Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
HCM và các tỉnh phía nam

mua bột trà xanh Nhật Bản ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 62.1K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các Mẹ có biết bột trà xanh Nhật Bản bán ở đâu ko (Sài Gòn)? Em muốn mua về làm kem, em nghe người ta nói bột trà xanh Nhật Bản tốt cho sức khoẻ, nên muốn mua về làm kem.

• 196 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_anh Xem bài viết
    Các Mẹ có biết bột trà xanh Nhật Bản bán ở đâu ko (Sài Gòn)? Em muốn mua về làm kem, em nghe người ta nói bột trà xanh Nhật Bản tốt cho sức khoẻ, nên muốn mua về làm kem.
    Mẹ nó chạy ra mấy cái TOKYO SHOP ở đường TÔN ĐỨC THẮNG ( đối diện Sky garden)xem có không, nếu ở đó không có thì những chỗ khác không có đâu, vì ở đó đem hàng từ Nhật sang VN mà. Nhưng mà giá cả thì mắc gấp 2,3 giá bên Nhật.
    Mua được rồi thì nhớ post công thức lên đây cho mọi người tham khảo nhé hihi. Mà cái đấy đắng lắm, ko biết làm kem nó ra mùi vị gì nhỉ, muốn nếm thử quá:Silly:

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa tìm ra được chỗ đó. Hôm bữa thấy trên wtt có đăng yarout trà xanh Nhật Bản, mình đến ăn thử mùi vị trà xanh. Muỗng đầu tiên thấy hơi khó ăn, muỗng thứ nhỉ thấy quen quen, muỗng thứ 3 bắt đầu thấy ngon, trà xanh Nhật có mùi thơm rất đặc trưng. Mình nghe nói trà xanh Nhật Bản có tác dụng chống lão hoá gấp 20 lần vitamin E va chống ung thư nên phải tìm mua về làm kem

• 196 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa tìm ra được chỗ đó. Hôm bữa thấy trên wtt có đăng yarout trà xanh Nhật Bản, mình đến ăn thử mùi vị trà xanh. Muỗng đầu tiên thấy hơi khó ăn, muỗng thứ nhỉ thấy quen quen, muỗng thứ 3 bắt đầu thấy ngon, trà xanh Nhật có mùi thơm rất đặc trưng. Mình nghe nói trà xanh Nhật Bản có tác dụng chống lão hoá gấp 20 lần vitamin E va chống ung thư nên phải tìm mua về làm kem
    hì..co phải cái này không ?

http://www.rakuten.co.jp/kimuraen/701781/701794/

cái này ở VN chắc không bán, chỉ có cách nhờ ai đó bên í mua hộ thôi. Bạn vào topic ' các bà mẹ ở Nhật' í, nhờ vả các mẹ bên í thử xem. Không thì nhờ vả tớ cũng được, mà chỉ sợ lâu quá thôi:Smiling:
    Quên mất, chưa tìm ra được mấy cái TOKYO SHOP hả ? dễ ợt, goi 1081 hỏi 1 phát là ra ngay:Smug:

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình mua được bột trà xanh Nhật Bản tại SG rồi, tiệm bán đồ Nhật trên đường Nguyễn Thị Minh Khai đối diện sở thú

• 119 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình mua được bột trà xanh Nhật Bản tại SG rồi, tiệm bán đồ Nhật trên đường Nguyễn Thị Minh Khai đối diện sở thú
    Nhờ chị cho em xin tí giá rooling:

• 41 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em biết ở Hà Nội có địa chỉ bán bột trà xanh đây: Công ty Chính Sơn trong Thanh Xuân, gói 90g giá 150K. Các chị gọi 38582881 hỏi nhé. Nhà em mua được bột nên bây giờ cái gì cũng cho trà xanh vào. Kem, sữa chua, milkshake, bánh... cả nhà nghiện rồi. Mà với cái bột đó pha trà mật ong thì thôi rồi luôn.
    PIANO CHO BÉ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 367 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Nếu ở Sài gòn thì bạn đến cửa hàng Cường Dung ở 114 Cống Quỳnh mà mua, trong đấy rất nhiều. Còn ở Hà nội thì mình toàn phải mua ở 66 Bà Triệu hoặc trong siêu thị Seiuy, đắt gấp mấy lần.
    ------------------------------------

• 195 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc283 Xem bài viết
    Em biết ở Hà Nội có địa chỉ bán bột trà xanh đây: Công ty Chính Sơn trong Thanh Xuân, gói 90g giá 150K. Các chị gọi 38582881 hỏi nhé. Nhà em mua được bột nên bây giờ cái gì cũng cho trà xanh vào. Kem, sữa chua, milkshake, bánh... cả nhà nghiện rồi. Mà với cái bột đó pha trà mật ong thì thôi rồi luôn.
    hôm nọ em vào loteria ăn kem trà xanh, chả thấy trà xanh ở đâu mà kem thì ngọt như đường ý, ko biết bột trà xanh chị bảo có đường bên trong ko a?

• 41 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cho_dom87 Xem bài viết
    hôm nọ em vào loteria ăn kem trà xanh, chả thấy trà xanh ở đâu mà kem thì ngọt như đường ý, ko biết bột trà xanh chị bảo có đường bên trong ko a?
    Bột trà tớ mua chỉ có trà thôi, không hề có gì khác, hoàn toàn không có đường. Tớ chưa ăn kem trà xanh ở Loteria bao giờ nên không biết vị của nó thế nào nhưng có lần ăn ở Icream ở Tràng Thi thì chán không tả nổi. Ngon nhất vẫn là tự làm ở nhà, nếu không thì phải lên hẳn TTTM Garden, hàng Cool Tea, ở đó mới có kem trà xanh ngon.
    PIANO CHO BÉ

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6