la 1.100.000VND/thang. Khong biet co mac qua khong nua? Nhung tai minh thay cung tien vi chieu ve khong phai lo an cho nhoc nua (me lam bieng qua !). Minh dang dinh hoi tham them co truong nao khac tot va re hon khong? Me Su khanh cho minh thong tin cua truong o Tran Quoc Thao voi nhe. Cam on ban nhieu lam. Ban PhiPhi oi! Truong tu thuc Hai Yen la o dau vay?
    Va khi be bat dau di hoc khong biet phai chuan bi nhung gi. Va vi thoi gian an sang o truong co hoi tre (khoang 7 gio ) nen minh dinh cho be uong chut sua o nha roi moi den truong choi chut xiu roi an sang, nhung minh so thoi gian dau be khoc roi co bi oe ra khong? Roi nhung buoi dau co can me o lai truong voi be , hay chi goi 1 buoi roi tu tu goi luon ca ngay. Quyet dinh cho con di hoc ma minh lo qua khong biet con co gap van de gi khong. Khong biet 18 thang di hoc co som qua khong cac ban oi ! Cac ban giau kinh nghiem oi giup dum minh voi.
    • 1,154 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

To BINDAUA : con mình cũng đi học lúc 18 tháng. Lúc đó bé đã biết đi và nói được 2 từ một lần. Nói chung chuẩn bị cho bé cũng bình thường: cho bé đi khám sức khoẻ, làm hồ sơ nhập học theo yêu cầu của trường, điền vào phiếu thông tin những thói quen, sở thích của bé, thông tin của bố mẹ, địa chỉ liên lạc... Chuẩn bị cặp cho bé đi học khoảng 2-3 bộ quần áo để cô thay cho bé (ghi hoặc thêu tên để tránh nhầm lẫn). Nếu bé cần uống sữa trong ngày thì gửi sữa cho cô. Bé nhà mình cũng dễ, ngày đầu tiên đi học không khóc vì tưởng được đi chơi. Mình gửi bé cho cô là về ngay. Mấy ngày sau thì có mếu máo chút ít nhưng cô dỗ một tí là nín. Tuần lễ đầu thì chỉ gửi một buổi, trưa đón về cho bé quen dần. À, mà trước khi đi học mình cũng đã chuẩn bị tâm lý cho bé là mẹ sẽ dẫn con đến trường chơi với cô, với bạn, cô sẽ dạy con hát, cho con chơi trò chơi... Mình thấy cũng có một số phụ huynh đưa bé đến thì không dẫn ngay vào lớp mà cho bé chơi bập bênh, thú nhún ở sân trường một chút cho bé quen.

Bé nhà mình bây giờ đã gần 3 tuổi rồi nhưng vẫn còn một cữ sữa lúc 5-6 giờ sáng đấy, rồi ăn sáng ở trường. Mình thấy đi học bé tiến bộ rất nhanh, nói được nhiều hơn, khoảng nữa tháng là biết tự ngồi bô. Có điều mấy ngày đầu đi học về nhà thỉnh thoảng trong giấc ngủ bé hay giật mình và khóc, có vẻ bé cảm thấy bất an vì môi trường lạ, nhưng chỉ vài ngày là hết thôi.

Đây chỉ là thực tế của mình, còn mỗi bé mỗi khác, bạn tham khảo thử nha. Chúc mẹ tìm được trường tốt cho bé và bé đi học ngoan nhé.
    • 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Neu nha tre o Q 1 thi 19/5 duoc day vi Bom nha minh cung bat dau gui tu luc no 18 thang ma o do cu mang tien la nha \tre cho con nha giau chu thuc ra minh thay no khongco mac dau.1thang chi mat 550.000 , neu minh muon yen tam hon thi moi thang minh phong bi cho co.Nhu nha minh thi thang nao minh cung phongbi cho co200.000 the la con minh luc nao cung khong lo , co gi la co mach ngay.
    Ma ma sukhanh co biet khong hoi dau Bom di hoc minh cunglo lam vi o nha minh cung no ghe lam , tuan dau ba ngoai phai o truong voi cu cau nua ngay sau do don ve , ba khoc chau khoc , sang tuan thu 2 thi minh chi de cu cau o lai lop 1 minh nhung cu den VP la mat minh do doe vi thuong con ma. Nhung luc do minh phai dau tranh ghe lam vi nhin thay canh con o lop hoc xa la voi moi nguoi roi tui no khoc du lam vi toan nhung dua moi ma nen xot ruot.....con nhieu thu nua nhung ma chi 1 thang sau thi minh thay quyet dinh cho con di hoc la dung dan. Con den bay gio thi minh chi so nghi he nay con lai khong dc di hoc ma o nha thi minh khong biet xoay xo the nao day. Bom nha minh di hoc thang nao cung len ky do va lai con noi nhieu , biet nhieu thu buon cuoi lam , Va nhat la lai co ba gai nua day
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ Bom_bin ơi,
    Ở trường 19/5 có đòi hỏi tiêu chuẩn gì không? Nó nằm trên đường Nguyễn Đình Chiểu phải không?

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cam on cac ban nhieu nha. Nhung chia se cua cac ban da giup minh an tam hon va hy vong nhoc nha minh di hoc cung gioi va tien bo nhanh nhu cac anh chi. Sap den ngay cho con di hoc tu nhien thay thuong con ghe luon.
    Chao cac ban nha.
    • 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Me cuabiteo

O truong do neu ban nam trong khu vuc Q1 thi khong van de , con neu o cac Q khac thi phai quen biet va co nguoi gioi thieu , nhung de vao duoc truong do cung phai mat vai trieu do , nhu nha minh thi AX minh quen co Hieu pho o do va luc vao truong cung phai tang truong 1 cai ti vi 21 inch day.Nhung goi con vao do minh thay yen tam lam va trong nam hoc cung khong het la bao tien dau , tuy minh a.
    Me Bom-BIn
    • 110 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

a minh quen mat la truong do nam o 93 Nguyen Dinh Chieu thi phai.
    Me Bom-Bin
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nhà mình thì ở Q10, không biết đăng ký có đượng hay không nữa? Thôi để thu thập tất cả thông tin rồi đi xin nhập học cho con luôn. Mình định gởi con vào tháng 9 này, không biết có mẹ nào trên diễn đàn cùng cảnh ngộ không, để liên lạc cho dễ.

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me Cu Bi Teo!
    Minh nghe noi quan 10 co truong gan Ho Ky Hoa tot lam (o phia sau Nha Hat Hoa Binh), truong nay la truong diem cua quan 10. Minh co nguoi quen goi con o truong nay cung khen nhieu lam. Ban thu lien he xem. Minh thay o tren duong Nguyen Chi Thanh (gan truong Cao Dang Mau Giao va Truong Khiem Thi Nguyen Dinh Chieu) co truong moi xay dung nhin cung khang trang lam. Thiet la co moi viec tim truong cho con ma nhuc ca dau luon, mat ca ngu nua. Chu truong cua Anh xa nha minh la tim truong nao o gan nha de troi co mua gio cung do lo cho nhoc nho. Minh thay cung dung , may nguoi ban dong nghiep cua minh ke den mua mua la khi ve den nha la ca hai me con cung uot (du da trum cho nhoc con 2 lop ao mua), roi thi so mui , nong ho , minh nghe cung on. Nen thoi cung rang tim truong o gan nha.
    Chuc MeCuBiTeo tim duoc truong cho cuc cung nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,566 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mẹ BINDAUA ơi,
    mình cũng biết trường ở Hồ Kỳ Hòa, nhưng bây giờ thì cũng chưa quyết định gì cả. Đang lên danh sách xong rồi từ từ tuyển chọn lại sau. mình cũng tranh thủ chọn để đăng ký sớm, vì nghe nói các trường phải đăng ký trước 4 tháng. Rất mong ý kiến của các mẹ có kinh nghiệm

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ui đây cũng đang là vấn đề nhức óc của gd bé chip đây. Hộ khẩu bé ở Q5 (nhà nội), nhưng hiện tại đang ở nhà ngoại ở Hốc Môn (vì nhà nội chật,nhiều cầu thang m2 lâi neo người)...Mình cũng rất muốn cho bé học ở các trường trung tâm TP nhưng ngại đi xa quá tội bé. Mình muốn điên đầu vì ko biết nên cho bé học ở đâu. Chắc có lẽ cho bé học ở Gò Vấp vì công ty bố chip cũng ở đó. Vậy mẹ nào biết trường Mầm non nào tốt ở GV chỉ cho mẹ chip với, tư thục chất lượng cao càng tốt. Xin cảm ơn nhiều nhiều!!
    Email của mình: Quynh2204@yahoo.com
    Chip - Tom --> Sức sống mới
    • 296 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ biteo oi,
    Vào đây được biết mẹ Biteo đã chuẩn bị danh sách trường nhà trẻ để gửi cháu - Mình cũng dự đình sẽ phải gửi cháu vào tháng 4 hoặc tháng 5 này vì bà Oin đòi nghỉ làm mà nhà thì không có ai giúp được cho việc trông trẻ. Vậy bạn có thể share danh sách trường với mình không? Nhà mình ở khu vực giữa Q.TB và Q.10 nên cũng muốn tìm trường nào đảm bảo một chút cho cháu.
    Cám ơn bạn nhiều lắm.
    Thisan
    • 467 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Ninh ơi, mỉnh cũng dự định tháng 9 này cho Moon đi học đó, dự định xin vào trường Mầm non Tp ở Trần Quốc Thảo mà các mẹ vừa nhắc ở trên đó. Nhưng trường này tháng 5 mới phát đơn và không biết có học hè không, mình muốn cho bé học hè để quen dần trước , sao nghĩ đến việc cho con đi học mình lo quá............. Mình cũng rất muốn dẫn bé đến trường chơi vào mỗi buổi chiều cho bé quen nhưng không biết mình chưa xin nhập học thì trường có cho vào không?

• 66 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh cung dang rat kho xu ve viec cho be di nha tre. Boi vi minh da cho be di nha tre hoi 14 – 15 thang tuoi, ket qua la sau 2 ngay di hoc be phai vao nam vien 8 ngay vi viem phe quan va roi loan tieu hoa. Minh co len dien dan xem thi thay be nao di nha tre luc dau cung bi benh nhu vay nen khi be da khoi binh, minh cho be di nha tre tiep, 2 tuan sau be lai vao benh vien tro lai, lan nay be benh nang hon lan truoc, cac me biet khong be di tieu chay gan 20 lan/dem, suot dem phai nam o phong cap cuu de truyen dich (kinh khung lam, den bay gio ma minh van con bi soc khi nhac den chuyen nay). Khi be het binh minh cho be o nha luon, tu do den nay be da duoc 21 thang roi, vay ma van chua lay lai suc. Hoi be 14 – 15 thang nang 11.5kg, vay ma den bay gio 21 thang van con I ach khi thi 10.9 khi thi 11kg. Sau dot binh nay be con sinh ra bieng an nua. Phai di BS Huong tri ca thang nay roi. Nhin con ma thay rau qua. Nhieu khi minh nghi phai chi hoi do dung cho con di nha tre thi dau den noi (mong cac me dung cuoi minh nha).

Noi nhu vay thoi, chu khong phai be nao di nha tre cung binh. Co nhieu be di nha tre lai len can nua va ngoan hon nua. Tuy nhien, cac me chuan bi goi be di nha tre nen chuan bi tam ly truoc de khong bi soc.

Minh cung rat muon cho be di nha tre chu de o nha cho Oshin minh cung khong yen tam. Nhung cu he nghi den viec be se bi binh thi minh het muon cho be di nha tre. Minh dinh cho den khi be len can day du theo tieu chuan, chac co le phai doi cho den khi be duoc gan 3 tuoi minh moi dam cho di.
    Chuc Huong
    • 159 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ Thisan có thể dùng cuốn "Những trang vàng" để tìm trường Mầm non theo quận,nếu không thì có thể tìm trên trang web của Sở Giáo Dục :

http://www.hcm.edu.vn/truong/truong-index1.htm

Mình thấy lúc trước tìm trường cho Long thì mình hơi vội vàng quá, vì bị áp lực là trong vòng 2 tháng Long sẽ không có ai trông coi, cho nên mình quyết định gửi ngay vào trường BC, hi vọng là sau 1/2 tháng đi học 1/2 ngày, và dự trù thời gian mới đi học bị bịnh nữa, tổng cộng là sau 2 tháng Long sẽ quen với việc đi nhà trẻ, cho nên không kịp tìm hiểu kỹ về lớp, về cô giáo....To'm lại là nếu bạn tìm được trường tốt, cũng chưa hẵn đã yên tâm đâu, còn phải tìm hiểu thêm về cô giáo đứng lớp nữa đó.

Còn việc đề nghị cô giáo cho ở lại trường theo như mẹ Thư thông tin thì mình không chắc là ở trường Mam Non người ta cho đâu. Đa số cô giáo đều yêu cầu mình trao con cho cô là về ngay. Cá biệt , ở gần khu vực mình ở có một số trường TT người ta nhận bé ở ngay cửa trường, và bế lên lầu. Phụ huynh không được tham quan lớp giữa giờ học, nếu đón bé thì cô giáo bồng bé xuống giao cho phụ huynh thôi. Các trường tư thục kiểu này mình cũng không dám gửi bé nữa.
    • 2,606 Bài viết

• 1,780 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me be Moon
    Ninh ơi, mỉnh cũng dự định tháng 9 này cho Moon đi học đó, dự định xin vào trường Mầm non Tp ở Trần Quốc Thảo mà các mẹ vừa nhắc ở trên đó. Nhưng trường này tháng 5 mới phát đơn và không biết có học hè không, mình muốn cho bé học hè để quen dần trước , sao nghĩ đến việc cho con đi học mình lo quá............. Mình cũng rất muốn dẫn bé đến trường chơi vào mỗi buổi chiều cho bé quen nhưng không biết mình chưa xin nhập học thì trường có cho vào không?
    Cho bé vào trường buổi chiều thì vô tư thôi mẹ Moon ơi, cứ khoảng 3h30 - 4h các trường bắt đầu mở cửa, rất nhiều người đem con vào chơi xích đu, cầu tuột, thậm chí đem cả cơm cháo vào đút cho con vừa ăn vừa chơi nữa cơ...
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2