HCM và các tỉnh phía nam

Mua máy nhồi bột gia dụng ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.92K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 277 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình muốn tìm loại máy nhồi bột để làm bánh mì, pie,pizza, bánh bao, trung thu...nói chung là các loại bánh, cho mấy đứa nhỏ ở nhà ăn. Có chị nào có kinh nghiệm chỉ cho mình nên mua loại máy nào tốt và vừa túi tiền( khoảng 5tr VNĐ trở lại) và mua ở đâu, mình xin cảm ơn trước.

• 305 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

cậu mua máy làm bánh mỳ í, mình mua loại tirros của ba lan, co 1,5tr thôi, nó có chức năng nhồi bột riêng, dùng rất đơn giản. Cậu có thể mua ở Sơn hùng 120 phố huế!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 277 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, nhưng mình ở tp.HCM. Trong này có chỗ nào bán không nhỉ?

• 373 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

em nghĩ nếu có điều kiện thì mua 1 cái KA Artisan (tầm >6t5 tí) thì làm được đủ các loại, còn ko thì mua Philips, dùng nhồi bột cũng tốt chán chị ạ, Philips thì mua ở siêu thị hoặc Hồ Tùng Mậu, ngoài đấy thì rẻ hơn siêu thị 100 - 200k, mà vẫn được bảo hành 2 năm toàn cầu :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 277 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình cũng được bạn tiamisu giới thiệu chiếc KA bạn nói. Mình thích lắm nhưng vì giá cao hơn dự toán một chút nên phải cân đối tài chính, bạn ạ.

• 373 Bài viết

• 330 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhheo2005 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn, mình cũng được bạn tiamisu giới thiệu chiếc KA bạn nói. Mình thích lắm nhưng vì giá cao hơn dự toán một chút nên phải cân đối tài chính, bạn ạ.
    nếu vậy thì cứ mua Philips bạn ạ, dùng nhồi bột vẫn được, tầm 10' cho máy nghỉ một tí, vì máy nhồi bột sẽ nóng, Philips nhồi vẫn tốt chán bạn à

• 58 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Phillips có bán ở Thiên Hòa đó bạn chừng 1,6tr. Có máy cầm tay Phillips thì rẻ hơn, có 700k gì đó, ở Ideas, nhưng mình cầm lên mình thấy nó hơi nặng, công suất cũng thấp hơn thì phải. Ở Sì Gòn không biết chỗ này bán rẻ hơn không nữa.

• 191 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Em cũng đang lăn tăn không biết nên mua loại máy Philip trên hay máy làm bành mì Tiros để nhồi bột nữa. Theo mấy chị nói thì máy Philip (công suất 350W) có vẻ tiện hơn vì có thể đánh trứng lẫn nhồi được bột, nhưng em không biết sử dụng lâu dài thì có bền không, sợ chỉ nhồi bột được vài lần rồi máy cháy thì tiếc tiền lắm. Chị Sharing.receipt đang dùng loại Philip này hả, chị sử dụng được bao lâu, nó có bền không ạ?

• 4,700 Bài viết

• 5,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhvy410 Xem bài viết
    Em cũng đang lăn tăn không biết nên mua loại máy Philip trên hay máy làm bành mì Tiros để nhồi bột nữa. Theo mấy chị nói thì máy Philip (công suất 350W) có vẻ tiện hơn vì có thể đánh trứng lẫn nhồi được bột, nhưng em không biết sử dụng lâu dài thì có bền không, sợ chỉ nhồi bột được vài lần rồi máy cháy thì tiếc tiền lắm. Chị Sharing.receipt đang dùng loại Philip này hả, chị sử dụng được bao lâu, nó có bền không ạ?
    Tớ xài bạn Phillips có bowl này 4 năm roài mà chưa thấy sao. Nói thực nếu có đk thì mua 1 bạn Phillips này để làm bánh ngọt còn bạn làm bánh mì thì để làm bánh mì, bánh bao, ..các loại bánh cần nhồi:Battin ey:

• 177 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhvy410 Xem bài viết
    Mua máy bosch đi bạn, đắt hơn phillip một chút nhung rẻ hơn KA nhiều, mình mua loại 500w nhồi bột ngon lành, đánh trứng cũng mau bông nữa.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2