Hà Nội và các tỉnh phía bắc

Địa chỉ mua hải sản ngon và rẻ ở HN

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 90.6K Lượt đọc
  • 141 Trả lời

• Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8
    • 681 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Up lên xin các mẹ địa chỉ mua ghẹ (tươi/luộc sẵn) ngon rẻ ở HN nào
    Gần bến xe Lương Yên có chỗ nào ko nhỉ?
    • 171 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_SaLinh Xem bài viết
    ở gần sân bóng Tân Ấp có 1 quán hải sản rất ổn đó bạn (mình k nhớ rõ tên) ăn khá ngon mà giá cả lại rất phải chăng
    Hành trình hạnh phúc của mẹ và Panda

Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, cầu mong cho Panda yêu của bố mẹ bình an, phát triển ổn định!
    • 681 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi octopus141 Xem bài viết
    ở gần sân bóng Tân Ấp có 1 quán hải sản rất ổn đó bạn (mình k nhớ rõ tên) ăn khá ngon mà giá cả lại rất phải chăng
    Có fải là ở Nghĩa Dũng ko chị?
    • 606 Bài viết

• 1,060 Được cảm ơn

Mình hay mua cua ở Metro ngon và rẻ. Có khoảng 200k/1 cân 2 đến 3 con không lạt... Có hôm đi từ 6 giờ sáng mua được cua to, 250k/1 kg mà cua toàn 8-9 lạng một con... quá được luôn. Phát hiện ra là các nhà hàng đến lấy cua này từ sáng sớm. Đến lúc 8h sáng chỉ còn cua 3 con /1kg thôi.
    Cún Chi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Có fải là ở Nghĩa Dũng ko chị?
    đúng rồi đó em, hải sản Hương Lan thì phải, nếu chị nhớ k nhầm tên

Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông, cầu mong cho Panda yêu của bố mẹ bình an, phát triển ổn định!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huonglien_lt Xem bài viết
    Mình hay mua cua ở Metro ngon và rẻ. Có khoảng 200k/1 cân 2 đến 3 con không lạt... Có hôm đi từ 6 giờ sáng mua được cua to, 250k/1 kg mà cua toàn 8-9 lạng một con... quá được luôn. Phát hiện ra là các nhà hàng đến lấy cua này từ sáng sớm. Đến lúc 8h sáng chỉ còn cua 3 con /1kg thôi.
    úi, 8h sáng mà còn mỗi con thôi á, thế mẹ CunChi phải đi xếp hàng từ mấy h mới mua được?

• 128 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình oánh dấu!
    • 133 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

đúng rồi đó em, hải sản Hương Lan thì phải, nếu chị nhớ k nhầm tên
    giá rổ có đắt ko chị, có đủ các thứ ko ạ?
    eo ui, nghĩ mà thèm Hsản quá đi... gân hết t6 roài mà chưa đc đi biển ăn cho đã đời đây ... CViệc và xiền. mệt mỏi tóa

Sống là hy vọng và chờ đợi ...?
    • 785 Bài viết

• 2,922 Được cảm ơn

Mẹ cháu ơi, k biết có mẩy (béo) k? Mua ở chợ nó cứ gầy, chẳng có thịt mấy. k như ăn ở nhà hàng nhỉ?
    • 606 Bài viết

• 1,060 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nha`dangminh Xem bài viết
    Mẹ cháu ơi, k biết có mẩy (béo) k? Mua ở chợ nó cứ gầy, chẳng có thịt mấy. k như ăn ở nhà hàng nhỉ?
    Nếu chọn lúc còn nhiều thì cũng được con ngon đấy. Tớ đã mua thử ở chỗ chị Dung phố Thể Giao thì tơd thấy một 9 một 10. Nhưng mua vào chủ nhật chẳng hạn, thì đến 8h30 đã hết con ngon rồi. Mua vào ngày thứ bảy hặc ngày thường thì ổn hơn nhiều.
    úi, 8h sáng mà còn mỗi con thôi á, thế mẹ CunChi phải đi xếp hàng từ mấy h mới mua được?
    8h30 sáng thì vẫn còn khoảng 40 con cho mình chọn nhưng có điều không ngon bằng đi mua sớm vì con ngon, nhà hàng với mọi người chọn hết rồi... Đặc biệt là chủ nhật hết sớm lắm...
    Cún Chi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 171 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diễm hương Xem bài viết
    giá rổ có đắt ko chị, có đủ các thứ ko ạ?
    eo ui, nghĩ mà thèm Hsản quá đi... gân hết t6 roài mà chưa đc đi biển ăn cho đã đời đây ... CViệc và xiền. mệt mỏi tóa
    Theo như chị thấy thì quán này là 1 trong những quán giá rổ ổn nhất đó em. Chất lượng ngon mà giá cũng vừa vừa, không đắt đâu. Nếu đi tầm 6-7 ng trở lên mà k ăn mấy món kiểu cua ghẹ thì mỗi ng chỉ khoảng 100k-150k là ăn lặc lè rồi hehe.
    Nói đến mà mình cũng thấy thèm rooling:

• 171 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Nếu chọn lúc còn nhiều thì cũng được con ngon đấy. Tớ đã mua thử ở chỗ chị Dung phố Thể Giao thì tơd thấy một 9 một 10. Nhưng mua vào chủ nhật chẳng hạn, thì đến 8h30 đã hết con ngon rồi. Mua vào ngày thứ bảy hặc ngày thường thì ổn hơn nhiều.

8h30 sáng thì vẫn còn khoảng 40 con cho mình chọn nhưng có điều không ngon bằng đi mua sớm vì con ngon, nhà hàng với mọi người chọn hết rồi... Đặc biệt là chủ nhật hết sớm lắm...
    Tks mẹ nó vì thông tin hữu ích nhá. Hôm nào em phải tranh thủ ngày thường được nghỉ phi đến tranh cướp thử xem sao hehe

• 159 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mẹ nó cho em hỏi địa chỉ của CH chị Dung phố Thể Giao với. Tình hình giá cả và hải sản chỗ đó thế nào ạ?
    Mà mẹ nó vào metro có thấy tôm hùm ko ạ? Em thích món đó lâu rồi nhưng mà tìm ko thấy chỗ nào rẻ và ngon, trong nhà hàng thì đắt quá. Em cũng muốn vào metro xem thế nào nhưng cái vụ làm thẻ có vẻ phức tạp quá, em lại ko biết mượn ai được.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hailuong2712; 20/06/2011 vào lúc 04:37 PM.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị có nhu cầu về hải sản điện vào số điện thoại 0912134696 nhé. hải sản quảng Ninh đấy chị ạ. Đưa đến tận nhà luôn
    • 159 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Hix, hôm qua đi mua cho chồng mấy cái áo sơmi, tranh thủ đi chơi. Thèm ăn ghẹ quá, tiện rẽ ngay vào Cầu Gỗ. Chồng bảo hỏi xem bao nhiều 1kg, em chủ quan bảo ăn có 1 con chắc ko tốn mấy 150K là cùng (cái vụ này ngu ko chịu đc, lần đầu tiên em ăn ghẹ ngoài hàng nên có nắm được giá cả đâu, chỉ đoán mò vậy thôi). Hí hứng gặm sạch 1 con ghẹ và nữa đĩa sò nướng. Lúc thanh toán nhìn hóa đơn mà đắng hết cả mồm 240K/ghẹ, 80K/sò (bằng 1 hộp sữa của con rồi :Crying. Hóa ra 600K/kg (ngoài chợ em hỏi ghẹ xanh nhỏ có 200K-300K/kg tùy loại). Chồng em bảo kể ra thì cũng ko đắt lắm vì ghẹ to và chắc (4 lạng/con, bà bán hàng bảo thế chứ lúc vào em có để ý cân lạng đâu). Của đáng tội ăn thì cũng ngon, cũng sướng mồm (tuy là ghẹ đỏ nhưng chắc lắm, mỗi tội ko được ngọt lắm thôi) nhưng cơ mà ăn xong xót tiền quá. Đúng là cạch đến già, may mà rủ rê chồng ăn chồng ko ăn chứ ko có đi tong 2 hộp sữa 900gr của con rồi.
    Thôi chịu khó theo dõi topic này nhờ các mẹ giới thiệu địa chỉ ngon - bổ - rẻ mua về nhà cả nhà ăn vậy.
    • 785 Bài viết

• 2,922 Được cảm ơn

Thế thì phải chịu khó đi xa để hưởng ứng NGON & RẺ vậy, được thế thì ok quá, cảm ơn mẹ cháu nhiều!
    • 785 Bài viết

• 2,922 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hailuong2712 Xem bài viết
    Mẹ nó cho em hỏi địa chỉ của CH chị Dung phố Thể Giao với. Tình hình giá cả và hải sản chỗ đó thế nào ạ?
    Mà mẹ nó vào metro có thấy tôm hùm ko ạ? Em thích món đó lâu rồi nhưng mà tìm ko thấy chỗ nào rẻ và ngon, trong nhà hàng thì đắt quá. Em cũng muốn vào metro xem thế nào nhưng cái vụ làm thẻ có vẻ phức tạp quá, em lại ko biết mượn ai được.
    Vào Metro k có thẻ thì mẹ cháu bảo cho cái thẻ ngày là oki mà, chỉ mỗi tội Metro nào cũng hơi bị xa thôi
    • 606 Bài viết

• 1,060 Được cảm ơn

Chị Dung ở số 10 Thể Giao thì phải. Bạn cứ đến phố Thể Giao chỉ có một hàng hải sản rất đông là của chị ấy. Mình hay mua hàu ở đấy thấy ngon bổ rẻ. Gọi điện đến trước để nhờ làm rồi qua lấy. Số Đt là 38217252.

Vụ tôm hùm tớ không thấy có ở Metro, chỗ chị Dung thì tớ không để ý lắm. Cậu thử alo hỏi xem sao... Cua chỗ chị Dung có nhược điểm, giống nhiều chỗ khác, là lạt rất nặng... Tớ mua về tháo ra để luộc cứ thấy ấm ức thế nào ấy... Thà cứ bán đắt mà không có lạt còn hơn. Nên vẫn vote cho Metro là vậy... Còn các đồ hải sản khác ở chỗ chị Dung ổn lắm... Tớ thấy các mẹ cũng vote là chỗ Thể Giao là tươi ngon đảm bảo vào diện nhất Hà Nội đấy.

Em họ tớ còn bảo ở dốc Bác Cổ có hợp tác xã bán buôn hải sản cũng tươi ngon lắm nhưng xa quá nên tớ chưa thử...
    Cún Chi
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Metro có tôm hùm đó mẹ nó ạ, nói chung là đang bơi, con khoảng 1-1.2kg. ăn được! Cơ mà giá rổ thế nào thì k nhớ rõ, nhưng k đắt hơn thị trường đâu, có khi còn rẻ hơn, được cái là cân đúng pắp, k như mình mua ngoài hàng.he. mẹ nó mượn thẻ, hoặc vào đi kèm ai đi trước mình là ok, sau ra thanh toán cũng mượn thẻ của người sau hoặc trước. Kinh nghiệm mấy năm sinh viên của em đó, sau này đi làm thì có thẻ nhưng mà cũng ít khi mang đi vì em có cái tính là hay " tiện đâu làm đấy" nên hay quên dụng cụ ạ.hehe
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 120 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Tớ vào Metro Hoàng Mai có thấy hỏi thẻ đâu nhỉ? Cứ cuối tuần hai vc tớ lại đi mà. Nó chỉ hỏi thẻ lúc thanh toán để xuất hóa đơn VAT thui, minh ko lấy hóa đơn thì ko cần xuất thẻ

Sống trên đời cần có một tấm lòng
  • Trang 4/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 8