Hà Nội và các tỉnh phía bắc

Địa chỉ mua hải sản ngon và rẻ ở HN

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 92.9K Lượt đọc
  • 142 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 139 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ah, tui đang có bầu, chuột rút liên tục, muốn ăn nghẹ quá mà không biết mua ghẹ, cua biển, cá mực tươi ở đâu, Các mẹ chỉ giúP!

Tôi đã từng ăn ở ngoài, ghẹ luộc, mua hẳn con tươi nhưng mà sao nhạt hoét, chẳng ra cái thể thống gì. Giá thì cũng cắt cổ 23- 25k/lạng. COn ghẹ 3lang cũng tới gần trăm ngàn. Vừa mất tiền vừa tức,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 07/09/2009 vào lúc 11:11 PM. Lý do: Sửa tiêu đề
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 286 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

bà ah, nhà tôi ở Kim liên- Phương mai nên hay mua hải sản ở chọ Kim liên (trên phố Đông Tác) ở đấy hải sản rất tươi. Hơi đắt một chút nhưng ăn đồ tươi nên yên tâm lắm (còn sống), khoảng 100-120.000 đồng/cân ghẹ.
    nếu ko bà ra chợ Hôm hoặc chợ Âm phủ - tôi ko nhớ tên thật nó là j , chỉ biết trên phố hai bà trưng ấy. Ở những chợ này hải sản lúc nào cũng sẵn.
    • 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đó là chợ Âm Phủ chị ah, có hai cổng, một cổng trên Hai Bà Trưng còn cổng còn lại trên Lý Thường Kiệt
    • 119 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Kinh nghiệm bổ sung canxi cho bà bầu là ăn nhiều cua đồng: Nấu canh, nấu bún riêu cua, ram, ... Vửa đỡ hao xiền vừa chất hơn.
    • 808 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

nhà mình ăn đồ hải sản thì toàn mua ở CH hải sản Chiến (38 phố Cầu Đất), ngay đầu dốc Hải Sản Sầm Sơn đó.
    • 561 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau Xem bài viết
    nhà mình ăn đồ hải sản thì toàn mua ở CH hải sản Chiến (38 phố Cầu Đất), ngay đầu dốc Hải Sản Sầm Sơn đó.
    Giá cả thế nào mẹ nó ơi? Thanks
    • 526 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1102 Xem bài viết
    Giá cả thế nào mẹ nó ơi? Thanks
    Nhà mình nếu ăn cua mực tôm thì hay mua ở Metro, đừng mua BigC nhé dở lắm, với cả mực và cá biển bạn đừng mua ngoài chợ cóc vì họ ướp nhiều phân đạm ăn vào độc hại lắm.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi ở HN thì ra đâu ăn ghẹ vừa rẻ vừa ngon nhỉ?
    • 3,960 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Chợ Thành Công thì sao nhỉ??:Battin ey: :Battin ey:
    Đồ cugnx tươi và ngon lắm
    tớ thường mua 2 con (3-4lạng/con) 2 vc cùng ăn ngon lành...Kể ra thì vần thèm nhưng sợ ăn nhiều nó bội thực :Laughing: :Laughing: (tự an ủi)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 190 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình hay mua 1 cửa hàng ở phố Thể giao. Đó là nơi chuyên nhập hải sản cho các nhà hàng. Đồ hải sản đấy rất tươi ngon. MÌnh ko nhớ chính xác địa chỉ. Các mẹ cứ đi dọc đường Thể giao sẽ thấy, vì ở đó chỉ có một hàng HS thôi.
    • 465 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết số điện thoại bán hải sản ở Thể Giao không, mọi khi em hay gọi ở đó mang đến tận nhà cho. Bây giờ tìm lại chẳng thấy số đt đâu nữa cả, em lười đi quá, chỉ muốn ngồi ở nhà gọi cho nhanh thôi.
    • 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em thấy mua cua trong Metro cũng rẻ .Vì nó không buộc nạt rẻ hơn bên ngoài . Chị chọn ngao hay sò huyết rẻ hơn ở ngoài nhiều . Nếu bác ăn ngao thì chọn con màu hơi nâu . Về bác hấp xả và cho một ít ót bột . Ăn ngon hoặc bác ăn hết con còn nước bác cho hành dăm , cà chua . Canh này ăn mùa hè ngon tuyệt .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,062 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mùa xuân nho nhỏ Xem bài viết
    Các mẹ ah, tui đang có bầu, chuột rút liên tục, muốn ăn nghẹ quá mà không biết mua ghẹ, cua biển, cá mực tươi ở đâu, Các mẹ chỉ giúP!

Tôi đã từng ăn ở ngoài, ghẹ luộc, mua hẳn con tươi nhưng mà sao nhạt hoét, chẳng ra cái thể thống gì. Giá thì cũng cắt cổ 23- 25k/lạng. COn ghẹ 3lang cũng tới gần trăm ngàn. Vừa mất tiền vừa tức,
    Mẹ nó bầu to không? Nếu muốn ăn hải sản xịn, vào hẳn Đà Nẵng mấy ngày, tha hồ nhé, giá lại rất rẻ:Smiling:
    Còn ở HN, tớ thấy chợ Thành Công, chợ Châu Long, chợ Hàng Bè, Metro đều ok.
    • 313 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình thấy chợ âm phủ cũng đươc, nhà mình gần nên chỉ mua ơ đấy
    • 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi mua tôm biển to vừa tươi vừa rẻ ở đâu ạ? Có địa chỉ nào gần Bách hóa Thanh Xuân thì càng tốt, không thì ở đâu cũng được, em lại chịu khó đi xa tý
    Cám ơn các mẹ biết tuốt trước nha:Rose:
    • 2,854 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

Em cũng hâm mộ hàng này...rẻ hơn và tươi hơn các hàng khác
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mecupbi Xem bài viết
    Mình hay mua 1 cửa hàng ở phố Thể giao. Đó là nơi chuyên nhập hải sản cho các nhà hàng. Đồ hải sản đấy rất tươi ngon. MÌnh ko nhớ chính xác địa chỉ. Các mẹ cứ đi dọc đường Thể giao sẽ thấy, vì ở đó chỉ có một hàng HS thôi.
    • 955 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mùa xuân nho nhỏ Xem bài viết

Em toàn mua ở chợ Thành Công, tươi ngon lắm ạ
    nếu chị đi vào buối sáng sơm thi giá rẻ hơn nhiều đấy ạ
    Thêm canxi cho thai nhi và bà mẹ mang thai thì chị cố gắng ăn nhiều cua đồng, tôm đồng, ốc.... cũng rất nhiều caxi đáy ạ, chúc 2 mẹ con chị khoẻ:LoveStruc:
    Ba là xúc xích bò, mẹ là xúc xích heo, Bi là xúc xích gà, 3 xúc xích thơm ngon, la là lá la la, Nấu với .....mì ăn liền !!!
    • 74 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chủ nhật này, em muốn thay đổi thực đơn.Em đinh làm chuyên đề về hải sản, mà chồng lại thích ăn tu hài nướng. Cả nhà biết mua món này ở đâu tin tưởng mà vừa tiền chỉ cho em biết với.Em cảm ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH4; 07/09/2009 vào lúc 11:09 PM. Lý do: Sửa tiêu đề
    • 3,592 Bài viết

• 951 Được cảm ơn

gọi bên Lamchalamme ý, có mẹ bán tôm cua ghẹ hải sản đấy, nhà mẹ này giá hợp lý, chất lượng lắm, tớ gọi 1 lần rồi nhg chưa ăn thử con tu hài nhà mẹ ý.
    • 291 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Hoặc mẹ nó có thể đến phố Thể Giao (gần Tuệ Tĩnh), phố này nhỏ, ở giữa phố có hàng bán hải sản đầy đủ các loại, tu hài tớ nhìn thấy thường xuyên, rất tươi ngon. Giá bán đúng giá, không mặc cả.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8