Hà Nội và các tỉnh phía bắc

Mua linh chi Hàn Quốc ở đâu cho đảm bảo?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 181 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết ở đâu bán nấm linh chi xịn của Hàn Quốc ko ạ?Em nghe nói rất nhiều về công dụng của linh chi nên hôm vừa rồi anh em đi HQ đã nhờ anh ấy xách hộ 1 ít về uống thử,đúng là linh chi HQ xịn uống khác hẳn linh chi của VN&TQ mà ngoài hàng vẫn bán thật(cả vị&tác dụng rõ rệt luôn).Cả nhà em giờ đâm ra nghiện trà linh chi.Nhưng cứ phải nhờ mua bên HQ thì rắc rối quá nên em muốn hỏi ở HN có chỗ nào bán linh chi xịn Made in Korea ko để em mua cho tiện.
    Tiện thể,cho em hỏi có chỗ nào bán sâm HQ xịn ko nữa?Vì em định mua 1 ít để mang biếu ông bà.
    Em xin cám ơn các mẹ trước nhé!Tặng hoa các mẹ này!:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    :LoveStruc: LIVE TO LOVE :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 733 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

hihi..tớ cũng trong tâm trạng như mẹ này.
    Tớ đang muốn mua nấm linh chi của HQ để biếu bố mẹ,...nhưng đang ko biết ở đâu có thể tin tưởng là xin 100% hàn quốc thật để mua?

Hiii..nếu mẹ chủ top biết thì chỉ mình với nha. Thanks rất nhiều.

• 348 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Hôm trước chồng em mua trong siêu thị miễn thuế chị ạ. Em không uống nên cũng không biết chất lượng thế nào. Nhưng về hình thức thì em thấy không được to bằng linh chi Hàn Quốc loại tốt nhất (đã có lần em mua ở chỗ bán linh chi và sâm ở HQ rồi mà, nhớ không nhầm thì là Kưm-san)!
    Quyết tâm cai webtretho :RaisedEye:Clown::Sigh:

• 181 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Tác dụng của nấm linh chi đây này các mẹ:
    http://www.thaythuoccuaban.com/vithuoc/namlinhchi.htm
    Hic,em cũng thấy trong miễn thuế bán rất nhiều các sản phẩm trà,nước sâm&linh chi Made in Korea, em cũng nghĩ là hàng ở miễn thuế là hàng đảm bảo đấy nhưng phải có giấy nhập cảnh mới mua được cơ. Các mẹ có biết ở đâu bán mà đảm bảo nữa ko thì mách em nhá!Thanks các mẹ nhiều nhiều!:Smiling:
    :LoveStruc: LIVE TO LOVE :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• Eki
    • 7 năm
    • 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Minh xin gioi thieu 1 dia chi. (ko hieu sao ko type dc tieng Viet???)
    Vi ben minh truc tiep gioi thieu cho 1 cong ty Vn nhap hang thang tu 1 nha san xuat cac loai san fam nam Linh Chi, Sam cung nhu cac loai thuoc che bien tu sam va nam Linh Chi tai Han Quoc nen minh co the dam bao voi cac me hang o day dung la hang Korea 100%.Chinh ban than minh cung da tung duoc xem tan noi trong sam ben ay. Hien ben minh cung dang lap rap may moc sx nuoc uong bo duong tu Sam va Linh Chi, nhung co le den khi san fam co mat tai thi truogn VN chac cung ko the nhanh duoc, co che giay fep nay no o VN minh thi cac me cung biet roi ma....
    Cac me co the len so 5 Hang Buom, hoi chi Dung nhe. Vi chi ay de hang trong kho cua bon minh, va fan foi cho cac cua hang trong he thong fan foi cua chi ay nen minh ko ro dia chi ban cu the the nao. Me nao gan Hang Buom thi chay ra hoi roi thong tin cho cac me dia chi cua hang ban le nhe.
    Chuc cac me khoe!

• 109 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Có một cái này người Vn mình hay nhầm, đó là cứ tưởng linh chi càng to thì càng tốt. Ở HQ thì mình thấy cơ bản có vài loại linh chi như sau: linh chi Trung Quốc (cực kỳ to), linh chi HQ loại 4 năm, linh chi HQ loại 6 năm. Linh chi tốt nhất là loại HQ 6 năm, nhỏ đều, vàng ươm, cuống nhỏ, có chút phấn trên mặt linh chi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 733 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

mình nghe nói linh chi có 2 loại, 1 loại màu đỏ, 1 loại màu vàng? khong biet loai nao tots hon nhi? Cac me biet chi giup minh voi?! Thanks.

• Eki
    • 7 năm
    • 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ko phai la co 2 loai do va vang dau, 1 loai nho, co 1 mat nau do, 1 mat vang, la HQ xin day, con cai nam cu to tuong, vang vang moi ng nhin thi thich nhung that ra ko can than lai la do Trung Quoc do nhe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Eki
    • 7 năm
    • 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tinh hinh la co Nam Linh Chi Han Quoc day cac me oi,
    Hom qua minh co gap ba chu nhap lo hang vua roi, nhan tien moi hoi dia chi cua hang ban le de loa cho cac me thi ba ay bao neu can cu xuat thang tu duoi kho cung dc, thi gia re hon (vi minh bao la co ng quen hoi mua), vay nen me nao co nhu cau mua thi nhan cho minh, minh se lay ho, vi the minh chi mang tu co quan ve nha, roi cac me den nha minh lay nhe, minh ko ban nen ko van chuyen dau, minh cung ban nen di suot ma.
    Ro gia thi the nay, neu mua le 1 hop 200g thi gia la 250k/hop, neu mua 5 hop= 1kg tro len thi gia la 215k/hop*5=1.075k/kg.
    Nhung minh cung xem hang roi, va minh biet la ko fai la nam loai tot nhat, nhung du sao cac me cung co the yen tam, 1 la dung chuan la hang HQ, 2la ba ay nhap thang tu cong ty san xuat nen gia thanh thi ok, chac la ban tai kho, nen ko fai van chuyen, ko fai thue cua hang nen ban re hon, Nam nay cung nho, cung tot, chi co dieu hoi non 1 chut, nghia la ko dat 6 nam, nhung chac 4-5 nam thi duoc. Noi that la neu Nam loai 1 thi ko co gia do,neu mua tai cua hang ban le cua HQ cung fai gap doi gia nay, dung ko ha ban chitchutchit???
    Nhan tien cung thong bao voi cac me luon thong tin nay, ba ay ban cho nhan vien ben minh 1 thung nuoc sam (gom 10 hop nho, 1hop 10chai, tom lai, 1 thung la 100chai) gia la 1.000k, tuc la 1 chai gia la 10k, chai nc sam nay dung tich la 100ml, o sieu thi Fivemark ban gia 15k/ chai, me nao co nhu cau thi minh se lay ho luon cho. Con neu me nao ban dang sieu thi nho tai nha can mua luong nhieu thi minh se hoi lai gia sau.

• Eki
    • 7 năm
    • 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ah quen, vi xuat ra khoi kho nen nc sam ko the xuat le dc, nhung neu cac me co nhu cau co the chung nhau de cung lay, tuc la 1 thung co 10 hop , thi gia 1hop la 100k , thuc ra se de mua hon, nhung cac me tinh sao cho tron 1 thung, vi du 5 me lay, 1 me 2 hop thi luc ay minh moi bao xuat kho 1 thugn duoc.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3