• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.68K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 58 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái chỉ mình mua hoa quả vừa tươi ngon và lại rẻ :Smiling: nữa tại Hà nội được không? Hoa quả Trung Quốc tràn lan quá không biết đường nào mà lần, nói thật là ở siêu thị bán hoa quả Mỹ, Thái Lan, ... nhưg em không biết tin cậy được bao nhiêu %...híc híc mẹ nào biết chỉ nhé, thnks các mẹ nào :Kiss::Kiss::Kiss:

Ba mẹ chẳng mong gì nhiều, chỉ mong con sau này đẹp trai, tài giỏi như Bill Clinton thôi (không cần hơn đâu con trai), thông minh như Bill Gate, hài hước như Mr Bean và một chút cứng đầu của Bin Laden, heeeeeee, liệu có nhiều quá không con trai, nhưng trước hết con là con ngoan trò giỏi của ba mẹ ông bà nhé....:Kiss:

• 783 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

em cũng quan tâm về vấn đề này. up lên để mẹ nào biết thì trả lời nghen.

• 582 Bài viết

• 2,578 Được cảm ơn

Mình hay mua ở cửa hàng hoa quả gần cổng chợ Khương Trung, thấy hoa quả ngon lắm. Còn chẳng biết xuất xứ từ đâu nữa

• 190 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Nhà mình hay mua ở chợ Láng Hạ (chợ ở đường Láng ý ạ). Trước đây khu này là khu chợ hoa quả đầu mối, chuyên bán đêm, nên hoa quả đa dạng và giá cả tương đối mềm, nhất là dưa hấu. Còn hoa quả TQ hay VN thì mình phải tự xoay thôi, nhà mình bây giờ chủ yếu ăn bưởi, chuối, dưa hấu, chủ yếu là đồ VN mà nếu có thuốc bảo quản thì vỏ dày như vậy đỡ bị ảnh hưởng

• 2,185 Bài viết

• 931 Được cảm ơn

Mình mua ở cổng đài truyền hình chỗ Nguyễn CHí Thanh, trong ngõ nhưng chuyên bán hàng thực phẩm nhập khẩu, giá mình thấy OK, chất lượng tốt, mình mua táo mỹ có 100k/kg. Mỗi tội hơi ít chủng loại. Ah cửa hàng tên FOOD AQUA nhưng mình ko nhớ địa chỉ
    [B]

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình mún mua ít bưởi và cam canh ngon, để mang về quê ăn Tết nhưng khó, chỗ bán thấy nhiều nhưng sợ k ngon hoặc lại quá đắt. Mọi người giúp mình với!

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì thường ăn hoa quả theo mùa để tránh ăn cả hoá chất vào người. Giờ là mùa Na và Nhãn mình có mối đổ buôn Na Đống Bành - Lạng Sơn, Nhãn Hưng Yên (những loại này là nhất rồi đấy), mỗi tội họ trở otô giao buôn.Mẹ nào muốn mua thì đăng kí trước với mình, nếu mua đủ 1 thùng thì mình mua chung roi chia nhau. Giá cả thì rẻ, đảm bảo, mỗi tội hơi mất công thôi. Đây là sdt của mình: 0983 520 208. Mình sn 84

• 16 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

em cũng sợ lắm, cái gì giờ cũng độc hại thôi, từ sữa giả tới rau cỏ, hoa quả, gạo..... haizzz

• 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình bầu bí thấy ngta khuyên ăn táo rất tốt mà bầu 5 tháng rồi có dám ăn quả nào đâu có mẹ nào biết mua táo đâu thì an toàn k nhỉ

• 825 Bài viết

• 1,541 Được cảm ơn

Bạn cứ chịu khó lên chợ Long Biên, Hoa Quả. Đây là đầu mối bán buôn cho cả Hà Nội nên có tất tần tật, giá cả lại rẻ, nếu biết cách mua thậm chí giá chỉ bằng 1/3 ở các chợ gần nhà. Tuy nhiên họ thường absn buôn nên nếu mua chọn thì giá sẽ cao hơn chút nhưng vẫn cực kỳ rẻ.
    Còn nếu mua để xay ra (làm sinh tố, nấu món ăn,...) thì mua các loại hoa quả hơi bị dập ở đây họ bán rẻ như cho.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tete1; 25/08/2012 vào lúc 04:32 PM.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2