Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Hà Nội và các tỉnh phía bắc

Địa chỉ mua bánh trung thu gia truyền (Hà Nội)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.5K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• 77 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mời các bạn ghé qua địa chỉ 15 Hàng Đường cửa hàng Toàn Thịnh nhé! Cứ đến Trung Thu ở đó xếp hàng dài đông lắm có khi không mua được. Mới có trang web của cửa hàng này: omaihangduong.vn

• 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em chỉ thích nhất món bánh nướng - loại ngũ vị- rẻ tiền nhất ở Bánh mứt kẹo HN, phố Bà Triệu

• 181 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Giá cả thế nào mọi người có thể cho mình biết được ko? có đắt không vậy các mẹ. Năm nay mình cũng muốn đi mua bánh cổ truyền về ăn, hic, chứ ăn của mấy hãng kia thấy nó lai căng quá,

• 233 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình vừa mua ở Bảo Phương Thụy Khuê ko đắt lắm loại nhất 60k, có gà quay ?!!!, còn lại 30k, 40k, 50k, bánh chả 15k/gói, bánh dẻo chay vuông khá to 18k. Có loại vỏ socola đen đen ko thích ko mua.
    Nhưng ko biết có 2 Bảo Phương nhà nào ngon hơn mình mua ở số nhà 183, dòm ngó ng ta làm thích lắm , quét cái j ý lên bánh, đập bồm bộp, đóng gói bánh chả ngay giữa nhà...
    Ai cũng chọn việc nhẹ nhàng, gian khổ biết dành phần ai ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 181 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Ngon thế, hic, chảy cả nước miếng. Cám ơn mẹ Nhichit nhiều nhé, nhà mình ở HQV, có khi cũng lên đó cho gần.

• 5,157 Bài viết

• 9,566 Được cảm ơn

Nghe các mẹ kể thèm qua! vc mình ao ước ăn bánh kiểu cổ truyền mà ko biết mua đâu.
    Vài hôm nữa mình đi mua thử xem sao!

• 1,921 Bài viết

• 2,571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhichit Xem bài viết
    Mình vừa mua ở Bảo Phương Thụy Khuê ko đắt lắm loại nhất 60k, có gà quay ?!!!, còn lại 30k, 40k, 50k, bánh chả 15k/gói, bánh dẻo chay vuông khá to 18k. Có loại vỏ socola đen đen ko thích ko mua.
    Nhưng ko biết có 2 Bảo Phương nhà nào ngon hơn mình mua ở số nhà 183, dòm ngó ng ta làm thích lắm , quét cái j ý lên bánh, đập bồm bộp, đóng gói bánh chả ngay giữa nhà...

có 2 nhà cơ à? Mình chỉ biết mỗi 1 nhà thôi, nhưng giờ cũng ko nhớ số nhà, chỉ biết vị trí thôi.
    Ba năm gần đây nhà mình hay ăn Bảo Phương. hồi trước ăn bánh nhà bà Dần nhưng giờ ko ngon mà đắt.
    Chẹp, thèm quá đi mất

• 31 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhichit Xem bài viết
    Cả 2 nhà Bảo Phương đấy chất lương đều như nhau chị ạ. Vì theo như e biết, đấy là cùng 1 gia đình, 1 nhà là của người bố, 1 nhà là của người con, nên đều để biển hiệu là Bảo Phương mà. Nhà e cũng toàn ăn bánh của Bảo Phương thồi. Hihi, biết chỗ nên chẳng nhớ số nhà là bao nhiêu.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ đã ăn bánh nướng, bánh dẻo của bà Dần trên Hàng Bè chưa. Bánh cổ truyền không có các loại như kiểu vịt quay, gà quay linh tinh đâu. Bao nhiêu năm nay chỉ có hai loại thập cẩm và đậu xanh, bánh ngon mà thơm lắm. Em giới thiệu cho bạn bè, đồng nghiệp mà ai cũng công nhận bánh ngon. Có lần em thắc mắc là sao không làm giảm ngọt đi thì bác chủ bảo là giảm ngọt đi thì lại phải dùng hóa chất bảo quản chứ bánh nhà bác không dùng thuốc bảo quản. Trước sản xuất và bán trên 61 Hàng Bè nhưng bây giờ bán ở 53 Hàng Bè và sản xuất(bán) ở số nhà 126, ngõ 554, đường Trường Chinh. Mua quen nên em toàn gọi điện đặt trước không có lúc đến không mua được vì bánh bán hết rồi T_T

• 188 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

mọi năm em toàn mua bánh của Kim thanh( hải phòng) hoặc là bánh Như ý ( hải phòng) nhưng 2 năm trở lại đây em mua bánh ở hiệu gần nhà em. nói chung là em hài lòng vì bánh ngon, không ngọt quá và nhân thì cổ truyền lắm đấy ạ. gia đình em 2 năm trở lại đây toàn mua bánh ở cửa hiệu ấy đi biếu, hộp rất đẹp, hình như 6 cái/ 1 hộp + 1 hộp chè nhài, bánh nhỏ xinh và ăn không ngán... mấy người em biếu bánh năm nay lại nhờ em đặt hộ để làm quà cho sếp...mà giá cả thì không làm đau túi tiền( loại đặc biệt hình như năm ngoái là 500k/ 1 hộp).
    em chọn bánh này là vì date của nó ngắn( chỉ 20 ngày) . mấy bánh thương hiệu lớn sản xuất trên dây chuyền công nghệ cao buộc lòng phải thêm tí chất bảo quản vào thì mỡ, hành, xá xíu, dăm bông, gà quay mới để được 1,5 tháng chứ.
    năm ngoái em biếu gia đình anh chị người đà nẵng 1 hộp đặc biệt , chồng chị ấy ăn ngon quá , gọi em nhờ mua thêm 10 cái để ăn dần. vì lúc đó qua trung thu rồi nên hiệu bánh không làm loại đặc biệt nữa, nếu đặt 20 cái thì người ta mới làm, em phản hồi lại, 20 cái cũng ok, 2 ngày sau có bánh
    em khuyên mọi người nên chọn bánh cổ truyền, date ngắn, ko chất bảo quản, tất nhiên phải mua ở tiệm có uy tín....em là em ko chọn Kinh đô, hữu nghị hay hải hà gì hết, cứ bánh cổ truyền mua biếu , mua ăn, an toàn cho mình và an toàn cho mục đích biếu của mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)