• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.81K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 145 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ROAN Xem bài viết
    Về mỳ ằn thắn và sủi cảo thì ngày xưa ở Phố Huế đối diện chợ Hôm là ok nhất. Nhưng từ khi không còn ông chủ cũ, hàng xuống hẳn, nước dùng không còn ngon như ngày xưa nữa và hơi nhếch chác 1 chút.
    Ở Nguyễn Đình Chiểu có 1 hàng, sạch sẽ, ăn được
    Mình cũng là một fan của mì vằn thắn :-) . Hàng mì vằn thắn ở đối diện chợ Hôm là của bác ruột chồng tớ. Bác gái là người Hà nội thì mất lâu rồi. Còn bác trai là người gốc Hoa mới mất cách đây 3 năm. Giờ các anh con trai mỗi anh bán một ca, nên mì của mỗi ca có thể ngon khác nhau :-). Nhưng mình thấy lúc nào cũng khách đều đều.

• 1,371 Bài viết

• 3,853 Được cảm ơn

Em mới ăn ở 2 quán : 1 ở Đình Ngang, 2 là ở Trần Hưng Đạo.
    Em thấy THD ngon hơn. hihi.
    Có cánh chuồn nào trên vai em không?

• 137 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Mỳ vằn thắn THĐ là ở đâu hả bạn. Thank nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khongkhocdau Xem bài viết
    Em mới ăn ở 2 quán : 1 ở Đình Ngang, 2 là ở Trần Hưng Đạo.
    Em thấy THD ngon hơn. hihi.
    Khoảng cách giữa Pro và Amateur chỉ bằng một sợi chỉ mảnh. Nhưng dù Amateur có cố gắng thế nào đi chăng nữa thì cũng không bao giờ có thể bước qua được sợi chỉ ấy !!!

• 45 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhnguyen2025 Xem bài viết
    Mỳ vằn thắn THĐ là ở đâu hả bạn. Thank nhé
    Ở đoạn từ ngã 3 với Yết Kiêu đến ngã tư với Phan Bội Châu bạn ạ, gần Seventeen Saloon. Ban ngày và buổi tối là 2 hàng bán khác nhau, mình thấy buổi tối ngon hơn.

• 388 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi brightstart Xem bài viết
    Ở đoạn từ ngã 3 với Yết Kiêu đến ngã tư với Phan Bội Châu bạn ạ, gần Seventeen Saloon. Ban ngày và buổi tối là 2 hàng bán khác nhau, mình thấy buổi tối ngon hơn.
    buổi tối bán từ mấy giờ bạn ơi

• 71 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

cả nhà măm thử ở 13 hàng đậu đi ạ.quán của mẹ e.ngon lành sạch sẽ lắm ạ.e thề e đảm bảo :d
    ....::chip s2 bobby::...

chip_luv_vip

• 137 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Thật hả bạn? Quán mở từ mấy h đến mấy h thế? Giá cả ntn hả bạn ơi? Thank nhé
    Btw em vote cho mỳ vằn thắn Hội Vũ, rất ngon, nước dùng đậm đà, trông có vẻ sạch chỉ mỗi tội ko biết có sạch thật ko
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chips2bobby Xem bài viết
    cả nhà măm thử ở 13 hàng đậu đi ạ.quán của mẹ e.ngon lành sạch sẽ lắm ạ.e thề e đảm bảo :d
    Khoảng cách giữa Pro và Amateur chỉ bằng một sợi chỉ mảnh. Nhưng dù Amateur có cố gắng thế nào đi chăng nữa thì cũng không bao giờ có thể bước qua được sợi chỉ ấy !!!

• 435 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi seidel Xem bài viết
    Tớ thấy có cái quán ở Bát Sứ cắt với đoạn Hàng Phèn cũng khá ngon và được. Quán ở chỗ phố Huế gần đây nhạt lắm.
    Đồng ý với bạn này. Hàng ở hàng phèn mình thấy ok nhất.

• 502 Bài viết

• 889 Được cảm ơn

em vote cho mỳ vằn thắn Mai Hắc Đế ngay cạnh quán ăn Hàn quốc sochu123 j đó. Nước dùng ngon tê lưỡi.
    Hoa hồng vàng đâu thơm ngát, đành lòng khuất sau bóng hồng nhung

• 2,068 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

mọi người toàn kể mấy hàng trên phố nhỉ, mỳ vằn thắn ở Hàng Điếu ngon đấy, đông khách lắm, bán từ buổi chiều 3-4h trở ra. Nhưng ăn ở đấy mình vẫn thấy ko ngon = 1 hàng trong ngõ Trung Tả ở phố Khâm Thiên, ở đấy bán 25k 1 bát, sủi 20k, ngon lắm, ăn ở Hàng Điếu cũng ko ngon =.

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2