Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
HCM và các tỉnh phía nam

Sài Gòn - Mua sữa tươi nguyên chất giao tận nhà?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 39K Lượt đọc
  • 206 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 2,927 Bài viết

• 1,037 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lavi2012 Xem bài viết
    nhà mình bà đểm hóc môn, ai biết địa chỉ bán sữa tươi vắt từ con bò ra chỉ mình nhé. Mình có thể nhận sữa dọc đường từ bà điểm lên quận 1 trục đường trường chinh - cộng hòa vì mình làm ở Quận 1.
    Cảm ơn các mẹ
    Mình thấy chỗ ĐBP có bán sữa tươi đó bạn. D(oạn gần với D(inh Tiên Hoàng ấy.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 203 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Không có "Sữa tươi nguyên chất" đâu nhé. Nếu vắt sữa ra từ con bò ra mà không xử lý thì uống vào dễ đau bụng lắm

• 969 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Du mục Xem bài viết
    Không có "Sữa tươi nguyên chất" đâu nhé. Nếu vắt sữa ra từ con bò ra mà không xử lý thì uống vào dễ đau bụng lắm
    Không có đâu bạn ơi, mình vẫn uống sữa này mà. Mình đến tận trại bò lấy sữa rồi về tự nấu và uống thôi, ngoài ra còn làm sữa chua và phô mai tươi nữa, rất ngon nhé. Mình vẫn để trong tủ lạnh khoảng 1 tuần, chưa bao giờ thấy sữa bị hư và tiêu hóa tốt (Dù trước đây đã có lần mình bị kiết lị rất nặng, mẹ mình kiêng khem ăn uống cho mình rất kỹ).
    Nếu sữa vắt ra để quá 12h không xử lý thì mới sợ, chứ nếu mình thanh trùng ngay thì không sao cả
    Có lần mình được xem cái video clip bên nước ngoài người ta vắt sữa, xong anh chàng vắt sữa đó múc 1 ca sữa uống luôn tại chỗ luôn. Tất nhiên mình không so sánh vấn đề vệ sinh giữa việc vắt sữa ở nước ngoài và VN.
    È, nhưng bây giờ giá sữa đã tăng rất nhiều rùi.:Sick:
    Và anh biết một điều thật giản dị
    Càng xa em anh càng thấy yêu em

• 203 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungocngoc Xem bài viết
    Không có đâu bạn ơi, mình vẫn uống sữa này mà. Mình đến tận trại bò lấy sữa rồi về tự nấu và uống thôi, ngoài ra còn làm sữa chua và phô mai tươi nữa, rất ngon nhé. Mình vẫn để trong tủ lạnh khoảng 1 tuần, chưa bao giờ thấy sữa bị hư và tiêu hóa tốt (Dù trước đây đã có lần mình bị kiết lị rất nặng, mẹ mình kiêng khem ăn uống cho mình rất kỹ).
    Nếu sữa vắt ra để quá 12h không xử lý thì mới sợ, chứ nếu mình thanh trùng ngay thì không sao cả
    Có lần mình được xem cái video clip bên nước ngoài người ta vắt sữa, xong anh chàng vắt sữa đó múc 1 ca sữa uống luôn tại chỗ luôn. Tất nhiên mình không so sánh vấn đề vệ sinh giữa việc vắt sữa ở nước ngoài và VN.
    Chắc video clip nó không chiếu cảnh Tào Tháo đuổi anh kia ở nhà
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Du mục; 28/05/2011 vào lúc 05:07 PM.

• 183 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungocngoc Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn đến trại sữa luôn ha? ở đâu vậy? mình củng muốn mua mà sợ sữa ngta vắt ra lâu rồi mới giao cho mình, còn đến tận nơi mua thì quá hay rùi, sữa chi cần mình nấu lên là uống được thôi phải ko bạn?

Bạn co nói về món phomai tươi, nghe hấp dẫn quá ah`, share cách làm cho mọi người với nha

• 2,732 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

mình cũng toàn tự nấu sữa cho con trai uống nè vì có nguồn sữa nhà, con mình dưới 1 tuổi thì sữa mẹ 100%, từ 1 tuổi là sữa tươi thanh trùng mẹ nấu phát triển vẫn bình thường mà. Sữa vắt ra vẫn còn ấm mình mang về lọc rồi nấu sôi cho vào tủ lạnh, cả nhà đều uống có bị tào tháo đuổi gì đâu ta????
    mong ước nhỏ bé của mẹ là con trai biết tự cầm đùi gà gặm như các bạn!!

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveSt ruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Kiss:

• 183 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi em bé Đô Xem bài viết
    mình cũng toàn tự nấu sữa cho con trai uống nè vì có nguồn sữa nhà, con mình dưới 1 tuổi thì sữa mẹ 100%, từ 1 tuổi là sữa tươi thanh trùng mẹ nấu phát triển vẫn bình thường mà. Sữa vắt ra vẫn còn ấm mình mang về lọc rồi nấu sôi cho vào tủ lạnh, cả nhà đều uống có bị tào tháo đuổi gì đâu ta????
    Nguồn sữa nhà của Mẹ này là ở đâu vậy? chi mình với, mình cũng muốn mua nữa, mình ở Nơ Trang Long - Bình Thạnh

• 5,566 Bài viết

• 7,006 Được cảm ơn

chị Mẹ bé Đô ơi, chị có nguồn sữa ở đâu thế ạ? chia sẽ với em đc ko? em củng muốn mua sữa như thế, về mình để uống hoặc làm sữa chua nhưng ko có nguồn sữa đảm bảo. Em ở Q,7 lận nhưng nếu chị có nguồn sữa thì cuối tuần em chạy qua chị lấy 1 lần củng đc. Có gì chị share em với nha.
    Các mẹ ơi, em ở Q.7 có mối nào giao ko ạ? Chỉ em với nhen ^^
    Thanks cả nhà nhìu

• 2,732 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Amy_tran85 Xem bài viết
    Nguồn sữa nhà của Mẹ này là ở đâu vậy? chi mình với, mình cũng muốn mua nữa, mình ở Nơ Trang Long - Bình Thạnh

người bà con thân của mình có đất rộng, lại thích chăn nuôi nên nuôi 2,3 con bò lấy sữa cho cả nhà uống chứ kô KD cho nên mình đc ké.....cứ cách ngày là ông bà ngoại Đô canh giờ vắt sữa chạy qua lấy 1 bình 5l về lọc nấu cho cả nhà uống, có 12k/ lít, vừa ngon bổ rẻ, hihihi

:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveS truc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:: LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveSt ruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::K iss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kis s::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss: :Kiss:

• 2,732 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đôi dép Xem bài viết
    chị Mẹ bé Đô ơi, chị có nguồn sữa ở đâu thế ạ? chia sẽ với em đc ko? em củng muốn mua sữa như thế, về mình để uống hoặc làm sữa chua nhưng ko có nguồn sữa đảm bảo. Em ở Q,7 lận nhưng nếu chị có nguồn sữa thì cuối tuần em chạy qua chị lấy 1 lần củng đc. Có gì chị share em với nha.
    Các mẹ ơi, em ở Q.7 có mối nào giao ko ạ? Chỉ em với nhen ^^
    Thanks cả nhà nhìu
    nhà chị ở tuốt bên Tân Phú lận, chỗ em chắc kiếm nguồn sữa bên q.2 thì ok hơn á với lại sữa này tự thanh trùng nên để lâu ko tốt đâu, nhà chị chỉ để cách ngày thôi mặc dù có thể để lâu hơn , đúng là sữa này mà làm sữa chua thì ngon tuyệt em nhỉ, hihhi!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi em bé Đô; 30/05/2011 vào lúc 03:16 PM.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)