• 2 Lượt chia sẻ
  • 9.37K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 155 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết về quán Kiên chim ở Khương Thượng không? Rổ giá ở đấy thế nào? Món nào ở đấy ngon và đặc biệt. Nhà em đang định tổ chức ăn nhậu ở đấy

• 486 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghé con Xem bài viết
    Có mẹ nào biết về quán Kiên chim ở Khương Thượng không? Rổ giá ở đấy thế nào? Món nào ở đấy ngon và đặc biệt. Nhà em đang định tổ chức ăn nhậu ở đấy
    Tớ thích nhất chim sẻ nướng và xôi chim ngói. Lâu rồi ko ăn nên tớ ko rõ giá cả thay đổi nhiều ko, hồi trc 5-6 người ăn tính cả rượu hết 100-120k/người bạn ạ, mà ăn nhiều lắm ý.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!

• 240 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

bọn e đi ăn ở đấy thấy chẳng ngon gì cả, ăn cũng đủ các món nhưng ko thấy món nào ngon, mà đặc biệt có con diệc gần 500/con mà dai ơi là dai ko ai ăn nổi đành bỏ phí hic hic.

• 80 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Quán Kiên chim đấy có món chim rang muối, xôi tiết chim, và cháo bồ câu ngon lắm chị ah. Giá tính theo loại chim chị chọn nhé, em kg nhớ chính xác, nhưng rẻ nhất hình như là 40k. Cách đấy tầm hơn 2 tháng, e với một người bạn vào gọi 4 món+mí món phụ như lạc rang,sung muối hết tầm 280k.

• 708 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các chị ơi, địa chỉ quán này ở đâu thế ạ? Hic, cứ nghe chỗ nào ăn ngon làrooling:

• 254 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Các chị ơi, địa chỉ quán này ở đâu thế ạ? Hic, cứ nghe chỗ nào ăn ngon làrooling:
    mò được quán này giống ngộ không đi thỉnh kinh lắm mẹ nó ạ :Nottalkin:
    mình đi lần nào cũng lạc

• 224 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

trong Khương thượng có 2 quán chim trời mẹ nó ạ, cách đây 1 năm gia đình em là khách hàng thường xuyên của bọn này nhưng càng về sau này nấu càng chán mà giá cả lại đắt nữa chứ ko ngon như thời gian đầu. Không biết các mẹ ăn ở đó thấy thế nào chứ em thì chắc ko quay lại quán đó nữa đâu.
    Nếu mẹ nào quan tâm tới quán đó thì cũng ko khó tìm lắm đâu vì trong ngõ đó chỉ có 2 hàg chim trời thui, hàng đầu tiên thì chỉ cần đi 1 đoạn là thấy rùi. Hàng thứ 2 thì ngon hơn hàng thứ nhất 1 tí nhưng khó tìm hơn , đường đi hơi vòng vèo. Nhưng hàng đó khá nổi tiếng ở trong cái ngõ đó nên các mẹ cứ vừa đi vừa hỏi đường thì sẽ đến nơi được thui ạ.

• 486 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eagle1919 Xem bài viết
    trong Khương thượng có 2 quán chim trời mẹ nó ạ, cách đây 1 năm gia đình em là khách hàng thường xuyên của bọn này nhưng càng về sau này nấu càng chán mà giá cả lại đắt nữa chứ ko ngon như thời gian đầu. Không biết các mẹ ăn ở đó thấy thế nào chứ em thì chắc ko quay lại quán đó nữa đâu.
    Nếu mẹ nào quan tâm tới quán đó thì cũng ko khó tìm lắm đâu vì trong ngõ đó chỉ có 2 hàg chim trời thui, hàng đầu tiên thì chỉ cần đi 1 đoạn là thấy rùi. Hàng thứ 2 thì ngon hơn hàng thứ nhất 1 tí nhưng khó tìm hơn , đường đi hơi vòng vèo. Nhưng hàng đó khá nổi tiếng ở trong cái ngõ đó nên các mẹ cứ vừa đi vừa hỏi đường thì sẽ đến nơi được thui ạ.
    Hàng thứ 2 các mẹ đi qua hàng thứ nhất, gặp cái ngõ, rẽ luôn, gặp ngã 3 rẽ trái, mà trên đầu cái ngã 3 ấy có biển chỉ đường rồi.
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    Là máu thịt, đời thường ai chẳng có
    Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
    Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi!

• 975 Bài viết

• 733 Được cảm ơn

Địa chỉ của nó là: số 2 hẻm 38 ngách 159 ngõ 354 Trường Chinh. Địa chỉ thì loằng ngoằng thế chứ đi đường Tôn Thất Tùng vào thì dễ hơn. Có 2 cách đi:

- Đi ngõ 22 Tôn Thất Tùng vào, đến số nhà 159 thì rẽ phải vào cái ngõ ngay đó, đến số 38 lại rẽ vào số nhà 2. (ai mới đi lần đầu nên đi đường này vì số nhà rõ ràng)
    - Đi cái đường bờ kênh cũng từ Tôn Thất Tùng rẽ vào (chỗ hay bán bỏng ngô), nếu quay lưng về phía trường Y, quay mặt về phía bờ kênh thì đi đường bên tay trái nhé! Đi thẳng kịch đường khi không thể đi thẳng được nữa thì rẽ trái, đi vào ngõ 1 đoạn thì thấy số nhà 38, rẽ trái đến nhà số 2.

Hàng này ăn cũng tạm được, hơi đắt. Ai thỉnh thoảng muốn thay đổi khẩu vị thì cũng ok!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chích chích; 01/12/2009 vào lúc 11:20 PM.
    Không có việc gì khó, chỉ sợ lười không làm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 163 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chích chích Xem bài viết
    Địa chỉ của nó là: số 2 hẻm 38 ngách 159 ngõ 354 Trường Chinh. Địa chỉ thì loằng ngoằng thế chứ đi đường Tôn Thất Tùng vào thì dễ hơn. Có 2 cách đi:

- Đi ngõ 22 Tôn Thất Tùng vào, đến số nhà 159 thì rẽ phải vào cái ngõ ngay đó, đến số 38 lại rẽ vào số nhà 2. (ai mới đi lần đầu nên đi đường này vì số nhà rõ ràng)
    - Đi cái đường bờ kênh cũng từ Tôn Thất Tùng rẽ vào (chỗ hay bán bỏng ngô), nếu quay lưng về phía trường Y, quay mặt về phía bờ kênh thì đi đường bên tay trái nhé! Đi thẳng kịch đường khi không thể đi thẳng được nữa thì rẽ trái, đi vào ngõ 1 đoạn thì thấy số nhà 38, rẽ trái đến nhà số 2.

Hàng này ăn cũng tạm được, hơi đắt. Ai thỉnh thoảng muốn thay đổi khẩu vị thì cũng ok!

đắt là đắt tầm nhiu hả bác? 2 vc thì khoảng?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3