• 3 Lượt chia sẻ
  • 33K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 469 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Em đang cần mua đá khô (khoảng 1kg thôi) để giữ lạnh váng sữa, sữa chua vì chuẩn bị cho bé đi du lịch. Các mẹ thông thái biết chỗ nào bán mà giá cả hợp lý thì chỉ em với. Em xin cám ơn ạ.

• 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chi qua cua hang 423 Trương Định, ở đó chuyên chuyển đồ hải sản từ miền Nam ra bằng đá khô, chị hỏi chị bán hàng, chị ấy cho chị luôn, khỏi cần mua, còn nếu mua thì tầm 30 k/1 kg hay sao ấy, e thấy người ta hay mua ở chỗ bán quan tài, hichic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,606 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Bạn vào siêu thị Fivimart hoặc Intimex mua dây giữ lạnh hạ sốt (gồm 5 miếng chữ nhật nhỏ), giá hình như là 14-18k/dây, chắc cũng tương tự đá khô, lại dễ mua.

• 409 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Ở Corlorful 66 Thái Hà và 5 Hàng Mành có bán đấy bạn, Đá là có thể tái sử dụng hàng trăm lần nên chát tý. Bạn thử gọi điện hay đến thử xem
    Chúc bạn có một chuyến đi chơi vui vẻ

Bếp nhà Sông Biển Rừng mời bạn vào thăm: http://songbienrung.blogspot.com/

• 125 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bome_cuTit Xem bài viết
    Em đang cần mua đá khô (khoảng 1kg thôi) để giữ lạnh váng sữa, sữa chua vì chuẩn bị cho bé đi du lịch. Các mẹ thông thái biết chỗ nào bán mà giá cả hợp lý thì chỉ em với. Em xin cám ơn ạ.
    Giữ lạnh cho đồ ăn thì mua làm gì mà nhiều thế bạn. Tớ mua 2 viên đá khô 7K ở siêu thị Metro mà đã giữ lạnh đồ ăn cho con được hơn nửa ngày trời rồi. Vào đó mà mua bạn nhé, nhưng phải có cả túi giữ nhiệt nữa thì mới hiệu quả.

• 469 Bài viết

• 464 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹcuKin Xem bài viết
    Giữ lạnh cho đồ ăn thì mua làm gì mà nhiều thế bạn. Tớ mua 2 viên đá khô 7K ở siêu thị Metro mà đã giữ lạnh đồ ăn cho con được hơn nửa ngày trời rồi. Vào đó mà mua bạn nhé, nhưng phải có cả túi giữ nhiệt nữa thì mới hiệu quả.
    Cho ban da kho o Metro la o khu vuc nao ha ban? Con tui giu nhiet thi mua o dau nhi?

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không biết đá khô mà mẹ cukin nói có phải là loại sử dụng nhiều lần ko. Mình đang định mua loại đá khô sử dụng nhiều lần của colorful 30k/viên. Mẹ nào đã dùng chưa nhỉ. Không biết hiệu quả thế nào.

Nếu mà loại đá 7K ở Metro cũng dùng nhiều lần thì sài loại đó kinh tế hơn nhiều nhỉ

• 257 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

ui...Có cả đá khô ý ạ..Em chưa nghe thấy bao h ý...Thế này thì tiện quá nhỉ đi du lịch quá tiện...Em là đứa hay hóng hớt ở các siêu thị mà h mới bít đấy...Tkz chị lập topic nhé... ^^!
    .:. Cuộc sống luôn đầy rẫy những bất công và nghịch lý - phải biết cách chịu đựng và vượt qua - Đó là điều sau cùng con học được từ bố .:.

• 208 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Ui lại có cái gọi là đá khô ý ạ, giờ em mới bít, hay quá nhỉ :Silly:

• 520 Bài viết

• 2,030 Được cảm ơn

Uh, loại đá khô này dùng rất nhiều trong vận chuyển các loại mặt hàng cần bảo quản lạnh mà.
    Tớ cũng có 2 cục đá khô to đùng vứt trong ngăn đá tủ lạnh giúp chi việc giữ lạnh của tủ tốt hơn (nên tiết kiệm điẹn hơn) và phòng khi mất điện thì tủ cũng giữ được nhiệt lâu hơn nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhị Xuân; 27/11/2009 vào lúc 10:10 PM.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4