Hà Nội và các tỉnh phía bắc

Địa chỉ mua bánh trung thu gia truyền (Hà Nội)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.5K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bánh ở Ninh Hương 22 Hàng Điếu + 21 Hàng Giầy + 13 Hàng Đường đều là bánh ở Bảo Phương giao đến các bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi last 8x generation Xem bài viết
    Tình hình là clb bọn em sắp tổ chức đêm Trung thu cho các trẻ em lang thang đường phố, nhưng có được học lớp bổ túc văn hóa ở trường Hoa Sữa ạ.

Trung thu thì nhất định không thể thiếu bánh Trung thu rồi, nhưng em đang phân vân không biết nên mua ở đâu? Em cần khoảng 15 - 20 cái thôi.

Tiêu chí : ngon - rẻ - đảm bảo ATTP - không cần mẫu mã hình thức.

Nếu lấy bánh ở các công ty như Kinh Đô, Hữu Nghị, em thấy khá đắt, cũng không ngon lắm mà lai nhỏ xíu nữa chứ. Mong các anh chị chỉ giúp em mấy nhà làm bánh Trung thu với.
    27/9 diễn ra rồi mà giờ vẫn chưa biết lấy ở đâu ạ.

Nhân tiện, các anh chị gợi ý nên tặng quà gì cho các em ấy nhỉ? Độ tuổi : học sinh cấp 1 nhé. Quà bình thường thôi ạ, kinh phí không có nhiều mà.

Bánh trung thu thì các mẹ trên này đưa ra 1 số địa chỉ nổi tiếng rồi. Năm nay nhà mình ăn bánh ở 183 Thụy Khuê ai cũng khen ngon và thơm. Còn quà cho các bé lứa tuổi cấp 1 thì mình nghĩ nên mua những thứ có ích mang tính giáo dục chẳng hạn, hôm nọ mình hộp bút màu trên Parkson có 16,5k, hộp đựng bút có 50k mà rất đẹp về chia cho các em rất thik.

• 89 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hôm trước em mua bánh ở 183 Thụy Khuê rồi ạ. Vỏ bánh dẻo không ngon. Vỏ bánh nướng ngon. Tuy nhiên bánh ở đây vẫn quá ngọt so với khẩu vị của gia đình em. Chắc năm nay em quyết tâm tự làm bánh để cả nhà ăn Trung Thu vậy ạ.

• 232 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

nhà tớ trước toàn mua ở 13 Hàng Đường,70k/cái.Năm nay thì làm lấy,vừa sạch sẽ,lại rẻ nữa

• 81 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn ơi theo mình đừng mua bánh trung thu vì mình làm trong ban phụ huynh của lớp con mình mấy năm mình mua bánh đến các cháu đêu không ăn rất lãng phí, (Minh hay mua của bánh mứt kẹo hà nội) vì bây giờ gia đình nào cũng đều thỉnh thoảng mua về cho con ăn thành ra đến đúng ngày đó chúng cũng không thích nữa, rút kinh nghiệm ban phụ huynh bọn mình trước ngày tổ chức mấy ngày đưa ra mấy loại bánh, kẹo, bim bim và hỏi ý kiến các con thích ăn loại nào thế là bọn mình mua, còn mua đồ tặng thì sẽ không có ý nghĩa mấy. quan trọng khi tổ chức bạn có các trò chơi và chương trình văn nghệ vui là bọn chúng quên cả ăn luôn. lớp con mình năm nào cũng vui khi kết thúc chúng còn muốn chơi nữa. bạn cứ tham khảo thêm một số ý kiến nữa nhé, Chúc bạn và các con sẽ có buổi tối trung thu vui vẻ
    :Applause:

• 806 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Bạn có sản xuất không mà nói như đúng rồi thế nhỉ? coi lại đi nhé

• 806 Bài viết

• 851 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi alibaba311 Xem bài viết
    Bánh ở Ninh Hương 22 Hàng Điếu + 21 Hàng Giầy + 13 Hàng Đường đều là bánh ở Bảo Phương giao đến các bạn nhé
    Bạn có sản xuất không mà nói như đúng rồi thế nhỉ? kiểm tra lại đi nhé!

• 77 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Up lên để các mẹ trao đổi cho mùa bánh năm nay .

• 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentranggt Xem bài viết
    Up lên để các mẹ trao đổi cho mùa bánh năm nay .
    Nhà mình là 15 Hàng Đuòng. Năm nay định chỉ làm trong gia đình và tặng bạn bè thân nhưng những khách hàng lâu năm vẫn đến đặt hàng cho ngày rằm. Vậy Mẹ nào co nhu cầu bánh truyền thống cho mùa trung thu năm nay thì mình xin phục vụ luôn nhé!
    Mẹ nào thực sự có nhu cầu thì đặt hàng trước cho mình để chuẩn bị thêm nguyên liệu cho đủ nhé! (nếu có ngày cần lấy bánh là tốt nhất vì bánh nhà minh chỉ để được từ 7 đến tối đa là 10 ngày, mình sẽ làm để giao trước khi các mẹ lấy 01-02 ngày thôi!).
    Các Mẹ pm cho minh qua tin nhắn nhé! Hoăc đặt qua web: www.omaihangduong.vn

• 658 Bài viết

• 1,939 Được cảm ơn

Mình vừa gọi điện cho hàng bánh trung thu ở Đội Cấn (mẹ kún kín recommend), nhà chị ấy vẫn đang làm bánh. Có mẹ nào mua bánh nhà này rồi cho em thêm ít review đi ạ. Thanks!