• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 574 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Có ai biết mua cái vĩ để cuốn sushi ở đâu ko?? chỉ chỗ cho tớ với. Cám ơn nhiều
    Mẹ mê My (TP.HCM)

• 123 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi,
    ở Hà Nội thì em thường mua ở Hàng Mành. Nhưng mà trong SG thì chị thử ra nơi nào mà bán nhiều đồ về tre nứa, mành thì thể nào cũng có đấy.

• 143 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comxinh
    Chị ơi,
    ở Hà Nội thì em thường mua ở Hàng Mành. Nhưng mà trong SG thì chị thử ra nơi nào mà bán nhiều đồ về tre nứa, mành thì thể nào cũng có đấy.
    Cửa hàng nào ở Hàng Mành chị ơi? em hỏi quanh mà chẳng thấy. Thế dấm sushi thì chị mua ở đâu hay tự pha lấy? Nhà em rất khoái món này nhưng chẳng biết mua dấm đó ở đâu.

• 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ở chợ Bến Thành có bán đó chị. Chỗ bán đồ mây tre lưu niệm, phía sau mấy quầy đồ thủy tinh. Em mua ở đó 10.000/cái

Trích dẫn Nguyên văn bởi sikatun
    Cửa hàng nào ở Hàng Mành chị ơi? em hỏi quanh mà chẳng thấy. Thế dấm sushi thì chị mua ở đâu hay tự pha lấy? Nhà em rất khoái món này nhưng chẳng biết mua dấm đó ở đâu.
    BT (Tp.HCM)

• C.Y
    • 11 năm
    • 1,000 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Dấm dùng trong sushi bạn tìm mua ở các cửa hàng thực phẩm Nhật hoặc Hàn Quốc.
    C.Y (xi wai)

• PNG
    • 8 năm
    • 115 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi comxinh
    Chị ơi,
    Chào bạn

Làm ơn cho mình hỏi bạn mua mành quấn sushi ở bao nhiêu Hàng Mành, giá bao nhiêu chỉ mình vơi nhé. Hoặc có mẹ nào biết thì mách giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều.

• 1,980 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ở HN thì cứ ra cửa hàng ở 66 Bà triệu mà hỏi mua mành cuốn sushi, có 20K/chiếc thôi, nan tròn trơn tru mới cuốn SS được.

• PNG
    • 8 năm
    • 115 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yểng
    Các mẹ ơi, ở HN thì cứ ra cửa hàng ở 66 Bà triệu mà hỏi mua mành cuốn sushi, có 20K/chiếc thôi, nan tròn trơn tru mới cuốn SS được.
    Cám ơn mẹ Yểng nhé. Thực ra mình xem ké bên Các món ăn HQ... thấy mẹ nào đó trả lời (hình như cũng là mẹ Yểng thì phải) nên mình đã ra mua ngay rồi. Thanks nhiều nhiều nhé.

• 884 Bài viết

• 3,202 Được cảm ơn

Tớ biết có chỗ bán vỉ cuốn sushi và các phụ kiện nhập từ Nhật sang. Theo như người cung cấp tin cho tớ thì hàng này bán buôn cho các cửa hàng khác nên giá có thể mềm hơn. Cửa hàng này ở trong ngõ đối diện với Ford Thăng Long trên đường Láng Hạ.
    Ái dà, địa chỉ & số điện thoại thì lại để quên ở cơ quan rồi. Sorry nhé, tớ sẽ cập nhật cho các mẹ vào T2 tuần sao nhé.

• 3,342 Bài viết

• 2,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nắm Cơm
    Tớ biết có chỗ bán vỉ cuốn sushi và các phụ kiện nhập từ Nhật sang. Theo như người cung cấp tin cho tớ thì hàng này bán buôn cho các cửa hàng khác nên giá có thể mềm hơn. Cửa hàng này ở trong ngõ đối diện với Ford Thăng Long trên đường Láng Hạ.
    Ái dà, địa chỉ & số điện thoại thì lại để quên ở cơ quan rồi. Sorry nhé, tớ sẽ cập nhật cho các mẹ vào T2 tuần sao nhé.
    Giời ơi! Mẹ nó mau post lên đi. Nhà tui ở gần đấy, máu quá!
    rooling:tulisfamilyrooling:

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3