• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 80 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

E cũng chấm cho Hàng Chiếu, hàng mì ở Hàng Phèn ngay gần nhà bạn e,ăn ở đấy e cảm thấy nhiều mì chính lắm, ăn xong mấy lần say đứ đừ lại bẩn nữa.Bà chủ hàng bốc thịt, bốc gan bốc các thứ cuối cùng bốc 1 nắm mì chính thả vào bát cho khách như kiểu rau thơm, đến sợ. Có lần e đang ăn thì thấy bà giúp việc cho cả tảng gan sống vào luộc cùng nôi nước dùng, vửa cho vào xong thì có khách gọi mì, thế là bốc các thử bỏ vào bát xong lấy muôi chan thản nhiên bê ra cho khách. Bảo khuất mắt trông coi thì đã đành, đằng này bao nhiêu người ngồi mà làm ăn thế kinh quá:Sick:. E cạch hàng này luôn:Sick::Sick::Sick:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 60 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hhao Xem bài viết
    Ở hàng chiếu có bán buổi tối ko bạn?

Nhà này chỉ bán buổi tối thôi bạn à. Nhà cô Bình Tây, ngay đầu chợ Bắc Qua nhé!
    Mình thì vẫn chấm cho mỳ bà Thái ở ngã tư Hàng Cá - Chả cá ( cũng chi bán buổi tối) , nhưng bà ý nghỉ từ lâu rồi, sau đấy cô Bình Tây này tiếp quản địa chỉ này, năm ngoái chuyển về Hàng Chiếu, nhưng vẫn ko ngon bằng của bà Thái ngày xưa...

• 3,510 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

Còn mình hay ăn một hàng to đùng ở Mai Hắc Đế
    Hàng này em nhớ ăn từ hồi còn bé tý khi còn bán ở vỉa hè...

Quán ở chợ Hôm hồi xưa ăn ngon nhưng giờ dở tệ lần em vào ăn nước nguội tanh, em ko thể ăn nổi hai vợ chồng bỏ lại cả hai bát đứng dậy và về luôn
    Quán ở Đinh Liệt cũng được, bà Thái ở Nguyễn đình chiểu thì đúng sạch đẹp nhưng ko ngon.

• 198 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Nếu các mẹ có đi về Hải Phòng thì mời ăn mỳ vằn thắn dưới HP nhé. Mình là người HP, ở HN cả chục năm nay. Cũng đã ăn thử khá nhiều hàng mỳ trên này nhưng nói thật là so với mỳ ở HP thì đúng là khác hẳn (không biết là do khẩu vị hay HP vẫn giữ được hương vị truyền thống của người Tàu). Mời các mẹ đến phố đền Nghè, hoặc hàng cuối phố Mê Linh nhé. Ôi, nghĩ đến đã thèm:Silly::Silly::Silly:

• 1,137 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Bạn thử ăn mì ở giữa phố Hoà Mã vuông góc với Phùng Khắc Khoan đi. hihi.........họ chỉ bán đến tầm 8h30 sáng thôi, đông nghịt luôn, 20k 1 bát. Mình vote cho chỗ này hơn hẳn ở Đinh Liệt (chỉ còn tiếng thôi), Phố Huế thì nhạt và bị mùi khói than nữa. Tuệ Tình thì hồi mang bầu cũng hay ăn nhưng sau khi ăn ở Hoà Mã thì cho hàng ở Tuệ Tĩnh out luôn khỏi bộ nhớ. Mì bà Thái thì chưa ăn nhưng mình thấy ở giữa phố Nguyễn Đình Chiểu có biển hiệu, trông đẹp lắm. Hôm nào vào ăn thử.
    Các mẹ cứ thử đi ăn ở Hoà Mã đi. Cho ý kiến nhé :Laughing::Laughing::Laughing:

• 138 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

E có biết một hàng ở chỗ cắt Thuốc bắc và Hàng thiếc.Ai ăn cũng khen. Chị này bán ở đây khoảng 25năm tính từ hồi e biết hàng đó. Chị ấy chỉ bán buổi chiều đến đêm thôi ah. Để mai e qua đó xem chính xác địa chỉ rồi comment cho các chị nhé

• 507 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

chuẩn k cần chỉnh cái hàng ở hòa mã đúng là ngon thật

• 409 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

em toan` an o? Mai Hắc Đế , ngon a.

• 101 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cavang12 Xem bài viết
    chuẩn k cần chỉnh cái hàng ở hòa mã đúng là ngon thật
    Ngon nhưng mà ngồi đợi 1 bát thì tức đến ói máu . Không đợi đc kệ sư mày,

• 953 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Hồi trước nhà em ở Phố Huế em hay ăn quán mỳ vằn thắn bà Hồng (86 phố Huế) hồi bà ý còn sống ăn còn ngon chứ bây giờ em ăn thấy ko có vị đặc trứng như ngày xưa nữa.
    Sau nhà em chuyển về Đoàn Thị Điểm, mới có quán mỳ vằn thắn bán buổi sáng ở đối diện TT 52 Đoàn THị ĐIểm ý, ăn cũng được, ko ngon bằng phố Huế hồi xưa nhưng ngon hơn Phố HUế bây giờ heehe….em ăn nhiều nên bây giờ hơi hơi nghiện món mỳ ở đây roài.

1 ông sao sáng, 2 ông sáng sao, kìa 3 ông sao sáng, sáng chiếu muôn ánh vàng….

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5