• 8 Lượt chia sẻ
  • 31.4K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 214 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào biết nơi bán nem chua loại dùng để rán xin chỉ giùm. Cảm ơn nhiều.

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em hay mua ở hàng quẩy rán chỗ Cầu gỗ đối diện chợ Hàng bè chị ạ. Tối lạnh lạnh ra đó mua về ăn ngon lắm. Họ chỉ bán từ 3h chiều đến 11h đêm thôi, cứ hỏi mua nem chưa rán về rán lấy.

• 708 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chị ra cái phố nhỏ nhỏ gần dốc Bà Triệu ý, hình như phố Đội Cung thì phải. Ở đó cũng có nhà bán nem chua chưa rán đấy.

• 72 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_xn2 Xem bài viết
    có mẹ nào biết nơi bán nem chua loại dùng để rán xin chỉ giùm. Cảm ơn nhiều.
    Ở mạn nhà cậu thì mình hay mua ở ngõ Lương Yên (chỗ ngã tư Trần Khát Chân - Lò Đúc-Kim Ngưu), đi vào gần trường tiểu học Lương Yên có 1 cửa hàng bán nem chua Huế, chỗ gần sân tennis nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 427 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canhathuongnhau Xem bài viết
    Ở mạn nhà cậu thì mình hay mua ở ngõ Lương Yên (chỗ ngã tư Trần Khát Chân - Lò Đúc-Kim Ngưu), đi vào gần trường tiểu học Lương Yên có 1 cửa hàng bán nem chua Huế, chỗ gần sân tennis nhé.

Nem chua chưa rán thì để được bao lâu hả các mẹ.Em dự định mua về cất tủ lạnh ăn Tết, không bít có được không nhỉ

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Nem chua Công Châu TRần Xuân Soạn nhé (Ngã 3 Trần Xuân Soạn - Lê Ngọc Hân) . Gần Tết mua để ngăn đá đc vì tớ đã từng làm vậy.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 427 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AL&ML Xem bài viết
    Nem chua Công Châu TRần Xuân Soạn nhé (Ngã 3 Trần Xuân Soạn - Lê Ngọc Hân) . Gần Tết mua để ngăn đá đc vì tớ đã từng làm vậy.
    Tks chị nhiều,
    Tết này em sẽ ra đó mua về.:1:

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

• 212 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thêm 1 địa chỉ nữa: Nem chua Ước lễ bán tại cửa hàng GTSP - khoảng 49 Quốc Tử Giám thì phải - có đủ loại đấy.

• 40 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ăn nem chua rán thì ngon thật đấy, nhưng em khuyên chân thành các mẹ nên ăn ít thôi.
    Em nghe con bạn em kể các nguyên liệu để làm nem chua rán nghe mà rởn hết tóc gáy
    Đặc biệt nem chua này rất nhiều hàn the, cộng với các loại thịt bẩn thỉu , đầy lông lợn tắm với mì chính cho vào rán lên thơm lừng...
    Tuy nhiên món này ăn văn ngon, khó lòng mà ko động đến nữa, nhưng các mẹ nên ăn ít thôi, ko tổn hại tới sức khỏe sau này đấy ạ!
    Em có ít lời khuyên thế thôi, các mẹ tin hay ko thì ... !
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,346 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi malino Xem bài viết
    Ăn nem chua rán thì ngon thật đấy, nhưng em khuyên chân thành các mẹ nên ăn ít thôi.
    Em nghe con bạn em kể các nguyên liệu để làm nem chua rán nghe mà rởn hết tóc gáy
    Đặc biệt nem chua này rất nhiều hàn the, cộng với các loại thịt bẩn thỉu , đầy lông lợn tắm với mì chính cho vào rán lên thơm lừng...
    Tuy nhiên món này ăn văn ngon, khó lòng mà ko động đến nữa, nhưng các mẹ nên ăn ít thôi, ko tổn hại tới sức khỏe sau này đấy ạ!
    Em có ít lời khuyên thế thôi, các mẹ tin hay ko thì ... !
    Oa, đọc bài này hết muốn ăn quá!Vậy có mẹ nào biết làm ko, để về tự làm cho nó chắc ăn. Miếng ngon fải nhịn thì chán lắm:Crying:

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6