HCM và các tỉnh phía nam

Địa chỉ mua hạt giống trồng rau mầm TPHCM

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,669 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

Em đang tính trồng rau mầm, nghe nói ăn ngon, nhưng không biết ở TPHCM hạt giống mua ở đâu thì tốt (về chất lượng và giá cả)? Các chị có địa chỉ và giờ giấc bán hàng của mấy tiệm này thì cho em xin luôn ạ, thankssss

• 407 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Bạn sang CLB trồng rau sạch xem nè, các mẹ chia sẻ nhiều thông tin lắm :
    CLB trồng rau sạch bằng hộp xốp và thuỷ canh (tầng 7)
    :Smiling: Cuộc đời vẫn đẹp sao ......:Kiss:

• 1,669 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

em biết topic đó rồi, mà có 7 tầng, mỗi tầng 100 trang nên em chịu thua thôi, em xem cách trồng rau rồi, chỉ hỏi 1 câu hỏi nhỏ là địa chỉ mua hạt giống thôi, chứ đọc 700 trang kia chắc tự sát luôn quá :Clown:

• 502 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Bạn ơi, bên hội trồng rau có post ở đầu các topic rất rõ đó, 1 trong những địa chỉ mọi người hay mua ở TP HCM là :Công ty TNHH Nguyên Nông (gino)Địa chỉ: 146/6A Võ Thị Sáu, P. 08, Quận 3, Tp. Hồ Chí Minh. Điện thoại/fax: 8293134 - 8293134Bạn có thể tham khảo thêm thông tin ở blog của hội http://my.opera.com/Hoitrongrau/blog...ua-dat-lay-dat
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,669 Bài viết

• 1,630 Được cảm ơn

hôm trước mình search trên google địa chỉ GINO là 11B Lê Quí Đôn mà tìm không ra, thì ra là ở Võ Thị Sáu

• 113 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanntm Xem bài viết
    Em đang tính trồng rau mầm, nghe nói ăn ngon, nhưng không biết ở TPHCM hạt giống mua ở đâu thì tốt (về chất lượng và giá cả)? Các chị có địa chỉ và giờ giấc bán hàng của mấy tiệm này thì cho em xin luôn ạ, thankssss
    Trên đường Hai Bà Trưng (Giữa ĐBPhủ và Nguyễn Văn Thủ) có cửa hàng bán rau quả Nông Nghiệp (tên không nhớ lắm), nhìn thấy bày rau và trái cây tươi.Vào đó mua đất, khay, giống.... có đủ nguyên vật liệu để canh tác đấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 81 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

cảm ơn thông tin bổ ích của các chị, em cũng đang định sau lễ 1/5 này sẽ bắt tay vào làm.
    em có 2m vuông đất ở ban công, chẳng hiểu trồng gì thì thích hợp ạ? em ở nhà có 1 mình thôi

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chỗ này mình cũng mua hạt giống Rau Mầm về trồng và cả giá thể nữa, hạt lên đều và đẹp lắm, hôm qua mới ghé mua 500gr cải ngọt về gieo để nấu món ăn cho bé nhà mình. Website của bên công ty đó nè đây nè chị em: http://mamsaigon.info
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các me ở TP HCM vui lòng giúp đỡ điền bảng khảo sát dùm em nhé, chỉ mất 3phút thôi ah. Mục đích khảo sát là nghiên cứu, nhằm tìm hiểu các yếu tố ảnh hưởng động cơ mua sắm từ đó có kiến nghị hữu hiệu cho thị trường rau an toàn trên địa bàn TP HCM. Phản hồi của các mẹ là thông tin vô cùng hữu ích cho luận văn tốt nghiệp sắp tới đó ah.

https://docs.google.com/spreadsheet/...dGJiQk5Cd0E6MQ
    Chân thành cám ơn. Chúc mọi người sức khỏe và thành công trong cuộc sống.
    (xin BQT đừng hủy nếu bài viết sai đề tài nhé hic!?