Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
HCM và các tỉnh phía nam

ăn bánh xèo và bánh khọt miền Trung ở đâu?(SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.28K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 277 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình muốn tìm địa chỉ ăn bánh xèo và bánh khọt miền Trung ngon ở SG, có ai biết chỉ giúp với.

• 173 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình cũng là fan của món đó đây. 1 quán ở đường Trương Định nối dài. Quán Đạt,đi hết TĐ nối dài gặp ngay quán bên tay trái, k nhớ địa chỉ, dễ tìm lắm. Quán này sạch sẽ, nước chấm nhiều loại, ngon nhưng mỗi tội mắc quá.
    1 quán nữa bên hông nhà VH Phú Nhuận, cũng nằm bên tay trái luôn, cũng dễ tìm lắm. Bên hông NVH chỉ có 1 quán trang trí giống giống quán Ngon vậy đó. Mình quen tên rồi. Quán này lúc trước nằm ở mặt tiền đường Ng V Trỗi nay dời về đây. Giá cả ở đây dễ chấp nhận hơn quán Đạt.
    Chúc bạn thưởng thức ngon miệng

• 1,435 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

còn quán nhỏ kg tên nằm ngay trong bên hông CLB Hồ Xuân Hương Q.3 nữa.
    Dạo này quán trên đường Lê Đình Chính hết ngon mà mắc nữa!!
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0913815404
    Ăn...ăn nữa...ăn mãi!! :Laughing:

• 750 Bài viết

• 1,401 Được cảm ơn

Bánh khọt miền trung phải là bánh căn không hở các mẹ?

• 1,435 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NghiNTT Xem bài viết
    Bánh khọt miền trung phải là bánh căn không hở các mẹ?
    Chính xác là BÁNH CĂN, có nhà hàng nào ngoài Bắc lại kêu là bánh mắt rồng, tổ rồng gì đó
    Chồng người áo gấm xông hương...
    Chồng em áo rách, em thương ...chồng người
    :Laughing:
    Skype / Y!M: Smileyhibiscus
    Lận lưng: 0913815404
    Ăn...ăn nữa...ăn mãi!! :Laughing:

• 180 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

ngay trên đường Phan Văn TRị quận Gò VẤp, mình ko nhớ rõ địa chỉ cụ thể, nhưng cứ đi dọc dọc theo đường là thấy quán, quán nằm bên tay phải nếu đi từ hướng Nơ Trang Long q Bình Thạnh, rất rẻ mà ngon, 12k/1chục cái bánh căn thiệt to, 3k5/ cái bánh xèo, làm cho mình 2 loại tương ngon lắm, mắm nêm or mắm đậu phộng, ăn có vị lạ, chất lượng mà rất rẻ :Silly:

• 5,209 Bài viết

• 6,980 Được cảm ơn

Hồi đó mình hay ăn bánh xèo miền Trung ở bên Sư Vạn Hạnh Q10, bên đó buổi tối có 1 dãy rất nhiều quán bán đủ món như bánh xèo, bò nướng lá lốt, chè, ... nhớ giá chỉ 1.500đ/cái lâu rồi ko quay lại ăn vì bạn bè mỗi đứa 1 phương hết rồi.

À, khu Nơ Trang Long - Nguyễn Xí cũng thường ghé, 5-6 năm rồi giờ chẳng nhớ đường tới cái quán nhỏ bên đường nữa.

Dạo này chỉ ăn bánh xèo miền Trung ở gần nhà, giá từ 2000/cái, tăng từ từ mỗi lần lên 500đ, bữa nay đã là 3.500đ/cái rồi, mua 3 cái thì chỉ 10 ngàn thôi, dc thêm 1 bịch rau to tướng + bánh tráng nữa. Đây là giá ở chỗ mình (Q9) còn trong SG chẳng biết giá bánh xèo nhỏ xíu này đã tăng bao nhiêu nữa

Hồi chiều mới mua 4 cái về ngồi ăn 1 mình đây.

• 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em hay ăn quán ngay cv lê thị riêng, Q.10, bây giờ đã là 7k/cái rùi, giòn nhưng nhiều dầu mỡ quá, bên SVH chung cư Ngô Gia Tự cũng ngon, hoặc là bên Chu Văn An, Bình Thạnh có cô chú bán ngon mà rẻ nữa, râu rùi hok ăn, hiii
    Gió đưa hoa cải về trời
    Rau răm ở lại, chịu lời đắng cay!

• 561 Bài viết

• 1,013 Được cảm ơn

Quán Đạt và quán ở Nguyễn Đình Chính kg ngon và đắt nữa. Một loạt quán ở bờ kè Trần Văn Đang Q3 và một quán ở đường Rạch Bùng Binh Q3( mình quên mất địa chỉ nhưng nhớ nằm gần Quán Vương) giá rẻ ăn ngon. Có thêm bánh canh, bún cá nữa.

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngay góc cuối đường trương định và đường rạch bùng binh, bên tay trái có quán bánh xèo Quảng Ngãi chính gốc! ăn ngon cực, 35k/10 cái. Quán chỉ bán từ chiều đến tối thôi!

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2