Hà Nội và các tỉnh phía bắc

Địa chỉ mua bánh trung thu gia truyền (Hà Nội)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.5K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 181 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Sorry, HSD là 1tháng 13ngày, em gõ nhầm.
    :LoveStruc: LIVE TO LOVE :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 652 Bài viết

• 496 Được cảm ơn

Năm nay em thấy có nhiều người giao bánh của các hãng ở trên mạng có chiết khấu và giao hàng tận nơi. Đã có mẹ nào order chưa, ko bít chất lượng bánh thế nào có đúng hàng công ty ko nhỉ? Em đang định đặt mà phân vân quá :Thinking:

• 112 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

nhà mình bao nhiêu năm nay chỉ ăn bánh truyền thống của xí nghiệp bánh mứt kẹo hà nội, đúng là truyền thống luôn

• 270 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Mẹ tớ thì năm nào cũng chỉ ăn bánh trung thu của cửa hàng Băng Phương hay Đăng Phương gì đó ở trên đường Thụy Khuê thôi, ở phố này đoạn gần dốc Tam Đa ý có 3, 4 cửa hàng bánh Trung Thu truyền thống, tầm này đi qua thơm nức mũi, mẹ tớ bảo chỉ có hàng Băng Phương là ngon nhất, hàng này ngày thường bán bánh chả và kẹo lạc, kẹo trứng chim cũng ngon.

• 181 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trung thu thì nhà em cũng có mua bánh ở 1 nhà trên phố Hàng Giầy, em chẳng nhớ số nhà, nhưng đối diện quán bánh trôi tàu của bác Phạm Bằng hói ấy. Cái nàh ấy bình thường bán cả oản rồi mứt sen gì ấy nữa. Bánh trung thu nhà đấy em thấy ăn cũng ngon lắm, giá cũng hợp lý, hạn sử dụng chỉ tầm 5-6 ngày thôi, em để thử rồi, để quá là nó mốc các bác ạ. Nhưng nhà này có nhược điểm là bánh chỉ mua để ăn thôi, chứ nó xấu xí, ko long lanh như bánh Kinh Đô, Long Đình,... đâu. Mang đi biếu người ta lại tưởng coi thường người ta, he he.:Laughing:
    :LoveStruc: LIVE TO LOVE :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

em thấy mọi người ăn bánh trung thu cổ truyển của Phương Soát trên phố Hàng Chiếu ý. Em thì k thích ăn bánh này lắm nhưng nhiều người bảo banh làm theo cách truyền thống nên nó thế. Vỏ bánh nướng cứng, thơm chứ k dẻo uột như banh của kinh đô hay bibica j` đâu

• 785 Bài viết

• 7,665 Được cảm ơn

Các mẹ bên hội bánh có nhận đặt làm theo nhu cầu đấy, bạn liên lạc với Nguyetva, Kiwi, Dếmun xem nhé, gái cả phải chăng chất lượng thì khỏi phải bàn.

• 1,660 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muangau2207 Xem bài viết
    Các mẹ bên hội bánh có nhận đặt làm theo nhu cầu đấy, bạn liên lạc với Nguyetva, Kiwi, Dếmun xem nhé, gái cả phải chăng chất lượng thì khỏi phải bàn.
    Thương thì thương cho chót, bạn cho xin đường link đi.
    "đẹp đẽ thay những tâm hồn không bị chai sạn sau những đau khổ của cuộc sống"

• 382 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mit Kho Xem bài viết
    Mẹ tớ thì năm nào cũng chỉ ăn bánh trung thu của cửa hàng Băng Phương hay Đăng Phương gì đó ở trên đường Thụy Khuê thôi, ở phố này đoạn gần dốc Tam Đa ý có 3, 4 cửa hàng bánh Trung Thu truyền thống, tầm này đi qua thơm nức mũi, mẹ tớ bảo chỉ có hàng Băng Phương là ngon nhất, hàng này ngày thường bán bánh chả và kẹo lạc, kẹo trứng chim cũng ngon.
    Công nhận hàng này ngon, đúng cổ truyền luôn. Mà tên là Bảo Phương. Năm nào mua cũng phải xếp hàng đấy ah

• 2,854 Bài viết

• 690 Được cảm ơn

mẹ nó gọi điện đến đây mà đặt, 1 mình em xơi 2 chiếc bánh nướng mà dãi vẫn dòng dòng đây. vỏ bánh mỏng, nhân thơm và nhiều chứ ko điêu như bọn bánh trái linh tinh.
    04.38326087
    chỗ này ở cuối Đội Cấn, em ko nhớ số ngõ, khoảng 525 hay sao ý, ngay cạnh trường Hoàng Diệu.