Hà Nội và các tỉnh phía bắc

Địa chỉ mua cá hồi ngon, tươi (HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 59K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 5,420 Bài viết

• 470 Được cảm ơn

Các chị ơi, chỉ cho em quán nào bán lẩu cá hồi với, em ko nấu được nên đành tìm quán bán lẩu để đi chén thôi ạ. Ực ực thèm quá ạ. Ăn ở sa pa về mà chả tìm ra quán bán ở HN mới chán chứ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thằng cu nhà tớ cũng thường xuyên chơi món này. Trước em cũng hay mua ở 55 Hàng Bài, cũng ổn nhưng mình phải đến tận nơi, nhiều khi cũng bất tiện. Mấy tháng trước có đến nhà bà cô ở khu Xuân Diệu - Hồ Tây, tớ được bà cho cái card của cửa hàng ở Tây Hồ. Cửa hàng này chuyên cá hồi, thịt bò,cừu Úc,Mỹ cho mấy thằng Tây quanh đấy. Theo tớ đánh giá thì tươi ngon chẳng kém gì chỗ Hàng Bài, được cái giao hàng tận nơi. Giờ tớ toàn lấy ở đây, còn mua chịu được cơ mà. Giá cũng khá mềm, 330.000/kg.
    Mẹ nào cần có thể đến số 1 Tây Hồ hoặc số ĐT: 7196577 - 0988303674
    Khổ cái, nhà mình tận Ngọc Khánh, mỗi lần gọi thấy mang đến mà cứ áy náy quá:Clown::Clown::Clown:
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Bờm Xem bài viết
    Thằng cu nhà tớ cũng thường xuyên chơi món này. Trước em cũng hay mua ở 55 Hàng Bài, cũng ổn nhưng mình phải đến tận nơi, nhiều khi cũng bất tiện. Mấy tháng trước có đến nhà bà cô ở khu Xuân Diệu - Hồ Tây, tớ được bà cho cái card của cửa hàng ở Tây Hồ. Cửa hàng này chuyên cá hồi, thịt bò,cừu Úc,Mỹ cho mấy thằng Tây quanh đấy. Theo tớ đánh giá thì tươi ngon chẳng kém gì chỗ Hàng Bài, được cái giao hàng tận nơi. Giờ tớ toàn lấy ở đây, còn mua chịu được cơ mà. Giá cũng khá mềm, 330.000/kg.
    Mẹ nào cần có thể đến số 1 Tây Hồ hoặc số ĐT: 7196577 - 0988303674
    Khổ cái, nhà mình tận Ngọc Khánh, mỗi lần gọi thấy mang đến mà cứ áy náy quá:Clown::Clown::Clown:
    Tìm mãi mới thấy có topic về cá hồi. Cảm ơn Mẹ Bờm nhé. Chiều nay tớ vừa gọi thử, thấy mang đến thật :Laughing:.
    • 597 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_ban_do Xem bài viết
    Tìm mãi mới thấy có topic về cá hồi. Cảm ơn Mẹ Bờm nhé. Chiều nay tớ vừa gọi thử, thấy mang đến thật :Laughing:.
    Mẹ nó mình phải mua từ bao nhiêu thì họ mới mang đến
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jimcarrey Xem bài viết
    Mẹ nó mình phải mua từ bao nhiêu thì họ mới mang đến
    Nhà tớ mua 1kg, được gần nửa cái filet(chả biết viết "filet" thế có đúng không), một filet là nửa con cá. Tớ cũng hỏi rồi, bao nhiêu họ cũng mang.Mẹ nó thử gọi xem
    • 433 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Tìm mãi mới được cái topic này :Laughing:. Có ai biết cho mình hỏi với: cá hồi ở 55 Hàng Bài bán ít nhất là bao nhiêu? Mình sợ mua nhiều để lâu nó mất chất hì hì .
    Tiện thể nữa là khi nấu cháo thì mình cũng cho như cá bình thường hay ít hơn ạ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều :Rose:
    "Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ"
    • 345 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình củng muốn biết địa chỉ bán cá hồi tươi ở HCM, có mẹ nào biết không ạ?
    • 564 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình địa chỉ mua cá hồi với. Định mai làm món Nhật này cho cả nhà ăn. Hình như ở Hàng Bài nhưng mình k rõ địa chỉ số nhà.
    • 686 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Các mẹ cho mình địa chỉ mua cá hồi với. Định mai làm món Nhật này cho cả nhà ăn. Hình như ở Hàng Bài nhưng mình k rõ địa chỉ số nhà.

Em thì toàn mua ở Metro, cũng tươi lắm chị ạ.
    Còn ở Hàng Bài thì em k nhớ rõ, đọc cũng lâu lâu rồi, hình như là 51 hay 53 gì đấy chị ạ. Mà nếu k tìm đc ở Hàng Bài thì chị qua 17 Hai Bà Trưng cũng có đấy.
    Em chỉ biết tưng đấy thôi.
    • 2,252 Bài viết

• 768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Xem bài viết
    Địa chỉ 55 Hàng Bài bạn ạ, ở đây ngoài cá hồi họ còn bán cả bơ, sữa cho Metro nữa đấy.
    ĐAM MÊ là phẩm chất có sẵn trong mỗi con người, nó làm phong phú đời sống, làm giàu cảm xúc và đam mê đã gắn kết chúng tôi lại với nhau.

đánh dấu cho dễ tìm---Ngôi nhà nhỏ
    • 91 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Ở Hàng Bài, cửa hàng Hi Food, em hay mua cá hồi ở đây cho con ăn. Mình muốn mua bao nhiêu thì tuỳ rồi nhờ họ thái miếng the yêu cầu, thái mỏng để ăn gỏi, hoặc cắt nhỏ thành những miếng 20-25g về cho trẻ con ăn cũng được mà. Cửa hàng này đối diện chỗ tiêm phòng vacxin trên Hàng Bài ý
    • 407 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Nếu không bạn có thể vào Big C, ở đó bán sẵn các khay cá hồi và đầu cá, nhưng đến sớm nhé không đến tầm 3h là hết nhẵn, may ra còn vài cái đầu cá bé bé.
    TẨY CHAY HÀNG TRUNG QUỐC VÌ TƯƠNG LAI CỦA CON BẠN
    • 4,597 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Em cũng toàn mua BigC thôi, chắc tại gần nhà.

• 606 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

mình toàn mua ở siêu thị saiu ở phạm ngọc thạch thôi bây giờ đổi tên là gì thì cũng không nhớ
    • 564 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

• 1,651 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

Bạn ra 55 Hàng Bài, đảm bảo cá tươi ngon luôn, giá cũng phải chăng.
    • 2,455 Bài viết

• 3,747 Được cảm ơn

không biết bây giờ cá hồi ở 55 hàng bài họ bán bao nhiu một kí vậy nhỉ?
    • 4,237 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

25K 1 lạng bác ạ.
    • 2,455 Bài viết

• 3,747 Được cảm ơn

cảm ơn mẹ nó nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,854 Bài viết

• 693 Được cảm ơn

hôm nọ vừa có 1 bài cảnh tỉnh các mẹ về mua cá hồi, thưc phẩm tươi ở Big C, toàn hàng cũ rồi bóc date ra dán lại đấy các mẹ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fascination Xem bài viết
    Nếu không bạn có thể vào Big C, ở đó bán sẵn các khay cá hồi và đầu cá, nhưng đến sớm nhé không đến tầm 3h là hết nhẵn, may ra còn vài cái đầu cá bé bé.
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6