• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 69 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cac me oi, da me nao an pho cuon o Ngu Xa chua, va co biet quan nao ngon khong, cho to biet voi, cam on nhieu nhe

• 302 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Hi hi, Bé Mọt đã từng đi ăn phở cuốn Ngũ Xã, ăn nửa chừng phải bỏ về vì cứ nhất nhất đòi đúng nhà 29 Ngũ Xã như quảng cáo trên báo. Vào chờ 20 phút mới được đưa 1 đĩa 6 cái phở cuốn, sau đó chờ thêm 30 phút nữa cũng chẳng thấy món thứ 2 đâu cả, ra tận nơi hỏi thì vẫn chưa làm đến xuất của mình, trong khi có người khác vào sau đã ngồi ăn đề huề rồi. Bực quá mình bỏ về luôn. :evil:. Tác phong của những người bán hàng ở đó "nghiệp dư" lắm.

Theo mình vì món này không có gì là "bí kíp" cả, nếu muốn thưởng thức, cả đoạn phố Ngũ Xã có rất nhiều hàng, cứ hàng nào vắng, sạch sẽ bạn đều có thể chọn được. Đừng như mình, đi ăn bực mình nên mất cả ngon.

• 1,862 Bài viết

• 282 Được cảm ơn

Bạn mình bảo cứ đi vào Ngũ xã theo đường TB, đến hàng thứ hai bên tay trái, nhà hàng có anh đầu bếp đẹp trai ấy là hàng ngon nhất.
    Mình cũng chưa thử đâu, có gì đi ăn trước và viết cảm tưởng lên cho các mẹ biết nhé

• 373 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Có Mẹ Đậu Xanh đây, mẹ ĐX đã đi ăn phở cuốn theo sự giới thiệu của báo đây. Phở cuốn means: thịt bò xào + rau ghém cuốn trong một miếng bánh phở (không thái) và chấm với nước mắm dấm ớt. Tuy nhiên ăn ở quán 29 thì không ngon lắm. Hôm qua em lại đi ăn lần nữa ở quán Linh Chi (em cũng nhớ số nữa). Quán này tuy nhỏ nhưng ăn khá ngon, đấy là theo khẩu vị của em
    Ngoài ra ở hàng phở cuốn nào cũng có thêm món phở rán (rán không với trứng hoặc có thêm rau cải và thịt bò); chả ngan (ăn như chả để ăn bún chả); giả cầy ngan..
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó

• 2,355 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Dau Xanh
    Có Mẹ Đậu Xanh đây, mẹ ĐX đã đi ăn phở cuốn theo sự giới thiệu của báo đây. Phở cuốn means: thịt bò xào + rau ghém cuốn trong một miếng bánh phở (không thái) và chấm với nước mắm dấm ớt. Tuy nhiên ăn ở quán 29 thì không ngon lắm. Hôm qua em lại đi ăn lần nữa ở quán Linh Chi (em cũng nhớ số nữa). Quán này tuy nhỏ nhưng ăn khá ngon, đấy là theo khẩu vị của em
    Ngoài ra ở hàng phở cuốn nào cũng có thêm món phở rán (rán không với trứng hoặc có thêm rau cải và thịt bò); chả ngan (ăn như chả để ăn bún chả); giả cầy ngan..
    @ Híc món này ngon lắm các mẹ ạ híc nói đến là em lại xèm híc :4:
    Yêu chồng, thương con, thích làm nông dưn @, thích mấy bà cún 888 :LoveStruc:

• 83 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ đến 25 Ngũ Xá, từ thuở em biết ăn phở cuốn đến giờ chỉ có hàng này, phục vụ nhanh, ăn cũng được.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 279 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em cũng hay ăn ở quán Hương Mai 25 Ngũ Xá, trước khi ăn ở quán này em hay ăn ở Hưng Bền nhưng ở quán đó phải chờ rất lâu, giờ ăn ở Hương Mai thấy ngon hơn mà phục vụ nhanh hơn nên cứ đến đó ăn thôi.
    Tôi yêu nhà tôi lắm!!! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::561:

• 1,557 Bài viết

• 2,184 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BE MOT
    Theo mình vì món này không có gì là "bí kíp" cả, nếu muốn thưởng thức, cả đoạn phố Ngũ Xã có rất nhiều hàng, cứ hàng nào vắng, sạch sẽ bạn đều có thể chọn được. Đừng như mình, đi ăn bực mình nên mất cả ngon.
    Nhất trí. Tự làm cũng ok lắm, nhanh,ngon, rẻ, sạch1 :4:

• 4,934 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Tớ chưa ăn ở Ngũ Xã bao h :4: nhưng tớ tự mua bánh phở về cuốn lấy rồi, ăn cũng ngon lắm, tớ thấy món này cũng dễ làm mà, chẳng có j gọi là bí kíp đâu.

• 403 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thế các chị cho em hỏi mua bánh phở chưa thái ở đâu ạ./ Em cũng muốn mua về cuốn cuốn ăn.
    Bông xinh, Bông ngoan, Bông chỉ hơi hơi ú thôi

Album ảnh của Bông - Mẫu form lý lịch hội 80

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4